Cách bẻ bóp băng thông Dcom3G M190 đây

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi hoangviet201190, 17/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Dùng Dcom 3G mà ko 3G thì chán không còn gì để nói nay lên trên mạng mòi mãi mới xài đc.Các bác xài gói cước tối đa 120k/1thang khi đã hết 120k sẽ theo nền 2G nay có cách bỏ bóp băng thông các bác làm như sau:
    Bước 1 : Các bạn mở phần mềm dcom 3g lên.

Bước 2 : Chọn công cụ -> lựa chọn -> chọn mạng: chỉ GPRS/EDGE.
    (Click tools > Options > Preference > GPRS/EDGE Only, đối với ai dùng Language: English)

Bước 3 : Bấm nút Start (or phím ở giữa Ctrl + Alt), rê chuột vào mục Connect to, rồi rê chuột lại mục Viettel, bấm chuột phải chọn Connect.

Bước 4 : Sau khi thực hiện các bước trên thì mở lại phần mềm Dcom 3g và làm lại bước 2 chọn lại mạng là UMTS/HSPA và vô zing down thử một bài nhạc xem coi có gì thay đổi.

Cái bước 3 là khó hiểu nhất nếu góc bên phải màn hình không hiện thì mấy bác vào My Network Places>View network connections>bấm chuột phải vào biểu tượng máy tính chọn disconnect rồi lại bấm chuột phải lần 2 chọn connect và làm theo b4
    Ai thấy hay làm đc tks mình cái onion17
    AE ai biết rồi thì ko nói đừng chém gió mình nhé không có công nhưng cũng có sức ;))

2. Li0n

Li0n Guest

Sao lại ở đây :-/

3. Hy` hèm biết post đâu cả chỉ cho ae biết thôi Mod thông cảm :( chuyển dùm hộ nhé

4. Tớ cho sang box tin học nhá

5. landungdak

landungdak Guest

thế dùng hết gói 2GB thì không mất phí hả

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi