Các bác giúp em với máy tính sắp thành lò sởi

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi [HOT]Lệ Rơi, 27/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Máy e HP Elitebook 8460 vỏ nhôm em log 3 acc mini mà máy nóng như lò sởi (có đế tản nhiệt) nhưng k ăn thua.Em chơi hẳn quạt cây mà mình vẫn dùng quạt mát hằng ngày đấy ạ thấy máy có vẻ mát hơn cpu đang 75 80% xuống hơn 60% tý.Bác nào có ý kiến hay giúp máy e bớt nóng đc k ạ,chứ cứ chơi quạt cây phả vào máy thế này bất tiện mà vợ e nó cứ cằn nhằn a bị dở người k có quạt lại đem quạt cho máy tính :((

2. Mua thêm cái đế quạt như thế này này. tan-nhiet-cho-laptop.jpg

ConBuom thích bài này.
  3. em đang dùng đế tản nhiệt n19 bác ạ.nhưng tỳ tay vào gõ phím vẫn nóng ran

4. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Kiểm tra nhiệt độ CPU khi chạy là bn vại nhỉ? tản lap cái phần trước quạt nó bé + khe nhỏ, dễ bị bụi chắn, mà bị bụi chắn thì có đế nào cũng ko lấy đc nhiệt ra!

[HOT]Lệ Rơi thích bài này.
  5. HP là trùm ... Lò sưởi rồi . Nóng trong người là phải uống trà Dr Thanh mới khỏi . Có 10 cái quạt thốc vô đít vẫn vậy thôi . Mà ông bạn ko nói bao nhiêu độ nhỉ . Nếu dưới 90 độ thì vô tư đi

6. bạn nhầm thế nào chứ. hãng nào cũng có loại lò sưởi, loại giữ ấm ... HP dòng vỏ nhôm kia thuộc loại mát không ánh đồng các loại được.
    Như mod nói hoặc cũng có thể lâu quá bạn không vệ sinh lap bụi bản nhiều + kem tản đã kém đến thời hết date ... thử mang ra hiệu vệ sinh toàn bộ xem sao :)

7. e tắt game cái quạt êm k hú nữa.tối e thử vệ sinh xem tình hình có khá hơn k.tk các bác chỉ bảo

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi