AE cho hỏi về mạng VNPT

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi SNSD, 2/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hơn 1 tuần nay mạng nhà mình toàn bị mất mạng liên tục lúc có lúc mất chẳng hiểu sao
    trời mưa cũng bị ảnh hưởng lúc có mạng thì lúc lướt web nhanh lúc chậm chẳng hiểu
    VNPT bị làm sao hya do mạng nhà mình hởi nhà mấy thằng bạn thì bảo bọn nó cũng bị thế
    AE nào biết cách chữa cỉ mình với không ức quá đang chơi thì mất mạng đợi 1 lúc mới có :((

2. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Mình ko bị sao, cũng VNPT cái này phải gọi lên Vina mà hỏi

3. hiện tượng trên thường gặp khi trời mưa , do bị chập dây mát và dây tín hiêu với nhau ở một khúc nối nào đó . biểu hiện là cứ có mạng tầm 1 phút thậm chí ngăn hơn 1 phút bị rớt mạng 1 lân , rồi sau đó lại có ngay .
    do bị nhiễu hoặc bị chạm chập . nhân viên đi sửa đường dây , chắp vá kẹp lại dây là không thể tránh được . việc khắc phục chỉ có tìm ra đoạn nối bị chập do nước mưa thấm vào sử lý vết nối cho kín không bị thấm nước . hoặc thay hoàn toàn bằng dây mới .

có một số trường hợp do hộp trống nhiễu ở điện thoại tiếp xúc không tốt , cũng nên kiểm tra vệ sinh rồi cắm lại . loại trừ từng khả năng 1 ta sẽ tìm ra được nguyên nhân .

SNSD thích bài này.
  4. thisibuon73

Ôi người Việt Nam:
    "Xử" trong từ "Xử lý" chứ không phải "Sử" trong từ "Sử Sách"
    "Chống" trong từ "Chống lại" chứ không phải "Trống" trong từ "cái Trống"
    Thêm nữa, căn bản của đánh văn bản là không bao giờ dùng dấu cách " " trước khi đánh dấu chấm "." hay dấu phẩy ","
    Vì sao thì bạn đọc lại bài bạn thì biết :D
    Lý do vì sao mình chém bạn thì đọc chữ kỹ là biết =))

Last edited: 3/6/12
    thugaprovil thích bài này.
  5. Bạn thật là cá tính :))
    Còn thiếu viết Hoa đầu dòng và sau dấu chấm nữa ^^

6. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Trước mình có dùng loại này.về tối hay bị hỏng.và còn đứt hẳn nữa.Giờ đổi sang FPT rồi.cậu gọi 800126 xem.

Internet ko phải là đường điện bạn ạ.nó là đường truyền.

SNSD thích bài này.
  7. cảm ơn đã góp ý , tại mình ngu quá ^^ . nhưng chắc bạn cũng không đến nỗi giống mình => không biết mình đang nói cái gì , đúng hay sai ^^ .

hì mình đang nói tới nhiễu tín hiệu khi lắp chung đường điện thoại với đường internet . trước tín hiệu đường vào điện thoại thông thương có 1 cái hộp chống nhiễu , mình bị một lần rút ra cắm lại tín hiệu lại ok . nó không phải đường điện ? ý bạn là điện 220v ? nó là tín hiệu điện từ , có điện là cái chắc chắn . ko tin cứ lấy răng cắn vào dây điện thoại xem có tê răng không nhá , dù dòng rất là nhỏ /

8. Ngoài bắc phần đông người ta đều nói như thế,ra ngoài đó mà phát biểu thế thì thế nào cũng trồng 2 hạt bắp xuống đất.

9. Dây mạng mà nối đi qua kẽ của 2 vách nhà gần như sát xịt nhau liệu có bị
    nhiễu tín hiệu mạng gây rớt mạng liên tục không nhỉ tại cạnh nhà mình hàng xóm
    xây nhà nên xây gần khít với vách nhà , nhà mình mà dây mạng nối đi qua đấy
    không biết có làm giảm tín hiệu chuyền mạng không

10. Mà modem Tp link bán ngoài có tốt hơn cái của VNPT lúc cài đặt mạng nó cho ko nhỉ :D

11. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Thế nhà cậu vẫn lắp chung với điện thoại à? ;))
    bảo nó lắp cho cái cáp riêng đi.

12. Cái tui hay dính nhất đó là moderm bị đơ đang dùng tự dưng mất mạng khởi động lại là dc. còn cái này chắc fai hỏi tổng đài thôi

SNSD thích bài này.
  13. Kiểu này mai gọi hỏi tổng đài xem hôm nay gọi chẳng thấy nhấc máy
    hơn 1 tuần toàn bị thế này ức quá giờ vẫn bị

14. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

MyloveOO phân tích thì đúng rồi mỗi tội lỗi chính tả, với trình bầy cẩu thả quá.
    Chủ topic nên gọi đến tổng đài để yêu cầu họ khắc phục thường thì mình hay gọi cho đội 119.
    Còn đường truyền ADSL cũng truyền điện có điều điện áp khá nhỏ chỉ khoảng vài vol, và trong các nhà cung cấp thì đường truyền của VNPT có điện áp cao nhất => tín hiệu của nó tốt nhất nhưng cũng vì điện áp cao nên cáp của nó nhanh bị hỏng gặp trời mưa thì lỗi sinh ra càng nhiều

SNSD thích bài này.
  15. Cuối cùng cũng sửa được mấy thằng thợ xây nhà băm vào dây mạng không đứt hẳn trời mưa nước thấm vào làm
    rớt mạng hôm nay là ngon rồi

16. Những lỗi rất củ chuối :D
    lần trước mình cũng bị 1 lần gió to quá đứt mất 1 sợi mạng chập chờn kinh khủng luôn gọi bọn nó đến sửa mới ngon trở lại

17. thisibuon73

Lý thuyết là 40V bác ác ôn ạ!

18. Li0n

Li0n Guest

VNPT dạo này mạng chán phèo

SNSD thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi