Offline Anh em nào rành máy tính cho hỏi tý.

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi TomMai, 1/10/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. đồ dùng lâu năm nó muốn nghỉ hưu nên vậy đó. tải bản MU rút gọn ~ 200MB ấy chỉnh setting thấp xuống xem thế nào.

2. phần Processes....... vào đó tìm những ứng dụng chạy k liên quan cho chúng nó end task hết đi ( chỗ CPU cái nào nhảy số mà không liên quan). Chắc chắn là do nhiều ứng dụng ngầm quá.

3. Đu Bong88 cá độ trá hình àh =)) =))

Mạnh Téng thích bài này.
  4. Hehe ko giấu a đc cái gì :))

hoangdieu thích bài này.
  5. A cũng đang dùng bong88, giấu sao dc :))

hoangdieuMạnh Téng đã thích.
  6. cập nhật driver của ndvia lên. bản cũ từ năm 2014 rồi @TomMai

7. Đã thử cài win8 64 bit rồi nhưng vẫn k ăn thua gì.

8. Vẫn đang dùng bản nimi mà có dám dùng bản full đâu.
    Driver thì vào và cập nhật liên tục luôn ấy. hay mình làm chưa đúng cách nhỉ

9. Nói chung là thử đủ mọi cách rồi vẫn ko tìm ra nguyên nhân thế mới đau chứ.

Asclepiius thích bài này.
  10. 4 acc F9 với H mà hơn 40%

11. Thôi đợi có tiền mua key mới cho lành. Chán nản vs key này quá rồi

12. Khuyến nghị ko nên dùng w8, 8.1 vì nó hay bị lỗi 100% full disk. Dẫn tới giật lag. Mà cái lỗi cc này khó fix vlin.
    4Gb Ram trở lên thì dùng win 64-bit. Update đầy đủ driver.
    Dùng win 10 cũng ổn. Muốn ổn hơn thì dùng w7
    Còn bản quyền nó cũng chỉ update sửa lỗi thôi. Người Việt xài Crack quen rồi :))

13. Tiện đây anh em cho hỏi luôn tầm khoảng 13-15 triệu thì mua 1 em key ntn là chuẩn nhất để chơi MU.
    Tư vấn giúp vs nhé.

14. Chơi mỗi MU build tầm 10 củ là ổn r :))

TomMai thích bài này.
  15. Gia Cát Lượng

Gia Cát Lượng __Tuyết Sơn Phi Hổ__

1 acc Arena cũng bị lỳ chuột nhé. Xung nhịp con này không đến nỗi chạy 1 acc 47% CPU tuy là dòng i 3 Cores ( lõi 2 )
    Hướng sử lý tạm thời
    1- kiếm tra nguồn điện
    2- Kiểm tra quạt CPU và đo nhiệt độ CPU
    3 - Nâng CPU i5 ( khuyến nghị dùng i5 4460 3.2 Ghz ) giá chênh khoảng 1tr8 người quen và 2tr người dưng ( tuỳ theo CPU của bạn )
    4 - Các bạn không nên tư vấn theo kiểu Ram và Driver ( Ram 4G là ĐỦ chạy 4 acc thoải mái, Driver nhìn ảnh Device manager có thể nhận thấy là đã nhận hết car. ) Test lại thêm = cách chọn Run => đánh dxdiag Enter và chọn thanh thứ 2 để kiểm tra lại
    5 - Test độ bad của ổ cứng ( Ổ cứng kém nó cũng làm máy chậm đi rất nhiều ) Cậu cài Win liên tục lại nếu nhận thấy máy cài lâu thì ổ cứng cũng là 1 vấn đề cần test.
    p/s : Biết sao nói thế thôi sai cũng chẳng mất gì mà

TomMai thích bài này.
  16. Gia Cát Lượng

Gia Cát Lượng __Tuyết Sơn Phi Hổ__

Với tầm giá 10m sắp 1 cây PC chạy như tên lửa bao test thoải mái, chứ 13 đến 15 là tớ thấy nó lãng phí quá. T chạy con PC Cori 7 ram 8 đã thấy cắm 4 acc PCU có 7% ( xưa 9 đến 10 acc mới có 3x % ) cắm 24/7 /365 +1

TomMai thích bài này.
  17. Thế quan trọng mỗi Cori7 ram 8G thôi còn gì nữa ko cậu để tính toán lắp 1 thể.

Gia Cát Lượng thích bài này.
  18. chủ yếu cái card màn hình ngon nữa bác nhé thêm bộ nguồn và tản nhiệt ổn định nữa thì càng ngon :))

TomMai thích bài này.
  19. Card rời thì mình biết rồi còn nguồn vs quạt tản nhiệt nên dùng loại gì ae tư vấn giúp luôn với

20. nguồn thì tuỳ vào mức giá và độ tải của main .tầm trung và ngon thì trên 3m ,bình dân thì từ 900k trở lên :)) .còn tản nhiệt nếu có điều kiện thì bác nắp tản nhiệt nước là ngon và đẹp :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi