các bro máy tính vào chỉ giáo e phát tốc độ mạng của e ntn đã ổn chưa mà sao chơi mu lag,giạt quá

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi OverGame, 11/9/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. dasdsd.png vâng e tìm tòi mãi thì nó hiện hình được cái này,ko biết là nó nhanh hay chậm nhưng máy của e nghe nhạc,chơi game,làm gì nó cũng ì à ì ạch rất gét.ko biết là tại làm sao.bro nào giỏi khoản này giúp e chút.máy e ko xịn lắm nhưng chơi mu 30 acc thì nó cũng chịu dc nhiệt ạ.

2. Khi log 30 acc thì xem phim không nổi là bình thường, mu hút băng thông hơi bị ác ôn

OverGame thích bài này.
  3. ko bác ơi,e thoát mu rồi nhưng ko hiểu sao mạng vẫn lag,nghe nhạc nó load rất chậm nhe cứ giật giật rất khó chịu bác ak.có phải mạng cùi không ak bac?

4. Untitled3213.png máy chỉ vào có 2 trang web thồi mà nó load mãi ntn đây bác,15,20 giây sau nó mới ra hẳn trang web cơ.

5. Thường trường hợp này do cấu hình yếu hoặc mạng kém nếu không muốn nói quá kém.

6. khi mà đường ống sông đà ko bị vỡ hoặC đã khôi phục 100% tuy nhiên nhà bạn vẫn không Có nước, cái này ai mà ko biết mà sao không liên tưởng nổi hả zời
    nhà mình Pháo Đài Láng ngay sát tổng Viêttel và Vnpt thì ngã tư Pháo Đài Láng Huỳnh Thúc kháng to vật vã, từ nhà tớ ra đi bộ vác 1 cái hdd 500G tới nơi mất 5p chia ra thì tốc độ internet đường truyền đi bộ là 1500Mbps bằng 15 lần chủ thớt vậy liệu chơi bằng internet đi bộ này tốt và ko lag hơn hẳn chủ thớt chăng.
    nêu 2 vd đó để bạn overgame tự luận đc căn nguyên 1 số vấn đề.
    tư vấn bạn nên dùng Cfos khi muốn truy cập về viêtnam đỡ đc phần nào.

OverGame thích bài này.
  7. Cấu hình iếu thì không bạn ak,máy mình dư sức log 30acc vẫn chạy êm kkk.
    bạn có thể huớng dẫn mình rõ hơn được ko,chơi game mà ntn rất bức xúc.ko ks dc dù đồ ngon,ko pk dc dù đồ có hơn hẳn,và hay báo bị mất kết nối.

8. cái phần test của bạn thì chuẩn nhưng đó là nhà bạn với Korea Telecom cái này ko nói lên đc vấn đề gì khi chơi MU ở VN
    tiếp tục nói về MU, khi chơi MU là Korea Telecom phải connect tới Server MU, nói đến đây thì bạn cũng hiểu qua bao nhiêu chặng đường mà chỗ đường hẹp nhất sẽ ảnh hưởng tới việc chơi MU, thế nên việc bạn speedtest.net trên ko hề liên quan
    Bởi lí do cơ bản nữa là do bản chất MU tiêu thụ băng thông cực kì thấp mà yêu cầu ping time cực kì tốt, trong khi mạng bạn đang dùng thì lại hoàn toàn ngược lại vì sự cố và khoảng cách đại lí
    vậy là giải ttích được ngay 2 đường truyền của bạn và đường truyền đi bộ của mình rồi cùng là truyền data thôi nhưng ping time của tớ là 2 x 5 = 10p = 600.000mms trong khi ping time internet chơi MU tốt là trên dưới 1mms
    vậy tới đây rồi thì cũng giải thích luôn về inetrnet cơ bản cho người dùng chỉ cần 2 thông số (thực tế internet có nhiều thông số lắm) là thông số băng thông và ping time và đc chia thành gói data, tốc độ truyền của gói là ping time, cái gói đó to hay nhỏ là băng thông.
    băng thông phục vụ tốt cho việc download upload, xem video dung lượng cao...
    ping time phục vụ tốt cho việc cho những trò chơi trực tuyến, các cuộc gọi internet call và video những cái mang tính tức thời
    vi dụ là MU chơi tốt thì băng thông chỉ cần 0.5Mpbs nhưng ping time dưới 40mms và tất nhiên ko nên có time out và cũng tất nhiên chơi 3G hay 4G đều kém hơn dù 4G băng thông hơn 24Mpbs trở lên
    ví dụ rõ ràng hơn để phân biệt băng thông và ping time là khi bạn gọi điện thoại di mấy chục năm năm nay rất rốt nhưng với công nghệ 4G hiện nay gọi qua internet 1 lúc sau mới nghe thấy bên kia nói mà còn ọt ẹt
    trượng hợp của bạn có thể khắc phục 1 phần nhỏ (bởi khoảng cách địa lí thì gần như ko có gì để cải thiện cả) bằng phần mềm, phần mềm này thường cố gắng giữ liên lạc ở chỗ hẹp. ngoài ra nó sẽ tự tìm 1 đường quốc tế ViêtNam - Korea tốt hơn mặc định. Cũng như giao thông ở các thành phố thôi đường ngắn mà nhiều đèn xanh đỏ thì chắc j đã bằng đường dài mà thoáng.
    https://www.cfos.de/en/cfosspeed/cfosspeed.htm

Last edited: 12/9/15
    OverGame thích bài này.
  9. thanks bạn nhá,mình cũng đã thử vào các trang mạng ở hàn thấy rất nhanh và cục kì nhanh là khác,thế này chắc do đường truyền chứ không phải tại mạng.chỉ thấy khó hiểu là trước đây cũng với mạng này mình chơi mu thấy cũng ổn,còn nghe nhạc xem phim ko đến nỗi chậm ntn,gần đây tình trạng này phải nói là quá chậm nên làm cái top hỏi a,e chút,thanks mọi người nhiều.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi