ae giỏi máy tính giúp mình vs

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi sieuvip88, 3/4/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. ae giúp chút mình cứ bật game MU lên tự dưng lại tự bị tắt đi ko vào game đc. là sao nhỉ ? cảm ơn

2. Giải nén lại. Thử xem ntn. Tắt mấy cái phần mềm diệt virut đi

3. Cài lại Win là xong :D

4. Do Driver của VGA bạn cài chưa chuẩn... bạn cài Version khác vào là đc... vào trang chủ search các vérsion... bth cài version mới nhất là đc

5. ok cảm ơn mọi người nhé

6. Bác này có vẻ rất hay cài Lại Win ^^! Tp nào hỏi về Máy tính cũng Cài lại Win :) . Cài lại Win cũng có Hại đấy Bác .

7. =)) của mình cũng bị vậy... cứ ấn nút star cái thanh chạy ngang màn hình chạy đc 2 nhịp là vèo cái biến mất luôn.. mình nghĩ do bản win không tương thích. vì mình đã thử cài lại win khác thì đc.
    P/S: ra quán người ta bảo là chơi game thì nên dùng XP cho ổn định chứ đừng xài win7 vs win8 hay lỗi.. nh mà win7 vs win8 đc cái nhận đc ram 4G còn xp thì ko ^^

8. Thế theo bạn thì làm gì ?
    Lỗi là do lúc cài đặt lai máy , bây giờ bị lỗi mà không cài lại thì để máy ngắm à .
    Còn máy của tôi mà bị lỗi là cứ cài Win là ngon nhất , cứ 1 đến 2 năm máy nó mới dở trứng =)

9. Theo mình đó là do Card Màn hình quá cũ Rồi . Update Car màn hình mới xem sao . Cài lại Win là Bất Đắc dĩ rồi !

10. chuẩn không cần chỉnh theo bạn nayfffffffffffffffff

_[OnlyLove]_ thích bài này.
  11. Cũ cũng không quan trọng , quan trọng nó nhận được Driver đúng là được rồi

12. phần mềm ccậ nhập driver thay cai VGA của cậu đi

13. do driver vga ko tương thích với game mu, có thể phiên bản mới của driver ko phù hợp, tốt nhất bạn down lần lượt các driver về xem cái nào phù hợp thì để, tớ đã từng bị như vậy, có khi gỡ driver vga ra thì lại chơi dc nhưng cài vào là lại ko dc ve sau tim driver cu hon lai choi bt

_[OnlyLove]_ thích bài này.
  14. nó vẫn nhận DRIVER bth đấy nhưng tại sao nó ko vào... giải thx hộ cái :))

15. nó ko phải do win... mà do driver của VGA nó ko phù hợp để chạy Mu hoặc driver bị lỗi... lên mạng d0w cái 3Dchip về chạy lên... sẽ có link d0w Driver mới nhất cho toàn bộ máy... cả Chip Sound Ethernet và VGA

16. mất vài năm + bao tiền để học thì ko biết thì còn nói làm gì :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi