Chuyện Vọ Chồng Thằng Bạn tôi.

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi DinhLuong, 13/8/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tôi có chơi rất thân với 1 đôi VC gần nhà. giờ thật sự nó đang có 1 chuyện rắc rối. tôi viết chuyện này ra đúng hoàn cảnh của nó anh em góp ý giúp tôi để tôi có thể góp ý với chúng nó.
    chuyện là thế này. VC thằng bạn tôi có thuê 1 đứa osin (nói là 1 đứa nhưng thật ra là 2 VC con osin và đứa con) về để chăm sóc "bé con" của 2 VC bạn tôi (vì như thế nó vừa chăm con nó cũng có thể chăm con cho thằng bạn tôi). nhưng gần đây công việc cũng ít "bé con" cũng đi học cả ngày. ở nhà không có việc gì làm 2 VC thằng bạn tôi liền cho 2 VC nó ra ngoài làm thêm. nhưng thật sự không biết bạn tôi nghĩ sao nữa khi mà khi giờ này anh ta lại phải qoay lại làm osin cho VC đứa osin kia. ngày nào cũng phải 2 - 3 lần rửa đít cho con nó. rồi đến bữa 2 VC lại nấu cơm đợi chúng nó về ăn cơm. chúng tôi là người ngoài thấy vậy nói chuyện với bạn của tôi và can ngăn cách làm của 2 VC nó và nói chuyện với 2 VC con osin là "người ta sống tốt với mình thì nên biết điều 1 chút đi) nhưng chúng nó coi những lời thằng bạn tôi nói là vô nghĩa. chúng nó vẫn đi làm công việc khác và mặc thằng con nó ở nhà với 2 VC thằng bạn tôi.
    ngày hôm nay chúng tôi ở ngoài nhìn vào thấy thật bức xúc. khi đi làm qua thấy thằng con của con osin đang thò 1 tay qua khe của và khóc thảm thiết. tôi sang nhà bên cạnh và gọi hàng xóm khác sang mở của và đưa thằng bé về bên nhà hàng xóm chơi. khi chiều 2 VC bạn tôi về tôi sang hỏi thăm và nói chuyện thì thằng bạn tôi nói "hôm qua có dặn 2 VC chúng nó hôm nay có chuyện 2 VC bạn tôi phải đi vắng" nhưng sáng khi VC bạn tôi đi rồi chúng nó cũng vứt con nó ở nhà 1 mình và đi luôn.
    chuyện xảy ra đã làm mọi người xung quanh nhìn VC thằng bạn tôi với 1 ánh mắt khác. thật sự tôi rất mong mọi người vào góp ý để tôi có thể góp ý lại với VC thằng bạn tôi. tôi xin chân thành cảm ơn

2. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

Osin thế thì cho nghỉ việc đi chứ còn gì nữa

3. Quá nhọ .Osin GATO

XoáHết thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi