4 năm để quên một người......

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi QuAyVeDi, 15/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. 4 năm rồi phải không em? Kể từ khi em rời xa anh để đến với 1 chân trời mới. Anh không trách em, không hề trách em dù chính em đã làm cuộc đời anh chịu bao sóng gió…
    4 năm rồi. Khoảng thời gian đó em đã sống ra sao? Trong trái tim em anh có còn là gì không? 4 năm để quên một người. Để không sống trong những ký ức ảo tưởng do chính mình tạo ra. Anh đã quên, đã quên được em. Nhưng em có nhớ không? Em đã nói với anh là : “ Khi người ta đóng một cái đinh lên bàn, thì dù người ta có nhổ lên được thì cái bàn đó cũng mang một vết sẹo mãi không lành “. Đúng! Em chẳng còn là gì trong trái tim anh. Nhưng trong tim anh, em đã là một phần mà những gì thuộc về em đã làm cho trái tim anh còn đập và không gục ngã…
    Nhìn những tấm hình em bên người mà em đã nói với anh là không yêu em mà tự nhiên tim anh quặn lại. Có lẽ đó không phải là ghen, không phải là tình yêu… Anh không biết đó là cảm xúc gì nữa….
    Em có nhớ không? 2 năm ở bên nhau chưa một lần em gọi tên anh, chưa một lần trước mặt anh mà em nói “ Em yêu anh “.Nhưng anh biết là khi đó em yêu anh rất nhiều. Rồi em rời xa anh, xa anh như một giấc mơ để rồi khi tỉnh lại anh mất hết cuộc đời. Anh phải làm lại với 2 bàn tay trắng. Khi đó anh hận em lắm. Chỉ vì em mà anh đã mất tất cả. Để anh phải sống trong nỗi sợ hãi và ghê tởm chính bản thân mình suốt một thời gian dài.Anh vẫn còn giữ bức thư em gửi cho anh ngày anh đi : …Ở nơi phương trời xa ấy, cố sống cho thật tốt anh nhé!
    Giờ đây ở nơi này, ở cái nơi nắng và gió, ở cái nơi chỉ có mùa hè, anh thèm một mùa đông có em bên cạnh. Được ôm em, được chở em đi ăn ốc trong những buổi chiều se lạnh. Được nghe tiếng em cười giòn tan khi nghe anh kể truyện. Được nói vu vơ những gì mình suy tính cho tương lai… Nhưng tất cả đã quá xa với phải không em?
    4 năm rồi, chưa một lần anh tìm được cảm giác khi ở bên em. 1 vài người con gái đi qua cuộc đời anh để rồi tan biến mà chẳng đọng lại trong anh chút gì. Chỉ có ở bên em anh mới có được cảm giác yêu và được yêu. Một tình yêu mà anh đã từng sống với tất cả những gì anh có… Nhưng thật sự là anh chẳng có gì, ít nhất là so với người yêu em.
    Anh sắp ra trường rồi. 1 năm nữa. Anh sẽ là một kỹ sư cơ khí ô tô. Sẽ thoả nỗi mong mỏi của ông anh, của mẹ anh. Anh sẽ đi làm, sẽ vật lộn, sẽ vùng vẫy với cuộc sống này.Anh sẽ cố gắng hết sức để có được thành công. Sẽ sống để cho em thấy, rời xa anh là một sai lầm của em, Hà ạ.

2. Tam trang hay lam,co doj chut gjog mjnh bay gjo,mac du to moj ctay dc gan 5 thang,co len ban nhe

QuAyVeDi thích bài này.
  3. mình cũng 4 năm rồi :((:((:((:((:((

QuAyVeDi thích bài này.
  4. Cảm ơn mọi người. Có những thứ tưởng chừng như ở trong tay mình nhưng lại quá xa vời

Bien19January đã thích.
  5. mình thì chưa yêu ai đến mức như thế này cả:-"

QuAyVeDi thích bài này.
  6. Mình Thì Hum Qua Kỷ Niệm 6 tháng :((

Bien19QuAyVeDi đã thích.
  7. buồn ơi là buồn :( .

QuAyVeDi thích bài này.
  8. Ai đã từng khóc vì yêu, xin hãy yêu cho thật nhiều....... Những ai được chết vì yêu, là đang sống trong tình yêu..

Bien19January đã thích.
  9. ... nhưng đã mất đi người yêu :((

QuAyVeDi thích bài này.
  10. ........iu khổ thế đấy......... :(
    cố lên rồi tất cả sẽ phải qua .........

Last edited: 17/4/11
    QuAyVeDi thích bài này.
  11. muốn khóc quá [​IMG]

QuAyVeDi thích bài này.
  12. :(( .

QuAyVeDi thích bài này.
  13. Là tình tan vỡ, còn ta không khóc được. Khóc đi buồn ơi buồn ơi cho hết ngày, và qua ngàn đêm ngàn đêm vắng nhau...
    Sống cho em nó phải hối tiếc thì mới là đàn ông các ông ạ :D.

Bien19January đã thích.
  14. 3 năm trong nỗi nhớ 3 năm trong sự cô đơn ...

QuAyVeDi thích bài này.
  15. :( .

16. Kỷ Niệm Bỏ Quên

Kỷ Niệm Bỏ Quên Chém Gió Pro

„Hạnh phúc là đau thương"...Ai khi yêu mà chẳng 1 vài lần đau khổ, khi đau khổ rồi thì ta mới biết "Trân trọng tình yêu"...Tình yêu nào phải trò chơi!

QuAyVeDi thích bài này.
  17. sao ít tuổi mà hiểu về t/y thế nhỉ :-w

18. " Lời hứa và sự giả dối khiến ta tin tưởng để rồi 1 ngày bị phản bội..." onion17

QuAyVeDi thích bài này.
  19. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ

Bien19January đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi