Góp ý Cần sự nhìn nhận chính xác về MUHN SS8

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 24/1/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mong bác Fan fix cho Ef thủ cao lên, chứ thực sự ef bây giờ buồn lắm ạ. Các chính sách của bác cũng nên từ từ thay đổi và lấy ý kiến đa số để nhằm mục đích phát triển MU. Còn các bạn không chơi ef thì xin đừng nói về ef như đúng rồi ấy, ef thực sự rất, rất yếu các b ạ :(

2. bác cho em hỏi vì lý do gì mà bác giảm dame ep vậy .em thì chơi mỗi chủng tộc một thời gian để cảm nhận nên chủng tộc nào thế chơi cũng đc mỗi 1 chủng tộc có một cái hay .nhưng em có một cái suy nghĩ ko hiểu vì lý do gì mà anh giảm chủng tộc ep đến 3 lần .bác cho em hỏi tại sao ngày xưa bác cố làm cho sức mạnh nv ep cân bằng với các chủng tộc khác mà giờ bác lại suy nghĩ cho ep về thành chủng tộc yếu nhất như hồi xưa . thứ 2 em nghĩ mu hà nội xưa nay ngoài vấn đề pk ra còn là một game online để ae vào nói chuyện tán gẫu .tại sao bác lại để một cái sân pk nằm ngay giữa chợ buôn làm giật đùng đùng hơi tý giật mất hình tại sao vấn đề này anh ko giải quyết để ae lấy chỗ nói chuyện chứ giờ vào mu có một cảm giác rất bực mình .và các map như hồi ss6 và phân bổ sv như hồi ss6 có vấn đề gì hay sao mà anh lại thay đổi các map và sv như vậy .dù em đã theo từ đầu ss8 nhưng vẫn ko có cảm giác thân quen của cái mu hanoi đã tồn tại đc 12 năm mà em lại cảm thấy nó là hàng nhái của phiên bản mu thần long thì đúng hơn em nghĩ mu hà nội nó đã tồn tại đc 12 năm thì anh nên cho nó có bản sắc riêng của mu hà nội chứ .em nghĩ các map và các sv có lẽ ko ảnh hưởng nhiều đến sự tồn tại của mu .nên chúng em mong muốn anh cho bọn em đc tận hưởng cái cảm giác của muhn đã tồn tại 12 năm qua .còn về các vấn skill rồi cày reset rất ok .thân gửi anh fan những điều một game thủ thích muhn :)

3. đầu tư nhiều thì chắc 70% đấy là con buôn . đa số con buôn ở MU giờ thì đều chủ tiệm nét hoặc có vài máy tính cấu hình khủng có thể cắm hàng chục acc /1 pc

4. thế tôi MG 100k poi hơn đồ thua soul 80k poi thì sao :))

xcanglongx thích bài này.
  5. Cá nhân tôi cho rằng BỎ NGAY CÁI TRÒ ĐÁNH LÔ SKILL ĐI.

Lai La AnhKeNoDiEm đã thích.
  6. Thế tôi soul 125k point,42x skill thua dl vs dk kém hơn về mấy chỉ số trên thì sao????
    t

7. mình thấy ý của bác fan thế là rất hợp lý rồi. ae giờ chơi MU đa số cho vui . ko lên tạo điều kiện cho những dân buôn kiếm chác kiếm lời kiếm ăn ở MU này .
    còn về chủng tộc F mình đề nghị bác fan cho về đúng phiên bản wedzen . công giảm chuẩn. mong thủ cao hơn

Lai La Anh thích bài này.
  8. Đúng . Anh fan nên bỏ VSMM bằng skill đi . Chỉ chơi bằng bạc là ok rồi .
    @hoahong110 : Bạn nghic Elf nào đồ cũng có Pen + ring SK như NH sao ? Khôi haiz .

Có lẽ VSMM bằng Skill làm game nhạt đi rất nhiều ( đa số Xịt ) :))

9. tớ cũng đồng tình với ý kiến của bạn.game chỉ là để giải trí những lúc làm việc căng thag thui.những lúc rảnh thì ngồi chơi game.còn cuộc sống ở ngoài đời nữa chứ.đâu phải lúc nào cũng chơi game được.

xcanglongx thích bài này.
  10. Mg mạnh về train Ks tốt nhất strong các chủng tộc, pk mà khoẻ nữa thì...

11. cày sk = vé số may mắn cũng đc mà. đâu cần bỏ đi

12. đánh lô sk hay mà. ae mới tiến lên mốc 800 sk . chứ tự cày thì 3 4 5 năm nhé
    tôi thì sẽ 7 8 năm

13. Ý kiến trung cua ae đó bác @fantasymc bác vào cho ae ý kiến nào

nguyen dang duc thích bài này.
  14. theo tôi fan làm như vậy cũng vì ae cả thôi nhưng nên đóng cửa lô skill đi vì cứ lóp ngóp lên đc tý lại fang lô mà toàn xịt thôi nên cũng hơi nản biết rằng mình chơi thì mình chịu nhưng cày mãi mà ko lên nổi tới 100skill vì máu mê lô đề

xcanglongxKeNoDiEm đã thích.
  15. tôi thấy fan đang bế tắc lớn( ngõ cụt cho chính mình) ko có hướng giải quyết.(đó là cái khó của kinh doanh) cái này ko ai giúp đc.fan tạo ra Mu 12 năm nhưng chẳng hút ng chơi mấy ít ng chơi. Thứ 2 ko cân băg đc giá trị của acc và đồ. Vì nếu 1 ng mới chơi, họ thấy vài chục tri 1 acc. Họ nghe thấy chết hiếp ai dám đầu tư? Mà đua để đuổi thì bao nhiêu năm mới đuổi dc? Theo mình fan nên lấy lại cái cân bằng để Mu phát triển. Như giá acc, giá đồ.vv... Để tránh dân buôn bán họ đẩy giá quá cao...,, tôi chơi Mu khá lâu nhưng thích nhất thời 1.0 và ss3. Nhiều poi dư chưa chắc ăn dc acc ít dư đồ cũng vây? Bởi vì hack spen pro :)), tôi nhớ ko nhầm giá Mu leo thang từ thời mới ss4. Thực ra cái chính sách rất đơn giản để thay đổi nhưng fan lo lắng cho ae hàng khủng. Vì acc h quá có giá tri. Nhưng ko tìm ra hướng phát triển khác Mu sẽ mãi chỉ có 1 số lão thành chơi với nhau. Nói chung là fam pải quyết định của chính mình để Mu pát triển :)).

16. Mối bất hoà giữa con buôn và thường dân, đầu tư nhiều tiền và đầu tư ít tiền, kẻ nhiều thời gian và ít thời gian!

17. Vậy cậu nghĩ hàng khủng nào cũng giống nhau sau?? Hàng khủng nào cũng ăn bos bán RC đc sao? Đc cái này mất cái kia, ko có đồ mà đòi khủng thì cần gì phải đầu tư tiền. Cậu cứ thử cho MG full đồ khủng xem có đc như elf ko?? Train dc, Boss dc, pk cũng ko thua ai muốn bá đạo kiểu gì nữa.

18. Cá nhân Tôi thì thấy bản ss8 này Fan can thiệp vào các chủng tộc nhiều quá ( ngứa mồm nói thế thôi có gì không phải bác bỏ qua cho ) :(

KeNoDiEm thích bài này.
  19. T cũng là 1 game thủ gạo cội của MU và 1 số game khác như Đột kích, Fifa, liên minh, Võ lâm, gunny...và cũng đã từng nạp rất nhiều tiền đê quay báu vật, mua skill tướng, mua đồ, ăn sự kiện ... blah blah...
    Game nào cũng vậy, cũng sẽ có người nghĩ cách để bắt game nuôi mình. Ở đột kích có người nhận cày thuê kiếm tiền nuôi mình, ở liên minh thì chạy rank cho khách lấy tiền mua gạo muối, ở võ lâm nhận đi tống kim, săn boss, giữ thành để lấy tiền mua cháo cho con... Họ làm tất cả những việc đó cũng chỉ vì cơm áo gạo tiền hằng ngày...
    Chẳng hiểu tại sao @fantasymc lại cho rằng để Game nuôi người là sai mà cho rằng người nuôi game là đúng (:|
    Chẳng lẽ tự mình kiếm tiền nuôi mình là sai, là không phù hợp, mà tự mình kiếm tiền để giải trí là đúng :-?
    Nếu @fantasymc bảo MU chỉ để giải trí thì theo t nên fix lại toàn bộ MU như sau :
    Bỏ trung gian, ko mua bán gì hết, bán tất cả đồ trong shop loren ( ai thích mặc gì thì mua bằng 1 zen :)) )
    Bỏ KQXS, đánh bóng, sự kiện ...
    Cho tất cả nhân vật giống nhau như 1, ai thích pk thì pk, ai thích săn boss thì săn boss ... khỏi phải cày keo, ko phải log 1 máy 10 15 acc làm gì. Khỏi lo ko có chỗ train quái =))

Chứ đừng kêu là giải trí, lấy game nuôi game. Người ta lấy 10 20 acc nuôi 1 acc cũng ko phải là lấy game nuôi game sao, tại sao lại bắt chỉ đc 5 acc nuôi 1 acc. Người có điều kiện thì lấy 10 20 acc nuôi 1 acc, ko có điều kiện thì 3 4 acc nuôi 1 acc. T thử hỏi rằng ngoài đời cũng bắt nhà này chỉ đc nuôi 1 con hay 2 con thôi sao. Nhà người ta có điều kiện thì nuôi bao nhiêu chẳng đc đúng ko bác.
    Rồi còn các con buôn nữa, họ mua acc + đồ với giá chưa đúng, bán lại với giá đúng để kiếm lời. Kiếm lời để làm gì, để nuôi acc game hoặc chính họ. Họ trở thành con buôn để tự kiếm sống bằng niềm đam mê, sự nhanh nhạy của mình chứ họ ko đi lừa gạt, ăn cắp của ai bao giờ... Nếu như ở ngoài đời bảo dân buôn là ko tốt, ko đc làm thì chúng ta có cái áo mặc, có cân thịt lợn ăn hàng ngày ko:-?
    t nói hơi nhiều nhưng cũng chỉ nói lên tâm sự của mình thôi. Không cố ý gây xích mích hay thù oán với ai, nếu có đụng chạm tới ai thì xin bỏ qua nhé.
    Chào thân ái !

BÔNG SEN, Thanh.Tungcauchuong đã thích.
  20. em thích chơi Elf lắm em mong bác cho Elf về lại cái ngày 27/11/2014 đi em cảm ơn..

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi