Cần giúp đỡ về máy tính và Windows

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Công An Phường, 9/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình xài win7 utimate bản Crack, nhưng hôm chước nó hiện nên thông báo phải kích hoạt Win do quá hạn ( 30 ngày )
    nhưng từ lúc ấy mạng bị chập chờn theo, kô biết có phải ảnh hưởng từ win hay kô
    kiểm tra mạng thì thấy BT, nhà mạng đã kiểm tra

mà máy tình thì lúc mất lúc có liên tục, yahoo tự out rồi tự đăng nhập liên tục, vào Game cung kô đc,

có cách nào hay phải cài lại win nhỉ, CÓ PHẢI TẠI WIN KÔ,

2. mrlanh21

mrlanh21 Tân Thủ

Bạn cài lại win XP xài cho gọn . RAM máy để bàn dùng XP là tốt nhất !! khuyên bạn chân thành một câu là cài lại win đi nhé !! :)

3. Loay hoay crack rồi diệt vi rút,vẫn kô đc , có lẽ phải làm cái win bản quyền cho no lành máng, mà bây giờ sài XP lỗi mốt roài bạn ơi,

4. _*Thiên*Mệnh*_

_*Thiên*Mệnh*_ Đường Về Ta Vắng Em

Chơi Mu dùng win XP là mượt nhất .trường hợp mạng chập chờn có thể do virut hoặc lỗi mạng và card mạng

5. win7 chả sao hết . người ta phát triển để đi lên chứ có bao giờ tụt hậu , win7 ra đời từ thuở nào rồi có phải là beta thư nghiệm đâu mà sợ lỗi này với chả không tương thích kia . giờ toàn máy cấu hình khủng sao phải lo vấn đề cấu hình yêu cầu ? những phần mềm trước đây win7 chưa ra đời thì nó được viết cho nền tảng xp nên không tương thích với w7 là chuyện bình thường , ngày nay các phiên bản phần mềm ứng dụng và game mới hỗ trợ w7 hết . tôi dùng w7 64bit enterprise có thấy sao đâu , khẳng định chạy mượt hơn xp và tận dụng khai thác hết nguồn tài nguyên phần cứng .

crack cho win7 đây :

https://www.box.com/s/6223554bcd2cd334744e

hướng dẫn thì đọc tại đây :

http://www.vn-zoom.com/f228/crack-win-7-moi-phien-ban-ko-crack-thanh-cong-khong-lay-thank-1857645.html

6. Ku e lên mạng mua lấy 1 key Win 7 bản quyền mất 50k dùng đc 1 năm

7. sài crack mãi mãi luôn update tha hồ , giờ it thằng nào bỏ ra 50k mua bản quyền ^^

8. Mình crack win đc rồi thấy nó kô thông báo đòi kích hoạt Win nữa , nhưng mạng nó vẫn chặp chờn , VD khi đăng nhập vào yahoo tự động out rồi lại đăng nhập,liên tục
    hay phải đi fotmat KEY nhỉ,

9. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Xem lại xem? Ping đến Modem, ping ra ngoài (thử với dantri hoặc google) cỡ 5p xem có bị đứt (time out) hay ko?
    nếu bị => 1. Đổi dây khác (từ modem ra case) hay đổi modem khác xem
    2. Cài lại Driver Card mạng Hoặc cài lại hệ điều hành xem có khá hơn ko?
    3. Gọi nhà mạng xuống, bắt nó ngồi đó xem lỗi, xem có phải do đường dây ko?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi