Ai biết về máy tính giúp với

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi August 18th, 4/12/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Dạo này cày sk lâu quá nên mình muốn cắm qua đêm khổ nỗi sợ vợ nói suốt ngày chơi game :D hình như có cách tắt màn hình mà mu vẫn chạy phải ko nhỉ mọi người ? Nếu có chỉ mình với hihihi

2. theo mình nghĩ thì ko có cách nào đâu. Vì ngay cả máy tính đang ở chế độ ngủ đông thì MU cũng sẽ dừng. nói đơn giản hơn thì máy dừng thì mu cũng dis. Chỉ mỗi cách đơn giản là tắt màn hình

MuaVaNang thích bài này.
  3. bạn cứ tạo 2 quyền admin trên máy, bạn đặt mật khẩu 1 tài khoản để chơi game, còn tài khoản kia ko đặt mật khẩu để ng khác dùng, cách này AE đi làm văn phòng hay dùng :D

4. Bạn này ko hiểu ý của top rồi. Ý của top là làm sao máy tắtvẫn cắm đc acc game

5. èo chán nhỉ tưởng có cách thế này mỗi tối đi dc 2 chuyến bc dv thì bao giờ dã max :D

ko phải máy tắt mà chỉ tắt màn hình thôi mình dùng lap mà lại để ở trong phòng ngủ ko muốn nó sáng vợ t nó lại kêu :D

Last edited by a moderator: 10/12/15
  6. Tắt màn hình máy vẫn chạy bt,chỉ là tắt cây thì mới k chạy thôi.

7. mình dùng lap bạn ak

bxtrieux5 thích bài này.
  8. Thế thì đắp cho e nó cái chăn,mùa đông cũng lạnh rồi mà:D

August 18th thích bài này.
  9. cậu vào control panel => power options => hiện ra bảng mới chọn ở mục Balanced : chọn vào change plan seting =>hiện bảng mới có hình cục pin và cái nguồn, chắc mún cắm đêm thì phải chọn bên nguồn, nhưng cứ chỉnh cả 2 cái cũng dc . muốn cắm chuột tắt màn mà ko mất mu thì chọn 2 mục đầu là: dim the display : chỉnh 1 phút rùi kéo cái thanh sáng tối ở dòng thứ 4 cho nó tối nhất. dòng 2 thì chọn 1 hoặc 2 phút (turn of the display: tắt màn hình ) dòng 3 để never hết nếu ko nó ngủ đông thì dis mu. cứ đặt thế là sau 1 phút nó tối màn mờ mờ, sau 1 phút nữa thì nó tắt hẳn mà mu vẫn chạy ầm ầm, rút con chuột ngoài ra nếu ko động vào nó lại sáng màn, cần thiết thì khóa luôn chuột lap vào thế là vứt xó đi ngủ thoải mái. Chúc bạn vui...vs vợ nhiều hơn game

Tuan ChuaAugust 18th đã thích.
  10. để mình thử phát hehe

11. haha, tắt máy mà vẫn cắm đc acc chắc em cũng gọi bác thớt bằng ông luôn :D

August 18th thích bài này.
  12. đc rồi cảm ơn bác @sonprince nhé hehe

13. Ý top là tắt màn hình mà ,ôg top trên hỏi câu bá đạo quá :))

14. cắm ngày cắm đêm mà dùng lap top thì được mấy hôm là máy del

15. Cũng hay... Có người biết rồi,

16. pow off trên màn máy tính hoặc rút dây nguồn màn máy tính [-O<. Nhanh và đơn giản k phải mày mò mầm chi :))
    Nếu dùng lap thì vào mục power option chọn thời gian bao nhiêu đấy để nó ngủ trong tab turn off monitor.

Last edited: 5/12/15
  17. Lên mạng search.. Tắt chế độ ngủ đông cho win ... là xog

Start -> Control Panel -> All Control Panel-> Power Options... chuyển hết chế độ phút sang Never là xog...

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi