Anh em có ai biết làm ơn giúp mình với

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Saga, 22/8/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Saga

Saga ♪ Tân Hợp Nhất ♪

Chẳng là k hiểu sao dạo này mạng của mình gặp chút vấn đề. Đèn mạng ở model thỳ vẫn báo có mạng. Biểu tượng mạng ở máy tính vẫn thông báo có mạng. Tuy nhiên thi thoảng nó lại hiện lên cái chấm than Vàng. Hiện lên cái rồi biểu tượng lại báo mạng ngon. Nhưng biểu tượng báo mạng ngon thỳ khi vào Web lại không đc.
    Mình dùng thử mấy cái DNS từ của GG ( 8-8-8-8 _ 8-8-4-4 ) đến mấy cái DNS của VNPT search trên GG nhưng vẫn không đc.
    Nó cứ báo 1 cụm tiếng Anh mà dịch ra tiếng việt là : Cấu hình máy của bạn có lẽ cài đặt đúng nhưng tài nguyên ( DNS server ) không phù hợp.
    Vậy mình lập topic xem có anh em nào dùng VNPT hoặc am hiểu về mạng giúp đỡ mình với.
    Chứ cứ cái kiểu mở máy lên, nhìn đèn mạng Model, nhìn biểu tượng mạng ở máy tính thấy thông mà chẳng dùng đc tý gì liên quan đến mạng cả. Hoặc dùng đc lúc lại DISS mạng mấy hôm nay ức chế quá :((

2. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

Dự là dự nghi you modem của you có vấn đề Để kiểm tra mượn cái modem khác cắm vào rồi test

Hôm trước moa bị mất mạng 2 hôm Cài máy lại, rs modem, thiết lập lại thông số modem, đèn của tất cả đều sáng đều thông báo mạng thông :)) Nhưng ở PC cứ báo chấm than ko kết nối đc > BT cứ để 20ph nó kết nối lại đc Đợi 1 ngày bọ KTV máy ko xuống điên đi đòi con modem cũ cho mượn về cắm về lại lướt vù vù :D

Saga thích bài này.
  3. Saga

Saga ♪ Tân Hợp Nhất ♪

để thử xem sao, ức chế vê lờ

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi