ae cho hỏi tý

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi acrmin, 10/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. mình mới mua ấi CPU chip corei3 ram 4G cảd hình 1g 130bit mà sao cắm 1 acc nó nặng tận 40%cpu
    cắm 3 acc nó 96% luôn ae xem có fai MU này nó ăn nhiều %cpu vậy k đã tét và 1 acc nó vào khoảng 40%
    lo ngại vẫn đê

2. cài bản rút gọn, ấn f9, H. thêm ctrl+ f8 xem còn bao nhiêu.

3. Bạn sang bên chỗ tin học ae họ tư vấn cho

4. t k biết gì về máy tinh đâu .
    nhưng cái cpu cua t cứ chay 100% mấy năm nay rồi chưa thấy vấn đề gi :))

5. cậu tải bản full hay là rút gọn nếu muốn giảm CPU thỳ tải bản rút gọn nhé

Vạn Sự Như Ý thích bài này.
  6. Không biết là bạn chạy main gì nhỉ? thường thì cấu hình trên của bạn cắm ẩn 5acc bản mini vẫn mượt (máy bàn), rất có thể case của bạn có vấn đề... để không sai box bạn nên qua box Tin học để được MOD @thisibuon73 tư vấn bạn đc tốt nhất.

7. căm ơn ae mình xài bản rút gọn mà, dug máy bàn cũng thấy chip chay rữ quá ra quán thì nó nói do game nặng chứ máy bt
    nên mới zô hỏi ae xem ai biết chỉ giáo

8. Ram thì ok rồi. Còn xem corei3 đời nào và card vga loại gì nữa. Corei3 nó lắm đời lắm.
    Nếu mới cài lại win xong thì phải tắt hết các hiệu ứng trong win đi thì sẽ đỡ nặng máy đi 30% đấy. Mấy cái hiệu ứng win ăn ram vs cpu kinh lắm. Mình toàn tắt cái đấy đi. Máy chạy êm ru. Cắm đc 4acc khi dùng cpu e7500 cổ lỗ sĩ. Main g41.

9. coi3 3 số ae , VGA NVIDA 1G 130bit, bác nói có khi đúng là e vừa cài win xong và vào k biết tắt cái gì vì e mù tin học lắm sợ tắt nhầm,
    nhưng tét thì cứ óut MU ra còn có 1 >2% làm cái acc vào lên 40% lền huhu

10. Bạn nên qua box Tin học để MOD @thisibuon73 teamviewer từ xa kiểm tra phần mềm giúp bạn, mình đang dùng cấu hình cũng ang áng giống bạn, cắm 5acc mini cpu "ăn" hết tầm 3x% - 4x% bạn ah.

Chưa có tên.png

ConBuom thích bài này.
  11. hiệu năng con này thấp hơn cả giá đồ cũ, =)), giá đồ cũ mà vẫn cao ngất ngưởng khoản 500, đời này co thay hay nâng có khi phải xem soket nào mới có thể.
    dùng bản mini thôi để 800x600 bé nhất có thể, cũng có thể bạn còn đứng K3 hay arena nữa thì phải

12. chip như thế này là ngon rồi, mình chơi chip ntn mà cắm 5 acc bản full mới vừa vặn 80% chip

13. vấn đề là i3 gì nữa chứ
    i3 kiểu máy mình thì cũng không ăn thua đâu bạn

14. i3 giống của bạn này cao hơn tý cũng 3 số mình la 560 nhưng ram minh 4

15. @acrmin @pollo
    1st ra đầu là 3 số còn nhiếu thứ yếu vội vàng lên 2nd tuy so sánh với đồ cũ 775 rời hoàn toàn thì không có gì nổi trội và 3th mới nói chung là đáng dùng

Pollo thích bài này.
  16. Cậu xem lại cấu hình của game trong phần OPTION trước khi vào game ấy. Chắc nó để mặc định 1024x768. Chỉnh lại 800x600 là ô kê con gà đen. Trước cũng bị 1 lần :))

17. core i đời đầu cực kỳ khó bán.case kia đang lắp chơi vào đấy

ConBuom thích bài này.
  18. nhìn desktop của bác, hi, chắc bác trong nghề đtdd rùi, >:D<

19. con i3 này ngta còn cho nhau mà bạn.bán có 400k con i3 này thôi.rẻ bằng nửa g2020

ConBuom thích bài này.
  20. chắc nhìn minipro :D
    cái đó chuyên để nạp bios main và vga mà bác

ConBuom thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi