Các pro cho mình nhờ chút

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Vampires, 31/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chả là hôm nay mình vừa ghost lại máy xong dowload Firefox về khi vào 1 số thứ nó kêu dowload flash thế là lại vào google dow về nhưng ko hiểu sao khi flash nó chạy cái dòng cập nhật dc 50% thì báo lỗi xong dừng hình luôn ko nhúc nhích nữa :(( ko có flash mình cũng chả úp dc ảnh lên đây hjc chán ra dow google chrome về giải nén ra thì khi vào cái google chrome nó lại ko vào dc gì hết giống như ko có mạng :(( ko vào dc cả cài đặt >:P>:P vậy pro nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp mình để mình yên ổn chơi 1 chút thân ! :">:">

2. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

2 phương án.
    1 Download adobe 10 về cài ( đừng download bản mới nhất, có lỗi)
    2. chuyển sang Google chrome mà dùng

3. có thêm 1 cách nữa là bạn mở mozilla firefox lên,khi firefox yêu cầu update,bạn làm theo hướng dẫn của nó rồi tải adobe flash về,nhưng bạn tải về xong,cài xong thì mới click và hộp thoại thông báo tải adobe flash khi mở firefox lên (khi đó nó sẽ còn chữ kết thúc,lưu ý là nhất định phải tải và chạy xong adobe flash nhé).mình nói chưa đc rõ ý lắm,nhưng mong bạn hiểu :) mong bạn sớm giải quyết được vấn đề :D

4. Phiền bạn đọc hết những gì trên kia mình nói nha :D

Mình dow flash về nó chạy dc 1 nửa cái % cập nhật thì ko chạy nữa xong nó báo lỗi luôn còn làm theo hướng dẫn ở firefox dow về cũng bị thế mình ghost đi ghost lại rồi nhưng vẫn ko dc :(

5. Chorma mà dùng
    Mà bạn dùng win gì?
    có thể bản Ghost này bị lỗi sẵn cũng nên :))

6. Thông thường từ bản flash player 10 trở xuống có 2 file 1 .plus và .exe

Khi bạn update thì dĩ nhiên chức năng tự động sẽ vừa load vừa setup luôn nên khi có sự cố về đường chuyền nó sẽ nhừng hoạt động.

Một số trường hợp khi update phiên bản mới bạn phải xóa bỏ bản cũ đã cài đặt để chống xung đột.

Giờ bạn gỡ bỏ hết đi và download file mới về setup lại, phiên bản mới nhất không cần file plus hỗ trợ nhá.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi