Cài Lại win k chơi Mu được

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi nguyenvanN, 17/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. anh em cho hỏi
    mình đang chạy win7 chơi ngon lành nhưng hơi giật lag dù đã có card nàn hình
    mình vừa cài win xp xong chạy xem có mượt hay không
    thì vào game bị như thế này
    mình k dùng diệt virus nhé.
    ai chỉ cách với

2. bạn chắc chắn đã cài đủ driver cho máy chưa

3. dự là thiếu hoặc sai driver :v

4. khả năng chỉ có thể là thiếu hoặc sai driver

5. chỉ có là chưa cài card màn hình thôi. chứ còn driver thì là do mình chạy bản Gost nên driver tự động cài

6. giờ win7 thì phải lên win8 chứ sao lại thụt lùi về winXP thế TOP :))

7. Xp chơi nó ko bị giật... nhưng mà nhầm to nhé.... xp chỉ chơi haplife mới ko giật...còn chơi MU cứ win 7.win8 mà dùng.....

Xp chơi nó ko bị giật... nhưng mà nhầm to nhé.... xp chỉ chơi haplife mới ko giật...còn chơi MU cứ win 7.win8 mà dùng.....

Last edited by a moderator: 18/8/15
  8. tiên top đây cho ké tý
    theo các game thủ náu nam cho mình hỏi tý win7 chạy Mu tốt hơn hay là Win xp?
    và đã có win 10 đã ai nâng cấp lên chưa?nó cày Mu có thch không có hơn Win 7 không?
    minh dag sai Win 7

9. lên win 10 rồi ak nhanh thế

10. các bác thông cảm. tại vì máy cấu hình thấp quá. nên cài lại win xp xem chơi có đỡ giật hơn k
    mà lại k chơi được. em lại cài lại win 7 rồi ^^

Loi Loi thích bài này.
  11. lỗi fonts thì giải quyết ko vấn đề j, tuy nhiên bạn có thấy mượt hơn 7 hay ko là vấn đề chính thì ta quyết định sài xp hay 7.
    nếu máy bạn cứ main h61 hay chíp G trở lên là nên sài w7 lành hơn.

nguyenvanN thích bài này.
  12. tình hình là chỉ có main g31 với chip e 7500 ram2g ^^

13. Mình dùng từ win95(3.1) đến giờ có lời khuyên này cho bạn:
    Nếu máy cấu hình thấp quá thì nên cài winxp, còn cài winxp mà không chơi được như #1 thì là do bạn cài chưa đủ drivers, bạn vào trang support của hãng(ati, nvidia..)mà tải bản cài phù hợp, cài xong sẽ không bị giật hình nữa

Còn đối với máy cấu hình cao(ram2 GB>>, chip dualcore 2.5>>) thì bạn có thể cài win7,win8 thậm chí win10.

Nhìn chung để chiến tất cả các thể loại game mà ngon, không lỗi thì win7 vẫn là lựa chọn tối ưu.

TUy nhiên đối với MU của gamethuvn.net cung cấp, thì đúng là win 8.1 nhỉnh hơn ở tốc độ load acc(đặc biệt nếu bạn log 7,8acc thì sẽ thấy rõ hơn).

nguyenvanN thích bài này.
  14. cảm ơn
    mình đã cài lại win 7 rồi. lại chơi bt rồi hehe

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi