chuyện tình đơn phương của em ! anh chị góp ý cho em ! em lên làm gì

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi kyo_shady_style, 9/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. chị hà ! chị ái ! chị blu ! các anh các chị giup em vs
    em ko còn tâm trạng!em sẽ kể cho mọi người nghe
    em quen cô ấy đến nay đã được 1 tháng rồi ! tuy thời gian để suy xét tình cảm chưa được lâu !
    lúc đầu em quen cô ấy cũng chỉ là điều hiếu kì của thằng con trai khi bước vào tình yêu
    em chưa yêu ai ! chưa ai yêu em ! bở vì em sống nội tâm !
    khép kín một mình
    người con gái này hơn em 1 t?
    qua những cuộc NC đầy vui vẻ
    em được biết cô ấy đã có người yêu ! em tự hiểu lòng mình là đã yêu cô ấy thật lòng chưa ! hãy thể hiện rằng mình yêu cô ấy !
    và ko thể sống thiếu cô ấy được ! ngày qua ngày ! cuộc NC vẫn bình thường ! đến 1 , 2 rồi lần thứ 3
    người yêu cô ấy bắt gặp em đi cùng cô ấy! và đã nổi máu ghen của thằng đàn ông

kyoshadystyle: khi đó cô ấy thường cãi nhau bi anh ta đánh đập trong lòng em rất khó chịu và đã tìm anh ta để giải quyết
    khi cô ấy biết
    cô ấy đã ngăn cản em
    em thật sự rất buồn
    em nói rằng ! anh yêu em ! cuộc đời này có lẽ chỉ yêu mình em!
    thiếu em anh không thể sống được !
    cô ấy nói nếu anh yêu em ! thì hãy để anh ấy yên ! và hãy quên em đi
    trong lòng cô ấy chỉ nghĩ đến anh chàng kia ! nếu em đánh hay làm gì anh chàng kia
    thì cô ấy sẽ tự sát! bởi vì cô ấy chỉ yêu anh chàng kia ! và đã có quyết định kết hôn
    em ko biết mình phải lam gì đây
    em thật sự chán chường

kyoshadystyle: em nói rằng ! yêu em ! em vui em hạnh phúc ! anh cũng thấy ấm lòng ! có nhiều người nói ! em ko nên yêu cô ấy ! vì cô ấy luôn có tính kiêu ngạo !em đã yêu thì sẽ yêu thật lòng! cô ấy la SV năm cuối ! em là SV năm 3
    2 ngày hôm nay cuộc nói chuyện của em cũng ko có gì vui ! vì cũng chỉ nói chuyện vài câu quen thuộc ! em trọ cùng xóm vs cô ấy
    2 ngày hôm nay cô ấy thường đi qua đêm ! cô ấy đi chơi cùng anh chàng kia từ 7h tối
    sáng ngay hôm sau mới về lòng em đau cắt ! cô ấy vui vẻ tại sao em buồn thế này !
    em thật sự rất buồn ! các anh các chị cho em

kyoshadystyle: em đọi tin của anh chị
    bây giờ em phải làm sao để quên cô ấy
    hay làm gì để cô ấy về bên em

2. bigbar0

bigbar0 <b><font color=#800080>Angel & Demon</font></b>

kyo_shady_style em!
    Trước khi nói với em một điều gì đó chị muốn nói trước với em điều này: Khi em hỏi ý kiến của anh em hay bạn bè là khi em đang cần sự chia sẻ, chính vì thế những ý kiến của mọi người chỉ giúp cho em không cảm thấy cô đơn và để em tham khảo thôi, còn người quyết định và thực hiện chính là em. Vì vậy em cần phải rất cố gắng em nhé!
    Đọc những lời tâm sự của em chị phần nào hiểu được chuyện tình cảm của em...
    Để khuyên em quên bạn gái đó đi thì chị không khuyên được, vì con người ta gặp nhau một lần còn nhớ nhau thì sao khuyên em quên đi người mà em đang cảm mến được?
    Em à! chỉ có điều này chị muốn nói với em: hạnh phúc là cho đi mà không chờ đợi được nhận lại. Cũng như tình cảm ở một phía cũng vậy, em sẽ cho đi rất nhiều nhưng có thể không nhận lại được gì cho mình ngoài sự đau khổ.
    Nhưng nếu cứ chỉ nghĩ như vậy thôi thì rất khó để có thể vượt qua được. Vì vậy thay vì "một trận chiến", thay vì "chiến tranh lạnh", thay vì sự tủi hờn của bản thân thì chị nghĩ là tình cảm bạn bè. Em hãy là một người bạn của cô ấy theo đúng nghĩa. Em hãy chúc phúc cho cô ấy và tôn trọng quyết định cũng như sự lựa chọn của cô ấy - đó chính là cách mà em đã thể hiện tình cảm chân thành của mình rồi... Chị biết những gì chị đang nói là những điều rất khó khăn với em, nhưng khó chứ không phải là không làm được đâu em à. Chị tin ở người đàn ông trong em sẽ làm được!
    Chị cũng đánh giá rất cao tình cảm chân thành và sự nghị lực của em khi nói lên được chuyện này. Nhưng tình cảm đến trong vòng 1 tháng của các em chưa phải là sự quyết định đâu em. Hãy tự hào về tình cảm của mình, hãy tin là mình có nhiều cơ hội khác và hãy tin là không có gì là không thể vượt qua được... cũng như chị đang tin em mạnh mẽ trong lúc này.
    Có thể những gì chị nói với em chưa hết, nhưng chắc em sẽ biết là mình nên làm gì và cần làm gì phải không nào?
    Một lần chị nhấn mạnh với em: Tất cả ý kiến của mọi người chỉ là sự tham khảo và giúp em giải tỏa. Còn người thực hiện và quyết định cuối cùng chính là em.
    Thân thương!

3. thân mến gửi chủ topic

mình cũng đã từng ở trong cái cảm giác như của bạn.

Cách đây 3 tháng mình được đi huế trong chuyến du đấu của đoàn vận động viên nam định.mình và cô ấy tuy biết nhau khá lâu.nhưng cho đến tận khi vào trong huế mình và cô ấy mới nói chuyện.

có 1 điều rất đặc biệt ở đây là cô ấy là học sinh của bố mình cũng có thể nói là xinh đẹp.(VDV hiếm lắm nha ^^!)

mình cũng ko biết là mình yêu cô ấy từ lúc nào.mình biết cô ấy có người yêu và đã bày tỏ tình cảm.

nhưng rút cục thì mình cũng như bạn mà thui :D vì cô ấy có ngưởi yêu rùi :-s

mình cũng đau lòng lắm cũng 1 thời gian chán chán chỉ muốn bay nhảy để rồi kết quả học ko ra gì :(

nhưng sau 1 thời gian mình đi chơi khá nhiều và hiểu ra 1 điều rằng : "trốn tình tình đến theo tình tình chạy".

hãy quên cô ấy đi.hãy để cô ấy sống theo cách nghĩ của cô ấy.nếu cô ấy cảm thấy hạnh phúc thì thôi.

nếu cô ấy cảm thấy đau khổ khi ở bên cạnh người yêu cô ấy và khi ấy chắc chắn cô ấy sẽ tìm đến bạn :D thì bạn có 2 cách

1-xin lỗi em vì cơ hội cho đời người chỉ có 1.ngày xưa e đã quyết định chọn anh ấy rồi.quá muộn rùi :))

2-mở rộng cánh tay đón cô ấy :)

yêu 1 người là hãy nghĩ đến những điều tốt đẹp dành cho người đó ^^!

Last edited: 9/10/10
  4. cám ơn chị rất nhiều vì lời khuyên của chị ! em sẽ suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định
    cám ơn anh valuelife nhiều nha
    em sẽ suy nghĩ thật kĩ lời anh nói

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi