Góp ý Chức năng Menu Cá Nhân

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Powerlifter, 21/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Có 1 tính năng rất hay mà anh em chắc cũng ít để ý, đó là Menu cá nhân
    Nôm na thì nó là danh sách các lối tắt mà anh em hay sử dụng (giống như kiểu icon ngoài màn hình máy tính ấy)
    Thay vì phải vào, chọn từng mục như kiểu Chợ Ảo => Mua quần áo vũ khí
    Thì sau khi đặt Menu là chợ ảo, kèm đường link là http://account.gamethuvn.net/ShopBuyAll.asp anh em sẽ bay thẳng vào chợ. Rất tiện.
    Tuy nhiên, chức năng này lại gặp phải 1 số lỗi, mong admin có thể bỏ chút thời gian để fix lỗi cho anh em.
    Vì dù sao thì tính năng đã được đưa ra, cũng nên hoàn thiện nó.

Cụ thể là đường link không nhận kí tự &
    Chi tiết, đây là đường link Reset VIP2
    Còn đây là sau khi đã lưu ở Menu cá nhân

Vì thế, khi mở Menu cá nhân Reset VIP2 sẽ không hiển thị đúng trang cần mở (là 1 trang đã chọn sẵn nhân vật + hình thức Rs VIP2)

Tiện đây, em cũng xin góp ý về vấn đề nút Enter ở trang Reset.
    Bình thường thì nút Enter là xác nhận 1 mệnh lệnh nào đó để thi hành.
    Nhưng ở trang Reset thì Enter lại là xoá bỏ toàn bộ các lựa chọn đã chấp nhận.
    Ví dụ: Chọn nhân vật cần Rs + Hình thức Rs => Ấn Enter thì coi như là huỷ bỏ toàn bộ các lựa chọn, trả về trang Reset ban đầu

Điều này rất khó chịu.
    Tại vì thường thì khi gõ xong captcha Mã xác nhận, anh em thường có thói quen ấn Enter => lại phải chọn lại, rồi Click.

Rất mong admin xem và fix lại để tối đa hoá hơn các tiện ích :)

yadhannaS thích bài này.
  2. cái này mình cũng biết khá lâu rồi.nhưng ít áp dụng :D

TacKeHoa35_NB thích bài này.
  3. cái này có lâu ít người để ý, nhưng thực tế nó tiện cho điện thoai hơn vì điện thoại it shorrtcut chứ mà trình duyệt trên máy tính thì trên thanh công cụ đã gá vào 1 đống rồi chỉ click.

Vạn Sự Như Ý thích bài này.
  4. nói chung là ít nhất cái menu này cũng xuất hiện được 1năm

bxtrieux5 thích bài này.
  5. mình dùng từ ngày con Nokia E63 vẫn còn HOT cơ,không nhầm là năm 2011.ngày đấy chưa có smarphone nhiều :D

_mecachaTacKeHoa35_NB đã thích.
  6. Chả bao giờ dùng vì chỉ cần vài click bạn đã tới đc nơi mình muốn

7. Có thể đối với anh em dùng máy tính mà chưa quen, hoặc 3G sóng khoẻ thì chả có tác dụng gì mấy, vì anh em chỉ cần vào mục mình cần rồi out luôn.

Nhưng hãy thử tưởng tượng 1 người ở nơi sóng yếu, load kém, thay vì phải load 3 lần (Rs - vip2 - chọn nv) thì nay chỉ phải chọn có 1 lần, mới thấy nó tiện thế nào.

8. ngày SS6 dùng nó còn chuẩn. giờ toàn vào ko đúng trang mình đã định.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi