Bác nào biết vào giúp mình tí với nha

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi OverGame, 11/12/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Cái máy của mình mới lắp không hiểu sao log 10 acc mu là chỉ afk được khoảng 15 tiếng là bị ngắt kết nối,lúc mình tắt đi để vào lại thì cái ổ cứng nó kêu rít rít 2 phát xong ù 1 phát nữa,có cảm giác như quá tải.trong khi đó log 5 acc trở lại thì không vấn đề gì và afk cả tuần liền ko hề bị ngắt kết nối.và có lúc log 10 acc thì ra dd,hay chát yh vẫn nhanh như thường nhưng cũng có lúc nó chậm như rùa là làn sao nhỉ?ai biết cách khắc phục cái trên giúp mình tí,cứ afk bị ngắt kết nối ntn khó chịu quá.cái ổ cứng của mình 1kgb và chỉ để mu thôi.

2. Thế thì chắc chắn em nó bị quá tải rồi.bạn ko xem nhiệt độ có tăng đáng kể ko à.?

OverGame thích bài này.
  3. Cái này mình ko rõ lắm,chỉ thấy con cpu mới có 40% ram 46 % là hết đát,nếu kéo cả xuống dưới tab chờ thì cpu chỉ còn 23% ram thì vẫn vậy.làm sao biết cái ổ cứng nóng hay ko cậu?

4. Vãi cả 10 acc @@
    case khủng vãi

5. Dùng đĩa hiren boot sử dụng các phần test tool hardisk để kiểm tra bad sector và tốc độ đọc/ ghi dữ liệu. Nếu phát ra tiếng kêu thì khả năng phần cơ đang bị xuống cấp.

OverGame thích bài này.
  6. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Máy sử dụng ~40% CPU và <50% ram => Core i5 thế hệ 3 và Ram 8G, khi chạy ko đốt nhiều ram + CPU khả năng sử dụng VGA rời tầm trung => máy dư sức gánh ~10 acc
    Chạy 5 acc ko bị sao mà 10 acc thì hay disconnect nhưng lại ko bị restart máy ... => các thành phần phần cứng chạy bình thường như ở phường.
    Xem xét các vấn đề liên quan đến đường truyền đê cậu
    1-5 acc sẽ đốt 1 lượng băng thông ~1-1.5 Mbs và gây delay ping ko đáng kể, tuy nhiên ~10 acc đó là vấn đề lớn về vấn đề delay ping và bw khi giao tiếp ra bên ngoài => disconnect khi cắm nhiều acc là chuyện bt nến mạng dùng chung :D

OverGame thích bài này.
  7. Bác hồng cho e xin cái links dow bản test với.
    Bác thisibuon73,vậy sao cái ổ cứng của e nó cứ kêu rít lên và bị ù. Khi e thoát acc vậy?

8. thisibuon73

ổ cứng kêu là chuyện rất bình thường khi sử dụng, ổ tốc độ càng cao thì kêu càng đã tai :D
    thường sẽ là tiếng kẹt kẹt, cạch cạch rồi rít 1 tiếng rồi lại cạch cạch :D nói chung là cứ truy xuất dữ liệu là nó kêu :D

OverGame thích bài này.
  9. Ak ha,đúng là chỉ khi thoát acc thì nó mới kêu thật,cái ổ cứng e chia làm 2 là d và h thì có làm sao ko bác nhỉ,và chạy mu trong ổ c hay ổ d thì có gì khác nhau ko vậy bac?

10. thisibuon73

MU chạy ổ nào cũng như nhau thôi, đó là hành động đọc, ổ mới và ít dữ liệu nên chưa có hiện tượng phân mảnh ổ cứng.

OverGame thích bài này.
  11. Máy em mà cắm 2 acc bt thì ko sao nhưng mà 3 acc thì nó kêu ko nghỉ anh ah.kêu như máy sấy

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi