Cần hướng dẫn ghi đĩa

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Giấy Trắng, 4/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

Hiện tại mình đã cài Nero 2014, có vài cái đĩa CD trắng.
    Mình muốn chuyển mấy phim hoạt hình download trên Youtube vào đĩa CD trắng để cho vào đầu đĩa xem Tivi.
    Vậy mình cần làm gì?
    Mình đọc mấy hướng dẫn trên Google thực sự không hiểu.
    Đại loại 1 cái đơn giản nhất là: Chuyển sang định dạng phù hợp với Đầu đọc đĩa rồi Burn thẳng vào.
    Vậy cách trên có chuẩn không? Định dạng phù hợp với đầu đọc đĩa dùng cho Tivi là gì?
    Rất mong được hướng dẫn cụ thể.

2. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

chuyển qua đuôi phù hợp nó đã định sẵn thôi...dùng avi thì đầu đĩa đọc được mà hiếu. kể cả coppy vào usb thì avi đầu đĩa vẫn đọc được
    khi ấn add thì nó cho phép đuôi nào thì dùng đuôi đó.. dùng đuôi avi cũng được =)) tớ dùng noro9 toàn avi thôi =))

3. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

@Giấy Trắng nếu theo nero 12 của cậu thì có thể sử dụng đuôi vob và mov..... cũng được hiếu ơi

4. Giấy Trắng

Sáng phá 2 cái rồi không được, cái thứ 3 thì cho vào máy không thấy tiếng. không rõ là chưa bật hay không có tiếng.
    Chuyển đổi toàn hơn 200M mà nó lên tận hơn 900M.

5. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Đầu MP4 thì có 2 cách:
    1. Dùng nero (EX, Burning rom, Vision) add file đó vào rồi ghi theo kiểu VCD hoặc DVD-Video
    2. Convert file video thành *.mp4 hoặc avi cho hợp với đầu rồi ghi theo kiểu ghi data

6. chẳng hiểu đổi kiểu gì mà nhiều thế nữa, .... 200 lên vừa vừa .. x4.5 lần @@

7. Giấy Trắng

Ta dùng Nero nó phi đúng 1 mạch như vậy, 80 lên 200, còn cái 200 thì lên hơn 900 không đủ vào CD.

8. Giấy Trắng

Hiện tại mình ghi đĩa cũng như vừa kể, mặc dù dùng độ kém nhất để nâng mức lưu trữ lên 360 phút thay vì 120 phút cũng chỉ được 3 video 300M.
    Đây là mình dùng Nero và nó tự chuyển đổi cũng như ghi nhé.
    Thắc mắc mới đó là khi mình nạp Video mới để ghi đĩa thì cứ Video nào có hình như dưới là không thể ghi, Burn bình thường nhưng không chạy tiếp.

Hoặc gặp lỗi như sau:

Mong sớm nhận được cách giải quyết.

Last edited: 7/9/14
  9. k
    hông để File là tiếng việt có dấu

10. tìm mãi mới thấy bác. Rất mong bác hướng dẫn khắc phục lỗi font chữ trong game giúp tôi với. Chân thành cám ơn bác nhiều.
    http://diendan.gamethuvn.net/thread...-chu-trong-game-muhn-ss8.723563/#post-6227381

11. Giấy Trắng

Những cái khác vẫn là Tiếng Việt có dấu bình thường, đặc biết có cái này bị thôi.
    Vậy giải thích giúp luôn trường hợp nó trắng và đóng khung như trong ảnh là kiểu gì? Đi đến Burn bình thường nhưng nó không chạy.

Theo mình thì là do Font trên máy của cậu chứ không liên quan gì đến Mu.

12. có cách nào khắc phục được lỗi trên ko cậu. Chứ để lỗi font tiếng việt khó quan sát lắm.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi