Cần Sự Giúp Đỡ Của Thợ Máy Tính :)

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi baongoc08, 26/7/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tình hình là mình có cáy key máy tính mới mua được gần 1 năm , thời gian gần đây nó thường xuyên bị trục trặc hiện tượng : Thi Thoảng đang dùng bình thường tự nhiên mất phím vs mất cả chuột, mất khoảng 1 lúc lại có, có khi thì chỉ mất chuột hoặc chỉ mất phím ( mất 1 trong2). Nhiều khi đang nc hay đang solo PK mà chỉ đứng nhìn người khác bèm rất ức chết . tưởng lỗi win cài lại vẫn thế , tưởng hỏng phím + chuột đi mua 1 lúc 5 con chuột+2 bộ phím mới thay ko dc :D
    AE nào gặp bệnh này rồi chỉ giúp tớ vs nhé, thanks

2. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Cho xin cái cấu hình với tên main nào. Chủng loại chuột và phím nữa. Chuột phím cổng USB hay PS2. thường thì usb hay bị hơn.

baongoc08 thích bài này.
  3. thisibuon73

ps 2 sao lại ra hình con chó thế kia ợ :D

4. em nó đây, tổng vệ sinh múc em nó là 11m thì phải :D
    Chuột quang, phím giống cổng USB cậu nhé

5. Chuột Hp, phím Missumi cậu nhé
    à mà hình như trước tớ dùng Phím Fulheng ko bị như vậy hay sao ý

6. Lại siêu nhân, cấu hình khá mạnh vẫn win xp :))

7. cài win 7 rồi mà dùng ko thấy sướng nên quay về cái máng lợn :D

8. Win 8.1 đấy, chắc cài win + driver chưa chuẩn:>

9. thisibuon73

Cậu lên WIN7 đi, nếu vẫn bị thì đường USB của cậu không ổn định, sụt áp bất ngờ (do tụ lọc đường USB kém). Main cậu vẫn còn thời gian bảo hành thì đi bảo hành, nếu cẩn thận thì hãy quay clip lại (dùng đt hoặc máy quay) lúc nó bị mất tác dụng chuột phím, đem lên hãng nó sẽ xử lý cho cậu.

baongoc08 thích bài này.
  10. DucDaiGia

DucDaiGia Cư Dân

Thứ nhất con này chạy Win 7 64 đi. thứ 2 là chuột phím mitsu mình cũng gặp rồi. Hiện tại đang xài Eblu vừa rẻ vừa nhẹ. Chơi game vừa tay mà ít lỗi. Chứ main GA lỗi sụt áp cũng hãn hữu lắm, nhất là main đời cao

11. làm bản win 7 64 bit nhận đủ ram share sang cạc đi đại ca, chắc share sang được tầm 3700mb đồ hoạ đấy

12. giờ ko biết làm sao cho em nó lành bệnh nhỉ :(

13. DucDaiGia

DucDaiGia Cư Dân

giờ test kiểu này nhanh nhất nè. ra mua con chuột với phím hãng khác. về căm vô rồi thử. máy đang chạy thì cắm 1 thiết bị nào đó công suốt to to chút vào cái ổ điện cấp nguồn cho case ấy. Nếu nó vẫn bị => main bị sụt áp ( nó sẽ có âm thanh như kiểu nhận phần cứng mới, như kiểu mình rút ra cắm vào). Còn nếu ko bị bị => chuột phím cùi nhé. Rất đơn giản. Bị main thì bảo hành. GA BH nhanh mất khoảng 3 ngày. Có điều thằng GA nó sửa chứ ko đổi luôn như thằng asus, nhiều khi BH về vẫn bị =))

14. cài lại Win7 x64 dùng là chuẩn nhất

15. chắc có khi thử lại bộ phím Fulheng lại dc cũng nên, :|

16. cài lại win mà không được thì đại ca mượn tạm con chuột nào khác test thử coi sao

17. máy mình dạo này cũng sidda mà chả hiểu sao

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi