„

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi _[OnlyLove]_, 18/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chiều nay mưa lớn quá...Nó lặng thầm ra ban công đứng....mặc cho mưa tạt vào mặt nó,mặc cho gió thổi tung mớ tóc của nó,mặc cho trời có lạnh

Tự dưng....nó lại nhớ tới [người ấy] ....cái người đã cho nó biết thế nào yêu 1 người,thế nào là hạnh phúc khi nhìn người ấy mỉm cười....Và thế nào là đau khổ trống trải khi người ấy bước đi....

Nó im lặng đứng nhìn mưa,nhìn từng dòng cảm xúc trôi qua trong lòng nó...Nó đang đau đấy à? Nó đang chơi vơi trong màn mưa lạnh buốt...và hình như trong 1 phút giây lặng thầm

Nó biết nó đang nghĩ vu vơ quá. Hiện tại bây giờ nó đã có tình yêu mới rồi,nó đang rất vui với tình yêu mới của mình,nó cũng đang rất hạnh phúc vì tình yêu mới của mình....vậy mà sao nó lại.....nó cảm thấy có lỗi với anh quá .....

Nhưng hình như....anh ko mang lại cho nó cảm giác như [người ấy từng cho nó] Dường như anh chẳng hiểu nó,dường như anh chẳng quan tâm tới những điều nhỏ nhặt của nó,dường như anh ko thích hỏi han nó .....

Đôi khi buồn lắm.... muốn trách rằng << tại sao anh chẵng quan tâm em thế?>>

Đôi khi lạc lõng....thèm 1 bờ vai để tựa vào << ko có anh bên cạnh >>

Đôi khi thèm nghe 1 lời nói yêu thương từ anh << nhưng chẳng có >>

Đôi khi muốn được nghe anh nói &quot; đừng nhớ nó nữa,vì đã có anh bên em rồi&quot; << nhưng ko được >>

Đôi khi nhớ anh đến quay quắt...muốn được nhìn thấy anh ..<< nhưng vô vọng >>

Và cũng có đôi khi...nó muốn quay trở về với quá khứ,nó muốn có 1 người thực sự hiểu nó,nó muốn được hỏi han [ hôm nay em làm sao thế? ] Hình như đã từ lâu lắm rồi,từ khi nó và người ấy chia tay,nó ko được nghe những lời ấy....Nó biết...cứ sống với quá khứ như thế,nó sẽ chẳng vui và anh cũng ko muốn...

Vậy nên....kể từ giờ phút này,nó quyết định chôn chặt hình bóng người ấy trong đáy trái tim nó . Nó sẽ ko nhớ người ấy nữa......Nó sẽ làm được

Bởi nó ko muốn làm anh buồn....và bởi vì nó biết....hiện tại bây giờ....

(Sưu tầm)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi