Cảnh báo về bảo mật và Chương trình hỗ trợ kĩ thuật cho thành viên

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 19/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Hiện nay nhiều thành viên của GamethuVN đã biết cách bảo mật cho mình tốt hơn, thận trọng hơn... tuy nhiên còn nhiều bạn do chủ quan hoặc chưa quen với việc cài đặt máy tính mà bị kẻ gian cài mã độc, keylog để ăn cắp đồ.

Tôi thấy, có hai lỗi cơ bản người chơi thường mắc phải:
    1. Tôi chỉ chơi ở nhà -> 95% người bị mất đồ nói như thế, nhưng các bạn nên biết bản thân các admin cũng không dám dùng máy tính mà không cài chương trình bảo vệ. Cách để lừa đảo và tấn công thì có vô vàn và việc bạn không cài chương trình anti-virus chính hãng là đã tự ký tên vào danh sách nạn nhân.
    2. Tôi chỉ dùng laptop -> 5% còn lại nói thế này, laptop hay không thì liên quan gì đến bảo mật?

Từ hai lỗi này, một số người thậm chí nghĩ ra 3 lý do để giải thích cho việc mình mất đồ /:)
    1. Tôi không thể bị keylog mà do server của gamethuvn bị hacker tấn công, rồi hacker lột đồ của tôi
    2. Admin ăn trộm đồ của tôi
    3. Đây là lỗi của game.

Hm... nhưng khi tôi dùng team view (mới đây thôi) qua kiểm tra và xóa keylog cho 10 trường hợp thì cả 10 đều có mã độc trong máy, không có gì cao siêu, tôi cài anti-virus cho họ và để họ tận mắt nhìn thấy thông báo file nào đã bị nhiễm mã độc.

Bởi vậy:
    I. Cảnh báo toàn thể thành viên GamethuVN- đừng ai chủ quan! Không một ai có thể tự tin mình không bao giờ bị nhiễm mã độc, hãy có ý thức bảo vệ trước hết chính niềm vui và sau đó là tài sản của bạn!

1. Hãy tải và cài đặt chương trình anti-virus mà tôi đã giới thiệu tại đây, nó rất nhẹ nhàng, đừng lo đến chuyện anti-virus thì nặng máy:
    http://diendan.gamethuvn.net/showthread.php?t=98061
    2. Không bao giờ vào trang web lạ, nhận file từ bất kì nick yahoo lạ, mới quen hoặc "người quen cũ" nào.

II. Từ hôm nay tôi sẽ hỗ trợ kĩ thuật cho thành viên GamethuVN qua team view, hiểu nôm na là thông qua phần mềm này tôi có thể sử dụng máy tính của bạn, giúp bạn kiểm tra, khắc phục về bảo mật hoặc lỗi game.

Bạn tải team view quick support tại đây: http://www.teamviewer.com/download/TeamViewerQS_vi.exe
    Sau khi tải về, bạn mở lên, nhắn ID và Pass cho yahoo: [yahoo]congdongmuhn[/yahoo]

Chú ý, tôi chỉ hỗ trợ 2 vấn đề:
    1. Cài đặt MSE với điều kiện bạn đã download MSE và bản update offline về rồi- nếu bạn không tự cài được
    2. Khi bạn không vào chơi được MU (mà những người khác thì có)

Kính báo!

2. Inter

Inter <font color=yellow>Thần Tài</font>

Máy e đơ roài cứ cài mu là lại bị virus nó ăn mất fai dll gì ak. làm sao giờ a?

3. TopGamer

TopGamer <font color=blue><b>٩(•̮̮̃•̃)۶๖ۣۜGamer๖ۣۜOnline™</

Thế này quá tốt cho gamethuvn chúng ta rồi, Ủng hộ anh Hi mập ^^!

4. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

TTH quan tâm đến anh em như thế này là rất đáng quý.Chính vì vậy chúng ta cũng nên để ý tránh bị keylog.

5. Mình cũng mới cài được cái này :) nói chung ko ảnh hưởng gì đến máy

6. Lặng Im

Lặng Im <b>—»I'll Protect You«—</b>

Hạn chế vào các web xxx :">

ChetGiaVolethang2k10 đã thích.
  7. Hôm qua có cài cái MSE,Dùng rất tốt,tiêu diệt ngay 1 chú nguy hiểm.rồi bỗng dưng thấy thông báo script.... j đó chưa kịp đọc kỹ.1 lúc sau chat ko ra chữ ( yahoo 9 ) tải yahoo 11 về lại ko đăng nhập đc ( luôn thông báo quá trình kết nối Internet có vấn đề ) đã phải cài lại win nhg ko ăn thua,làm theo tất cả cách cách có trên google,đổi DNS..TTH có cao kiên j xin chỉ giáo @@

8. hay quá... hoan hô bác Hi :x ....

9. Em chơi ở nhà,nhưng nhà đang sửa lại nên điện đóm ko đc ổn định,vì vậy modem đc cắm đi cắm lại nhiều.
    Các a tư vấn cho em nên sử dụng bảo vệ IP theo cái này:
    do tháo modem thường xuyên nên IP thay đổi liên tục.
    Tk

10. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

Thế này không dùng được cho win7 không crack hả anh.
    anh chỉ giúp cách crack win7 đi

11. em thì bỏ ra 300 ngàn=cái thẻ game xài 1 năm chương trình Kaperkey ngon lành lắm

mỗi ngày có 1 tỷ con virus xuật hiện có hàng trăm ngàn mã độc ra đời và có hang tỷ cái máy tính nhúng ra đời
    đặc biệt việt nam chúng ta ai dùng bản quyền hệ điieeuf hành window đâu toàn cracks không à. nên việc ăn mã độc dính keylock thì hãy tự trách mình là không biết gì về máy tính mà chỉ biết ăn cơm xong là nói đến bảo mật " mình nói chung không nói đến 1 ai" vì thế chúng ta hãy tìm hiểu rồy xài nhé

12. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Ông này tên Binh hay viết sai chính tả chữ Bill đó nhỉ>

binhgates thích bài này.
  13. Phiên bản Windows bạn sử dụng là gì? XP hay 7?
    Bạn cài lại win hay ghost lại?
    Cài lại Win mà không giải quyết được vấn đề gì? Nếu đúng cài lại win mà không giải quyết được thì chỉ còn mỗi lỗi phần cứng.
    Đổi DNS chỉ là một tránh firewall để truy cập được các trang web bị chặn thôi.

Tớ không hiểu cái cụm từ bôi đỏ cho lắm.
    Các số liệu cậu nói có dựa vào nguồn cụ thể nào không?
    Các cơ quan nhà nước mình cậu thử tìm xem có máy nào không có windows bản quyền không?
    Theo mình biết thì chỉ có người dùng cá nhân thì ít dùng windows bản quyền thôi cũng vì dân mình còn nghèo. Cậu thử nghĩ xem sinh viên đi học tiền học đóng còn mệt nữa là đầu tư mua được cái máy tính để học lại bỏ thêm tiền mua Windows bản quyền.
    Mình giờ chuyển dần sang dùng nguồn mở rồi. Chưa chơi MU trên nguồn mở được T_T.

14. Wao cà phê mạnh dữ !!!
    quá tuyệt vời :))

15. đã dùng Crack win.thành công
    dùng MSE .thành công
    vấn đề là mối lần khởi động lại máy lại phải làm lại các bước :D
    tại sao nhỉ ?

16. ThutiCoi

ThutiCoi ๑۩۞♥HậnEmYêu♥۞۩๑

Qua hay a Hi ah . Anh có biết cách giảm nhẻ dung lượng khi dùng TeamViewer 7 điều khiển Mu ở máy khác ko ? Em cắm ở nhà sau khi ra quán muốn đi DV mà giật quá :D

17. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Bỏ tiền ra và nâng cấp cấu hình máy + mạng cho quán net mà bạn chơi + máy của bạn

18. ThutiCoi

ThutiCoi ๑۩۞♥HậnEmYêu♥۞۩๑

chơi ở nhà mới phải suy nghĩ . Chứ nếu ở quán nên thì mạng khỏi bàn . Máy thì khá ngon rồi .

19. benhd

benhd Cư Dân

Tai sao khong vao quan ly ancon duoc

20. TTH có kiểm tra giúp máy có virus k ạ

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi