cấu hình máy chơi đc 2acc

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi 0984109152, 3/12/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tại sao máy mình cứ log 2acc là CPU lên tận 100% nhỉ
    phải chăng ss8 quá nặng. trước chơi bản ss6 có thế đâu
    menboard gygabyte, chip celeron 2.60GHz Ram 4G

2. lag hơn trước nhiều minh có con máy cùi ss6 4cc bây giờ chỉ 2acc

3. hô hô, máy mình 2 acc, ram 2G, mà mới hết 70% ram :D
    mỗi tội máy mình core 7 :D

4. CPU mà ít % thì ae làm thế nào nhỉ.

5. Mình có cái Core2Duo, HDD350, Ram 4G.
    Thế mà chỉ log được 2acc. Thêm chú nữa là lag xịt khói :)

6. chip celeron 2.60GHz con này đc 2 acc là ngon rồi.dòng này là dòng tiết kiệm điện nên yếu.
    giống bọn atom ngày xưa

7. Ram 4gb ko cảd màn hình
    chạy 3 acc vào wep xem phim tẹt tèn ten

8. máy mình này vi vu nhé .Xài D com đã bị bóp băng thông vẫn qua đêm với 4acc
    ss8 mới lên thì đúng là chỉ dc 2acc .
    máy cũng cùi .bạn nhấn H+F9
    4accc.jpg cau hinh.jpg cauhinh.jpg

9. CPU đó có phải là hiển thị của chip ko ae.

10. đúng rồi chip 32% đấy . ram 92%

11. Máy bị trường hợp 100% thì do nhiều nguyên nhân lắm bạn, có thể máy bạn cài nhiều chương trình trong lúc cài ko để ý nó đã tự cài những chương trình con, đến lúc bật lên nó tự chạy nền khiến tốn nhiều tài nguyên máy. Dọn dẹp lại máy đi bạn

12. Máy minh core2doul ram 2g vẫn 3acc ầm ầm suốt nhưng mà lag kinh

13. Một con Chip vi xử lý nó bao gồm nhiều thành phần để đánh giá sức mạnh. Sơ bộ như lõi thực, số phân luồng, xung nhịp, bộ nhớ đệm, bus, công nghệ bán dẫn, điện năng tiêu thụ.

Bạn không nói rõ là con nào chỉ cho biết celeron 2.60GHz thì nó rất nhiều model và mạnh yếu khác nhau, socket khác nhau. Nếu hiệu năng khá chắc có con celeron G1610 xung nhịp 2.60GHz socket 1155 hỗ trợ ddr3 bus 1333. Hiệu năng con này so với E8xxx chắc kém chút, hơn được tiến trình công nghệ bán dẫn, tích kiệm năng lượng, mát, socket 1155 tiên tiến hiện đại hơn 775. CPU 2 nhân thực và 2 phân luồng xử lý.
    Cũng có dòng celeron 2.60GHz socket 478 đời tống CPU đơn nhân, đơn phân luồng và nó cùi bắp hết chỗ bàn.
    Cũng có dòng celeron 2.60GHz con E3400 socket 775.
    cái performance hiển thị % tài nguyên của CPU sẽ hiển thị biểu đồ xung nhịp đang xử dụng trên các phân luồng đang xử lý. Con cpu của bạn có xung nhịp 2.60ghz khi biểu đồ hiển thị 100% trên cả 2 phân luồng tức là ứng dụng đang chạy đã sử dụng hết 2.60Ghz xung nhịp của CPU. Bạn có thể mở thêm ứng dụng và bắt nó hoạt động, CPU sẽ phải làm việc nhiều hơn và tốc độ xử lý ứng chậm dần, khi qua tái sẽ xuất hiện độ chễ, nghẽn, biểu hiện là giật lag.

HajYenthainguyentc đã thích.
  14. celeron G550 2.60GHz

15. Con này socket 1155, 2 nhân thực và 2 phân luồng, yếu hơn G1610 và dĩ nhiên kém mấy con E8xxx. Chạy 2 acc MU full core là bình thường.

16. *** hiểu sao bây h a logg 4acc vào một lúc là diss 2acc

17. Mai vác sang nhà để đại ka xử nó he he......

Mai vác sang nhà để đại ka xử nó he he......

Last edited by a moderator: 5/12/14
  18. chơi game. nên cài win xp hay win7. win nào chơi game mượt hơn và đỡ tốn dung lượng cpu hơn

19. Cấu hình yếu từ pentium - ram 2Gb trở xuống nên cài XP. Cấu hình mạnh hơn ram từ 4gb trở lên cài win7 hoặc 8.1.

20. muốn cắm được 4acc thì nên dùng loại chip nào là ổn vậy bác.

21. Tốt nhất là từ E8xxx socket 775 trở đi ( cũ )
    Và dòng G series socket 1155 trở đi ( mới )

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi