ae cho hỏi tý

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi acrmin, 10/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. em cũng yêu nghề này, nhưng nghề chọn người rồi cuối cùng lại đi theo cái nghề = chân = tay lao lực lấy tiền kiếm sống
    giờ chơi lại MU cũng oải, nhìn shop đồ mà thèm tiền lương chỉ đủ nuôi con ăn học, tiền ăn thì vợ nuôi khổ thế đấy bác

2. em cũng chỉnh rồi mà ẫn k dc, bác MOD có thể chỉ gáo đợc k chứ như này 98% chả ấy mà cháy chip

3. nhấn H + F9 + ẩn xuống ( lưu ý : không máp nào giống map cũng đủ thể cho CPU xuống hết mức có thể )

acrmin thích bài này.
  4. em cũng mong nó xuống còn khoang 50 60% la tot ắm rồi ạ

5. máy bán còn i3 .máy mình thi e8400 nhưng chơi bên sever thần long cắm Máp k4 ngược có mà CPU lên cao nhất chỉ 10%^^.thế mình mới bảo trong Mu không máp nào giống Máp nào cả nên chuyên CPU tăng hay giảm cũng không lo.cái đáng để các bạn lo nhất là cái nhiệt độ mà Chip nó tản ra .nếu CPU hoạt động 100% nhưng nhiệt độ chỉ từ 50*C đến 60*C thi không hề hấn gì nhưng khi lên trên 65*C vào bất kì mùa đông thì chắn chắn là CPU của bạn không chịu được nhiệt vào mùa hè.ý mình ở đây là mua đông nhiệt độ trung bình khoảng 20*C hoặc dưới 20*C mà máy bạn nhiệt độ trên 60*C thi mùa hè nhiệt độ trung bình khoảng 38*C thi chắc CPU bạn cháy luôn^^

6. Loại bỏ hiệu ứng và hình ảnh động

Những hiệu ứng và hình ảnh động giúp máy tính của bạn trông bắt mắt hơn. Nhưng nếu sở hữu một cỗ máy cấu hình yếu và phải gánh vác nhiều công việc nặng thì hẳn là máy tính sẽ trở nên chậm chạp.

Để vô hiệu hóa hiệu ứng Aero trên Windows 7, bạn kích chuột phải trên nền desktop, sau có ấn Personalize. Chọn thẻ Windows color sau đó bỏ chọn Enable transparency.

Trên Windows 8, bạn sử dụng tố hợp phím Windows + E, nhấn phải chuột vào Computer chọn Properties. Tại cửa sổ System, chọn Advanced system settings, tại hộp thoại Sysem Properties chọn thẻ Advanced > Performance > Settings. Tại hộp thoại Performance Options > Visual Effects bạn tắt bỏ các hiệu ứng không cần thiết bên dưới để lấy lại dung lượng bộ nhớ RAM đang được hệ thống sử dụng một cách lãng phí. Sau khi thực hiện xong bạn nhấn Apply > OK 2 lần, thoát khỏi cửa sổ System.

Các file đính kèm:

7. mình để thế này.
    hiệu ứng trong
    của sổ xem trước
    làm mịn phông chữ
    và nút start styler
    và đây là những hiệu ứng vẫn đảm bảo đẹp mà không gây chậm máy hay tốn ram
    hiệu ứng ngốn cpu và ram nhất là hiệu ứng chuyển động

ConBuom thích bài này.
  8. nếu bgio có 1 cách làm cpu giammr thì hay quá chứ 24/24 như nay 98% chắc chip cũng ra đi

9. Việc không tháo vỏ máy ra mà làm dc con chíp này cháy là việc khó lắm đấy bạn, thisi + mylove phải trổ hết tài tìm hiểu để làm đc nó chết.
    nó mà cháy đc thì có cơ hội đi xin con khác như pollo nói ở trên ko phải đi mua.
    Boytayho9x nói đúng đấy ví dụ K3 nặng bằng mấy K1 ngoài ra còn do triển skill của từng tộc
    Mình e86 dưới k1 5ac có 3 4 5% đã từng post lên
    Tuy nhiên ko thể vì máy tính mà thay đổi cách chơi đc vì nó là do cách chơi phải sắm cho phù hợp.

Chuagame thích bài này.
  10. Kệ nó 98 hay 100% mien sao máy mát chạy êm là được rồi
    Mình thì chỉ mong cải thiện được mạng máy ngon mạng kém 3 ngày 1 con tm chỉ cắm ko thôi đủ chết rùi

acrmin thích bài này.
  11. vậy là nó cũng k ảnh hưởng mấy ak, chip lên đến 100 vẫn bt hả, mình đi mua cả keo nhiệt về chát rồi nếu ma các pro nói k sao cũng yên tâm chú k nó mà ra đi chip thì có thay chip khác cũng thế (?vẫn die)

12. Ừ chíp của mình 5 ac mà nó giao động trong khoảng 45- 100% tieu thụ cắm cả tháng có khi không tắt máy ý
    Mình chạy bản full qoan trọng nhnệt độ chíp cao hay thấp độ bền thì hên sui máy mình chạy suót 2năm như vậy rùi không chút bệnh gì vừa choi mu vừa lướt mạng

ConBuomacrmin đã thích.
  13. mình cắm 3 acc là nó khỏi giao động luôn ấy, cú giã đều 98 99 100 hihi nên hơi lo ngại vì tét k chơi MU thì chip còn 2% nên đúng là MU ăn chip thật
    cũng mong fan điều chỉnh xem dc để ae đỡ lo

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi