Chuyên gia về máy tính vào em nhờ chút !!!!!

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi bo02601, 7/12/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

123.JPG 12.JPG

Trên là cấu hình máy của em, chuyên gia tư vấn giúp em xem, giờ nên nâng cấp gì để có thể chơi MU cắm dc 2 acc ngon lành, chứ hiện giờ 1 acc còn giật tung chảo khi vác mặt lên Arena :((
    Vấn đề nữa là em đã cài thêm 1 Ram 2G vào, nhưng tại sạo nó k nhận, mà vẫn chỉ báo là có 2G Ram, trong khi em đã cắm 2 thanh 2G DDR3 1333 :-<

2. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

3. Có thể bị hỏng 1 rãnh ram rồi, cắm 1 thanh vào từng rãnh để xác định hư hỏng

bo02601 thích bài này.
  4. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

1 Khe ram bẩn hoặc hỏng hoặc 1 que ram bị lỗi
    Cấu hình trên nên cài win 7-8
    Kiểm tra nhiệt độ CPU trước

bo02601 thích bài này.
  5. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

Nếu hỏng rãnh Ram thì có khắc phục dc k?
    Cây này ch baoh em đụng vào cái rãnh ram thứ 2, nên việc hỏng có vẻ k dc khả thi, ram thì em lấy của 1 máy khác vẫn đang dùng bt.
    Khả năng là do bám bụi nên tiêpa xúc k tốt.
    Em hỏi thêm về việc nâng cấp win, máy em có đủ khoẻ để nâng k? Em chỉ sử dụng cây này để chơi MU và sử dụng thêm bộ office, autocard.
    Nếu lên win7 thì có thể cắm dc 3 acc mu hay k?
    Các anh có thể hướng em cách lên win7 dc k?

6. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

Việc kiểm tra nhiệt độ Cpu có tác dụng ntn, kiểm tra bằng cách nào dc?

7. e2200 ram 2gb 9800gt của tàu(g73gl) vẫn đc 3 acc mà.dùng ghost pro game của TTH

8. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

Trc đây có 1 bản ghost, khi chơi ss6, log 5 acc ngon lành, nhưng sau bị mất file đó, ghost lại bằng các file ghost khác, thì giật lag kinh khủng, log acc thứ 3 là coi như ngồi nhìn cái màn hình luôn.
    Mính mới nấng lên win7, log 2 acc thì ngon lành, kể cả bấm Ctrl cũng k bị đơ máy (trc đó, winxp thì giữ Ctrl là đơ máy mất vài giây), nhưng vấn đề là : k tài nào log thêm dc acc thứ 3, cứ chạy main dc 1 lúc, chưa vào dc đến của sổ đăng nhập game, thì máy báo là dung lượng ram k đủ, thế là nó tự out cái acc thứ 3 lun, còn 2 acc kia vẫn chơi ngon lành

9. chạy bản của TTH đi bạn.ngon lắm

10. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

Có dùng cho win7 dc k???

11. ok bạn à.nhưng win 7 cài xong đã tốn cơ số ram rồi.gần 700mb

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi