Ai biết vào chỉ giúp vs

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi ♦6789♦, 5/7/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chả hiểu sao máy mình từ lúc thay ổ cứng mỗi lần khởi động máy là phải ấn Delete ( vào BIOS ) xong thoát ra máy mới khởi động lên windows dc ai biết cách khắc phục chỉ giùm mình với :(

2. Có thể chưa cài đặt lại giờ và ngày tháng hoặc bios báo lỗi thành phần nào đó.

3. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Khả năng chế độ S.M.A.R.Tbị lỗi, vào BIOS tắt nó đi là lần sau ko phải làm thế nữa.

4. thisibuon73

mà cậu chụp cho mình xin cái ảnh là biết lỗi ở đâu ngay :D cứ đoán mò mệt lắm

5. ko chụp dc mới khổ :( ngày tháng năm thì chuẩn hết rồi mà vẫn bị vậy

6. thisibuon73

Dùng điện thoại hoặc máy ảnh ý :(

7. Nguyên văn câu của nó là như này : Sec Master Hard Disk: S.M.A.R.T. Command Failed
    Press 'DEL' to Resume.
    ko có dt ở đây mới khổ :( mong bác giúp em

8. Chuận là cái smart bị lỗi dis nó đi thôi. rồi f10 save lại

9. Là như nào vậy chỉ rõ 1 chút dc ko mình ko hiểu cái này cho lắm @@

10. tính năng Smart là một dạng phần mềm tích hợp trong bios nó giám xát và thông báo tình trạng ổ cứng . bạn nên sao chép dữ liệu trên ổ sang ổ cứng khác để tránh trường hợp ổ cứng này hỏng. dùng đĩa hiren boot kiểm tra ổ cứng để phát hiện lỗi.
    Để tắt chức năng smart thì bạn ấn delete khi máy khởi động tìm dòng S.M.A.R.T và chọn disable để tắt rồi nhấn phím F10 để lưu thiết lập. Máy sẽ khởi động lại chiến thôi.

11. Mặc định của máy mình là Disable rùi và lạ 1 chỗ là lấy ổ cứng cắm sang máy khác thì vẫn bt ko phải ấn delete :(

12. bạn thử vào bios vào thẻ boot xem bạn đang để chế độ boot như thế nào? nếu đang để boot từ CD/DVD thì bạn chuyển sang boot từ ổ chứa hệ điều hành nhé, chúc bạn thành công

13. vẫn ko dc :(

14. Cứ test kiểm tra cái ổ cứng trước rồi tính sau

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi