Biết nhưng Chưa hẳn đã hiểu về thế giới IT

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi binhgates, 7/11/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Có thể nói răng mới đây thế giới và các nước trong khu vực châu á nói chung cũng như việt nam nói riêng lĩnh vực CNTT là ngành cực kỳ phát triển nhanh chóng hơn ngành nghề nào . qua đây cũng là mở đầu cho những bài tin học sau này của mình. vs mình cũng chỉ là 1 Fan IT thôi nhưng mới đây tôi cũng đổi nghề rồi
    chắc các bạn đọc đề thì các bạn hiều nhiều khía cạnh khác nhau nhưng thực ra không chỉ bản thân mình và các bạn có nhiều chuyện trong cuộc sống và công việc những việc đã làm chưa chắc đã nhớ được việc mình đã nói và đã làm . như thế này giờ mình giới thiệu những thứ căn bản trước sau đó xem ý kiến các bạn mình sẽ đi sâu vào từng vấn đề trường hợp cụ thể. có nhiều điều mình cõn chưa biết nên qua đây hi vọng đc học hỏi các bạn . những bài nào mà spam nhảm hay không nói vào chủ đề CNTT mình sẽ không trả lời . hi vọng Cộng đồng gamethuvn.net phát triển

giờ mình sẽ đi vào mạng máy tính " nếu đường không cao rộng thì xe tải không có. trong hệ thông quân sự nếu không có thông tin liên lạc thì cũng không biết tình hình chiến sự thế nào mà tác chiến. trong các máy tính game thủ nếu không có mạng tôi tin chắc các bạn cũng chỉ biết chơi game ofline hi vọng mình không nói quá"

hiện tại cả nước việt nam chúng ta đang dùng dải IP version4 ( IPv4 hoặc IP )
    IPv4 cso chiều dài 4 byte 32 bít thường được biểu diễn dưới dạng XXX.XXX.XXX.XXX
    hỗ trợ 2 mũ 32 (4.294.967.296 )địa chỉ đã cạn
    địa chỉ 127.0.0.1 " loop-back" đây là địa chỉ ngược trở của chính mỗi thiết bị kể cả modem router.v..v.. hay ROM của máy ghi hình camera.
    đạ chỉ 255.255.255.255 "boad cast'địa chỉ phổ biến thông điẹp cho toàn bộ mạng

mình chỉ nói qua vậy . nếu muốn hiểu về máy tính thì các bạn cứ hiểu đơn giản thôi . học xong không cần phải nhớ nhưng khi đụng đến là phải biết cách làm .
    muốn hiểu đc IP thì các bạn phải đăt câu hỏi
    vây. IP là cái gì nó như thế nào ?nó dùng để làm gì ? tại sao cần có IP v..v.... và đặt câu hỏi khùng điên chính tự đặt câu hỏi mà các bạn gọi là khùng điên ấy các bạn mới tự mình khám phá và hiểu đc .
    mình nói ít vậy còn IP6 nữa

chuyển qua 1ít về lĩnh vực bảo an nhé

tôi tin chắc các bạn chỉ nói trên cái miệng là vi rút theo các bạn ... máy tính không hư và không chạy đc là các bạn cứ đổi là do máy tính vi rút đúng không???...
    thế các bạn hiểu thế nào về viruts nào ????
    mình thì chưa hơn ai nhưng mình chỉ nhớ trong đầu hiện giờ là thế này nhé .mình vẫn đém vấn đề để chia sẻ thôi

1 hệ thống an toàn " safe" khi khiếm khuyết không thể hoạt động chủ yếu cảu nó ngừng hẳn và các sự cố đều xảy ra sẽ khắc phục kịp thời mà không gây thiệt hại đến mức độ nguy hiểm cho chủ sở hữu

.vậy theo các bạn virust là gì ????
    Virust" VR" máy tính là những chương trình đoạn mã được thiết kế để lây nhiễm tự nhân bản và sao chép chính nó vào các đối tượng trong hệ điều hành máy tính...
    mục tiêu cảu virust đó là : phá hoại làm cho chương trình không hoạt động đúng xoá dữ liệu làm hỏng ổ cứng hoặc là những trò đùa
    lấy cắp thông tin . thông tin nhạy cảm " mã số thẻ tín dụng " mở của sau cho tin tặc đột nhập chiếm quyền điều khiển hoặc các hành động khác nhằm trục lợi cho người phát tán vR

trong thời gian hoạt động trong game MUHN thì tôi cũng phát hiện cũng nhiều lỗ hổng của chương trình game mà tôi cũng đã thử công nhân BQT làm việc tích cực nhanh nhưng hôm 2/2012 vừa rôi thì chứng tỏ BQT nhà mình vẫn còn hơi bất cẩn trong việc đảm bảo tường lữa và IP truyền về .đó là 4 ngày trong tháng 2 mà mạng game các sever MUHN không vào được mà các member cũng biết rồi đấy vì tấn công bằng backdoor nên vì thế .qua đây tôi không nói là tôi hơn hay BQT hơn vì bài này mang tinh chia sẻ cho anh em các bạn hiều thế nào về bảo an máy tính VR máy tính ... nói đến đây các bạn hiều thể nào PC" vậy PC là gì IT là gì " có máy bạn hiều được hay thấy các bạn mình nói thì các bạn nói vậy ....

WORM là VR đặc biệt được truyền qua mạng . thường là email có tác hại rất lơn đó là phá huỷ các mạng thông tin " dải thông band wihst"
    BOTNET là những máy tính bị nhiễm và điều khiển bởi người khác thông qua troiạn VR
    có thể dùng Bótnet để thực hiện các tấn công DOST " Denial Of Service" gửi các yêu cầu liên tục để máy chủ không thể đáp ứng kịp cho các yêu cầu trong đó có yêu cầu thwucj của người dùng , dẫn đến từ chối dịch vụ
    hiện tại BQT MUHN cũng dùng rootkit mà có nhiều chương trình mà hiện tại tôi cũng chưa thể tìm ra vì chương trình này alf phần mềm dùng che dấu các tập tin và các tiến trình chạy dữ liệu hệ thống.
    backdoor gọi là cửa hậu
    còn nhiều lắm ...
    mong các bạn chia sẽ nhiều để chúng ta cũng cộng đồng gamethuvn.net cùng phát triển hơn hi vọng 1 ngày nào đó không xa tôi sẽ ứng cử vào hệ thống game này

2. Giang hồ trở lại =)) mới mua máy nổ to hơn :))

thisibuon73 thích bài này.
  3. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

hàm ý sâu xa, ý từ sâu sắc =))

4. Gửi bạn Binhgates: Bạn đã viết được 1 con trojan nào có khả năng ăn cắp thông tin từ máy bị nhiễm nó chưa ? THôi, cứ gọi là keylog cho đơn giản :)

5. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Đóng góp nhỏ:
    1. Bài viết lủng củng, câu chữ ko phải chuyên ngành mà cũng ko hẳn ngoài ngành.
    2. Khuyên bạn không nên viết tiếng anh nữa :( xem lại từ: Virus (vi-rút), DDOS (tấn công từ chối dịch vụ), BandWidth (Băng thông, dải tần, độ rộng của dải tần)
    3. rối và khó hiểu :(

cuong001binhgates đã thích.
  6. Bạn thisibuon73 nói đúng đấy. Mình thì mình nói thẳng, bạn chủ topic khoe kiến thức một cách mù quáng.

7. Bạn xin phép anh Long mater anh HI và adm mình sẽ cho bạn nguyên 1 chương trình và đoạn mã cho bạn để quét luôn cái hệ thống game nếu bạn muốn .....
    lưu ý : mình đã viết 1 đoạn mã và câu lệnh để quét địa chỉ port và IP để kiểm tra địa chỉ tất cả các máy chủ trang web và web sever rôi.. đã bị anh Long cho ăn thẻ và đã xoá bài đó ..... Không tin cứ pm mà hỏi anh Long mater . bản đó là mình dùng
    C++ để viết ....
    bạn xin phép đi mình cho ngay
    còn keylog noi cho bạn nghe luôn.. bạn nghĩ đơn giản sao.... lần đầu tiên mày mò chả ai bày lên mạng lên diễn đàn xem và bạn nhớ rằng đừng bao giờ cho mình là tất cả " thằng sống ở trong nhà có suy nghĩ khác so vs thằng sống ở ngoài đường"
    bạn nào nói trình bày 1 văn bản trên là lủng cũng.... xin lỗi cho mình hỏi luôn thế bạn có trả lời đúng vs nó không????
    còn nếu bạn nào muốn cứ xin phép BQT đi mình cho các bạn biết luôn và đừng có bao giờ nghĩ ai cũng chỉ cho các bạn biết hết .... chỉ 1/3 của thứ thôi .
    Mạo phép mình sẽ post tiếp ko hiểu thì tuỳ... còn các bạn muốn thì mình chiều ... dạo này busy wua'.... thế đã nhé

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi