Ai giỏi máy tính vào giúp mình với!

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi 0jshikay, 27/3/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. kiêu gì ma 12 @@ . á đù

2. Core i5 đời 4 socket 1150 haswell + Main Giga + mạng cáp quang = 8 acc là bth chip mới khoảng 60%

3. làm sao cho nó hiện lên như trong hình thế b.. trc máy mình hiện đc như thế mà ko biết sau đó mình nghịch j đó nó ko hiện như của cậu đc

4.  
    Bảo Vy thích bài này.
  5. Chắc bạn đang dùng Thems " Windows7 Basic " hoặc 1 Thems nào đó .
    Bạn chọn lại dùng Thems " Windows 7 " là OK .
    Bạn click chuột phải và chọn : Personalize rồi chọn Thems

6. DwCD113

DwCD113 Cư Dân

Haswell nó k hơn Ivy về hiệu năng đâu bác ạ .

7. oh re ^^ đã thử và thành công .hjj.. hoá ra chọn win7 basic

8. tks nhe

9. cứ dùng thử đi rồi biết nó thế nào... :)

10. anh em cho hỏi luôn, con láp này của mình chạy 2 acc là nó giật rồi. hjx.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      258.5 KB
      Đọc:
      235
  11. sao hình nhỏ thế nhỉ

12. VAIO nó hay chạy nhiều ứng dụng của Sony đi kèm... vào msconfig hoặc cài YourUninstaler vào.. tắt dụng dụng khởi động.. UPDATE driver mới thì sẽ khả quan hơn.. về máy VAIO khó nói lắm vì có Restore nên xoá đi nó sẽ backup lại.. tốt nhất là tắt đi đừng cho nó khởi động... trước cũng mua 1 con VAIO Nhật core i7 giờ bán rồi :D

13. đúng là xóa nó đi là nó update lại mới điên

14. ram 4 GB chíp 2.8 chạy 2acc nó đã ngốn 50 đến 60% Ram chán luôn. đứng chỗ đông người gạp DK xoay kiếm nó giật cho tung chảo

15. 1 là xoá cái Recovery đi...2 là tắt mấy cái ứng dụng chạy khởi động của nó đi

16. DwCD113

DwCD113 Cư Dân

:D em dùng suốt ..
    Tại các bố đầu to như cái chảo cứ quảng cáo haswell rầm cmn rộ nên nhóm bọn em đã thử rồi bác.mượn máy mới cứng về test luôn . 2 thân chủ là Vostro 5470 và 5460 .. kết quả .5470 nó trâu hơn :rolleyes: hiệu năng thì chả chênh lệch mấy .graph có vẻ 5470 là đời sau nên mịn hơn,mượt hơn ,nhưng phải chạy liên tục cả tiếng mới khác biệt .thêm nữa là 5470 nó mát hơn 1 chút .em xin hết ..

Last edited: 5/4/14
  17. DwCD113

DwCD113 Cư Dân

Vaio nó hơn máy khác là công nghệ hỗ trợ người dùng rất gẫn gũi và thân thiện .giá thành chênh lệch cũng nằm ở đây chứ không phải kiểu dáng hay cấu hình .
    1-nếu bác yêu MU ,hãy biến chiếc Vaio của mình thành các máy thường(bình thường hoặc tầm thường,tùy các bác hiểu) .
    2-bác vừa yêu MU,vừa yêu và biết coi trọng Vaio, kiếm cái máy cây tàm tạm mà chạy MU bác ạ .Vaio làm việc thích hơn.
    3-nếu bác yêu máy hơn MU,đừng bắt ép nó .đừng cố sửa nó.cũng như Mac chạy win rất tốt nhưng người yêu Mac thì chả bao giờ đè nó ra để cài win.
    4-nói thẳng luôn em là fan của Vaio,từng thay 3 đời máy .2 con đầu là Vaio rồi. :P giờ thì em xúc XPS vì Vaio không phù hợp .. ( cmn.đc con ngon thì lại húp cả đống $ ,em không đủ cơ :oops: )

18. Con này là dòng U tiết kiệm điện năng chứ hiệu năng thì dòng M nó nhai sống.

Last edited: 17/4/14
  19. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Em chui vào đọc mà rét quá bác ợ :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi