Anh hồng pro máy tính vào em nhờ tí(mod em nhờ vài hôm)

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi lythong9xx, 6/5/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tình hình em máy tính em đang gặp sự cố nhiều lúc em bật máy và sử dụng và rất nhiều trường
    hợp vừa bật lên đã bị đơ máy bác có thể chuân đoán cho em là nó bị làm sao không em phán đoán là do car đồ hoạ có vấn đề @@~ bác giúp em với thank

2. bạn có thể xem lại máy có bị nhiễm virus không

3. đơ máy về phần mềm :
    virus làm hư hại hệ điều hành => Scan virus, cài mới hệ điều hành.
    xung đột phần mềm => gỡ bớt phần mềm mới cài đặt thêm kể từ khi có hiện tượng đơ.
    cpu đang hoạt động 100% => kiểm tra thẻ performance bằng tổ hợp phím ctr + alt + delete. cpu luôn hoat động 100% dù mới bật máy có thể do phần mềm nhưng ko loại trừ phần cứng, có thể là nguồn.
    phần cứng :
    Đa phần la do nhiệt độ gây ra, dùng phần mềm kiểm tra temp nhiệt hệ thống cpu và vga => vệ sinh + bôi lại keo tản nhiệt rồi kiểm tra lại temp nhiệt độ
    xung đột ram khi nâng cấp thêm ram nhưng không cùng thông số kỹ thuật => tháo từng thanh ram ra test từng thanh 1 trên các kênh ram.
    ổ cứng bị bad sector hoặc ổ cứng bị xuống cấp => dùng hiren boot test ổ cứng.

cứ kiểm tra lần lượt từ phần mềm sang phần cứng như trên. ko được mang ra thợ họ kiểm tra cho ^^

4. em có cài lại win rồi nhưng vẫn bị đơ @@~ từ khi tháo car ra nắp lại chưa thấy bị lần lào :D

5. OMG quá chuối, dù sao làm theo hướng dẫn của mình đến bước vệ sinh kiểu gì chả rút card vga ra cắm lại ^^

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi