Anh em tư vấn giúp mình cái

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi KhachPhongTran, 6/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Sau 3 tháng đi ôn thi CA, mình về nhà thì nghe tin sét đánh ngang tai là cái máy tính của mình bị cháy và chị đã mang ra quán sửa. họ bảo cháy main phải thay toàn bộ. họ nói kề 600k họ đổi cho cái main khác thế là chị mình đồng ý. từ 1 cái máy Chíp core i3, ram 2G card 3D 2G giờ thành 1 em intel(r) pentium(r) 4 CPU 2.80 GHz
    ram 2G và mất card. name intel 82852/82855 GM/GME.
    A E khuyên mình với cái máy cùi ntn mình nên nâng cấp ntn để có thể chơi lại đc Mu. Chứ giờ nó giật kinh khủng khiếp. không chạy đc VIdeo HD. Mình chỉ có tầm 3M. ( Mình có thể mua lại đc đồ cũ khá rẻ Vd ram 1G =200K ram 2G 500K) anh em tư vấn giúp. thực ra có 5M nhưng muốn bỏ 2M đầu tư chơi lại Mu Thiên Mệnh
    A e Có gắng chỉ bảo rõ ràng giúp mình. Mình hơi gà. Ngày Kia là mình đi nâng cấp lại máy rồi
    Thanks A E trc

Last edited: 6/7/12
  2. Thay main không ảnh hưởng đến ram và chíp. mà giá cái main mới mà thế chỉ có main của tàu:)
    đời bạn quá đen bị ăn hết rồi còn trong cái máy nữa đâu :(

KhachPhongTran thích bài này.
  3. Mình đã lên cái quán đó thì thằng chủ quán nó kêu là main và card, Chip phải đi đồng bộ, nó bảo cái main của nó đắt lên nó mới đồng ý đổi Card 2G + Chip Core I3 + 600k = Main của nó. mình kêu thế giờ em kề tiền cho em xin lại cái card và chip thì nó kêu bán rồi. đanh định làm Um lên rồi đánh nhau 1 trận, nhưng nghĩ lại ko giải quyết đc gi nên thôi. ngày trc mua Card và chip đã mất hơn 3M

4. sao ko bật co 1 trận =))

5. phamducphuong

phamducphuong Tân Thủ

Đúng chuyên nghành của mình rùi!

Bạn nên hiểu tốc độ máy phụ thuộc chính vào Ram và chip chứ ko main không quan trọng lắm. Khi bạn chơi MU thì cứ main cùi cũng cũng ko sao, miễn là mail đừng chập cheng là được.

6. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

=)) ĐÚng chuyên ngành mà phán 1 câu xanh rờn thế ak =))
    main ko quan trọng sao? Main 945, CPU E8600, Ram 4G? cậu thử chạy xem =)) có khác j` vs E5300 vs Ram 2G ko? =))
    G41 vs QX9650 Ram 8G vs P45 vs Q9550 Ram 4G, cái nào hơn? cho dù Q9550 ko bằng Qx9650, Ram 4G chỉ bằng 1/2 Ram 8G
    hay là cắm ổn cứng sata 3 trên main chỉ có SATA 2 xem khác j` ko =))
    Nếu nói về trong cái case, main là thứ được xem xét hàng đầu, vì nó quyết định chính đến cấu hình, tốc độ của máy!

Last edited: 6/7/12
  7. cậu ơi. quên cái tiêu đề của topic à. box tin học thấy cậu năng nổ nhất. giúp mình cái đi

8. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

có 3m hãy nghĩ đến H61 GiGa (1m4), G850 (~1m5), và Ram 2G DDR3 (~250k)

9. rõ rằng hơn đc không. mai đi mua rồi.

10. đúng là bác phán bừa quá, cpu có bus , ram có bus chẳng nhẽ cái main nó không có bus hỗ trợ ? không quan trọng thì con chip set người ta đề tên làm gì ?

11. sieulucky

sieulucky ๑۩۞۩๑♥đệ tử♥๑۩۞۩๑

máy ta dùng 7 năm chả thay cái ma nào.MU chạy ầm ầm :>

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi