Góp ý Chút Góp Ý Box Hà Nội.

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi tuandatym, 10/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. untitled.JPG Trên Diễn Đàn thực chỉ có Box Hà Nội và Box Chợ hoạt động nhộn nhịp, rất đông đảo ACE tham gia. Bên cạnh đó không thể tránh khỏi những TOPIC không nhiều ý nghĩa, Vậy mình mạo muội xin viết bài này Mong ACE tránh lập những TOPIC với những câu hỏi không cần thiết. Có thắc mắc gì ACE cứ Google.com với từ khoá có đuôi gamethuvn.net Sẽ giúp ích rất nhiều. Tránh tình trạng lập ra TOPIC rồi lại bị khóa, thực sự mình không muốn Box Hà Nội một ngày gần đây lập lại tình trạng như Box Chủng Tộc. Bài khóa quá nhiều, nhìn vào bản thân mình thấy sót xa lắm :( .
    P/S: Đôi lời muốn nói, Các bạn cứ nhìn hình mình chụp trên kia, các bạn có cảm thấy điều gì không?

Last edited: 10/3/16
  2. Rất hay nhưng ae ko muốn ( có những lý do khác mục đích heh) chủ yếu vấn đề cần giải quyết chỉ nằm 50% mục đích, 50% còn lại là ích sờ ren

Bianconerituandatym đã thích.
  3. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Ai cũng nghĩ được như bạn thì mình đỡ mỏi tay đi nhiều.

4. cách này mình đã áp dụng từ lâu lắm rồi, keke

gamemuvp thích bài này.
  5. Vậy muốn buôn bán qua box chợ lại mất xzen, giờ kiếm xzen lại lập top này top nọ mới có xzen để buôn bán chứ. Giờ ai cũng hỏi google thì lấy xzen ở đâu. Lập bên box quan nghỉ để chém gió mà bị trừ đến âm xzen thì ai giám chém gió. :D chia sẻ 1 thanh niên bị trừ xzen ;D

6. Bạn có thể cmt giúp đỡ những bạn ở những Box thiết thực hơn. Nhiều cách kiếm Xzen lắm, chỉ là không để ý thôi. Thực ra những người hay buôn đồ, buôn acc họ mới cần Xzen chứ dân thường như AE mình thì Zxen chỉ cần tý tẹo thôi mà :) . Mua gì của ai thì cứ inbox tiết kiệm và rất tiện lợi. Có gì mua bán bảo nhau có khi lại được Đại Hạ Giá cũng nên :P

bossdam12 thích bài này.
  7. công nhận bạn chủ thớt nói thâm sâu thật, đầy ý nghĩa. vấn đề là mu mình hay thay đổi nhiều quá nên có những bài tìm trên google gần như chỉ có tác dụng tham khảo. nhiều anh em muốn biết chính xác nên mới phải lập top. ahihi

tuandatym thích bài này.
  8. Google.com có đến 90% kết quả cần tìm. Tất nhiên mọi kiến thức của người khác với bản thân thì chỉ mang tính tham khảo. Còn muốn biết chi tiết thì tự mình test và tìm hiểu :) Như kiểu Bạn Zubizi đi cắn TM toàn chơi Char ELF để cắn cho nó thấm ý :D

9. goole chỉ là nơi tổng hợp những kết quả rùi cho những người chưa biết biết kết quả đó, goole không chơi game lên không thể có kinh nghiệm thực tế để ae học hỏi, goole chỉ là kênh tìm kiếm thông tin chứ không phải để học hỏi kinh nghiệm chơi game và giao lưu

tuandatym thích bài này.
  10. Google không phải cái gì cũng có, nếu để test về skill, thông tin đồ đạc phù hợp chủng tộc, kinh nghiệm chơi, thì google không phải lúc nào cũng hiện

tuandatym thích bài này.
  11. Bạn có vẻ không hiểu ý mình. Ý mình là khi bạn có thắc mắc cần sự trợ giúp về một vấn đề nào đó thì bạn có thể tìm kiếm thông tin trên Google.com về chủ đề cần tìm. Vì chủ đề bạn thắc mắc có khi đã có người hỏi từ rất lâu và đã có những câu trả lời bổ ích. Chứ viết những bài viết hỏi về những chủ đề đã quá quen thuộc như: Hỏi về dòng SK, hay Hỏi về tự động PT thực sự là không cần thiết. Tại sao các bạn lại phải Lập 1 TOP hỏi về vấn đề khi bạn có thể tự tìm hiểu nó?
    Các chủ đề ấy đã có khá nhiều TOPIC đề cập đến, các bạn có thể tham khảo ở đó. Hay muốn biết rõ hơn thì có thể tự mình test.

Mà ý mình là tránh những bài viết không cần thiết chứ không phải là bảo không được viết bài.
    Nói trung là các bạn cứ tham khảo những bài viết có liên quan. Mình thấy hầu hết các câu hỏi đều có những bài viết trước rồi. Nhiều bạn cứ có thói quen là không biết thì cứ hỏi ngay mà quên đi việc tìm tài liệu và tự nghiên cứu :)

12. ông goole chỉ là người nghe chuyện của người này rùi nói cho người khác nhưng mà không thể nghe hết chuyện riêng của người ta đc lên không cho người khác biết hết đc kết quả là đúng.

tuandatym thích bài này.
  13. Để mình cho bạn 1 ví dụ nhé. : Nếu bạn muốn hỏi 1 câu hỏi nào đó về Skill, đồ chẳng hạn thì có rất nhiều bài viết về Skill, đồ đã được AE trao đổi rất nhiều. Đấy là kinh nghiệm và cách của họ làm. Bạn có thể tham khảo, và muốn biết tỷ mỉ thì tự mình Test. Chứ cứ đi hỏi là : dòng đồ này có tác dụng gì, Skill này dùng ra sao, có tác dụng gì? Những câu hỏi ấy là thừa thãi quá. MUHN đã qua nhiều năm tháng rồi. Mình nghĩ những bài viết như thế nó quá nhiều rồi. Tài nguyên nhiều như vậy các bạn không khai thác. Chạm tý là lập TOP hỏi vô hình chung nó làm loãng BOX và các MOD lại khóa chủ đề.
    Bạn nhìn bức ảnh mình chụp ở đầu TOPIC bạn có cảm nhận gì không? Bạn sang box Chủng tộc bạn có cảm nhận gì? Bạn vào box chủng tộc bạn có khi nào muốn vào khi không cần thiết không? Box Hà Nội thì khác đúng không? Bạn rảnh bạn lang thang xem các bài viết rồi cmt góp ý ... vv.
    Mình viết bài này chỉ để Box Hà Nội không bị tình trạng như Box Chủng Tộc. Bạn có để ý vài ngày gần đây bài viết bị khóa quá là nhiều hơn so với thời gian trước không?

Last edited: 10/3/16
    Powerlifter thích bài này.
  14. có cắn tm thì t cũng thích dùng suol cắn, elf cắn chán lắm, ko bink được =))

_mecacha thích bài này.
  15. Đồng ý với chủ top 1 phần thôi!
    Có nhiều điều mà nhiều bạn chơi lâu chưa chắc đã biết dù dễ. Lên đây hỏi nhiều anh em trả lời vỡ vạc ra nhiều điều, nhiều lúc hỏi vấn đề A mà lại hiểu thêm về vấn đề B vấn đề C....

16. Nếu AE chịu khó mày mò tý tìm hiểu và tự test trong thực hành thì mình nghĩ AE sẽ hiểu đến D ấy chứ :) .
    Mà thôi, mình cũng chỉ có góp ý nhỏ cho AE thôi. Chứ mình cũng không có ý phê phán hay thái độ gì với AE cả. Mấy ngày nay nhìn Box Hà Nội bị khóa chủ đề nhiều quá nên viết bài này thôi. :)
    Có gì không phải mong AE bỏ quá cho :P

17. thuốc đắng dã tật sự thật mất lòng, ngày trc không có Xzen thì tôi vào xem box hn với mục đích tìm kiếm cái hay, nhưng vào chợ hết Xzen nên phải sang đây nhảm nhí để có Xen

18. có những cái goog chả có đâu bạn. ae chia sẻ là đc r. nhìn thấy chữ Box mà tưởng góp ý mình. hết hồn :3

19. Các top khoá tại vì chỉ sau vài cmt thì chủ top đã có câu giải đáp
    Thứ hai là có sự nhiệt tình trong công việc của @gamemuvp nên khi có câu trả lời chính xác đầy đủ thì cậu ấy khoá

Vạn Sự Như Ýtuandatym đã thích.
  20. untitled.JPG Ý mình là như những TOPIC kiểu như thế này bạn ak. Những câu hỏi thế này làm cho những cái khóa vàng của anh @gamemuvp xuất hiện nhiều hơn bạn ạ. Tại sao phải hỏi khi mình có thể tự tìm hiểu ?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi