Có ai biết cái gì xung đột với card mạng không???

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi cuzy92, 14/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hiên em đang cài con dell 4030 win7 64bit crack
    nhưng ko bik tại sao cứ mở firefox hoặc googlechrom có khi cả ie nữa thì cái card mạng nó hiện cái dấu chấm than
    có ai biết nó xung đột với cái gì ko.cái này em kết nối qua mạng lan nha.còn bây giờ em sài dcom thì nó không bị.chán ghê

2. Up cho chủ toppic :"> .

3. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

Lỗi này do Modem không cấp được IP cho máy.

4. Uuppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

5. Em cũng ko biết phải do modem không nữa.nhưng reset lại cái card mạng nó chạy được.à mà lúc được lúc không

6. Chưa đóng tiền mạng,e mới bị hôm nọ=))

7. ớ.lúc được lúc ko mà.à cái modem em có 2 cổng 2 máy sài.cái kia dùng xp chạy ầm ầm.mà e lại không thích cái xp.chán thế ko bik
    không ai bik cái này ak.híc híc

8. E cũng bị thế gọi điện hỏi thì nó bảo chưa đóng tiền mạng :)),a kiểm tra DNS xem xem mạng có bật ở máy k,k thì có thể hỏng gì đó ở main :))

9. byllithekid

byllithekid Guest

Đúng như beosmile nói.chưa đóng tiền mạng :))

10. *WestLife*

Start > Run> gõ "cmd"
    Gõ "ipconfig"
    View attachment 4198

Nói cho tôi biết Deafault Gateway của máy bạn là bao nhiêu. Máy bạn dùng Win 7 nên phải tìm Deafault Gateway của IPv4 nhé.

11. *WestLife*

12. Deafault gateway 0.0.0.0
    giờ em đang sài cái dcom.híc.
    còn tiền mạng làm sao thế được.đã bảo 2 máy sài.1 máy cài win xp thì chạy được.còn máy mình cái win7 thì xung đột đủ thứ

13. 0.0.0.0 tức là lúc này nó chưa nhận được tín hiệu từ modem rồi. lúc nhận được nó sẽ có thông số hẳn hoi ^^! bạn có thể xem lại driver cho card mạng xem đã cái chuẩn chưa nhé đôi khi cài win7 nó tự nhận driver nhưng chỉ là dạng tiêu chuẩn thôi chứ chưa chắc đã đúng với từng dòng máy nên có thể sẽ xảy ra tình trạng như vậy đó

14. cái này em kết nối qua mạng lan Cái này chứng tỏ cho thấy máy bạn đã trùng 1 địa chỉ IP nào đó trong mạng lan ! muốn khắc phục tình trạng trên khỏi bị nữa bạn nên thay đổi địa chỉ IP hiện tại của bạn thành 1 địa chỉ IP khác ( sao cho ko trùng với địa chỉ IP của các máy trong mạng lan ) là hết thôi !

15. Mình để ko để địa chỉ ip cậu ak.mà có để lại nó cũng bị thế.thôi đành sống chung với lũ vậy.

à quên.cái đĩa win7 của mình ko có driver card mạng cậu à,tớ phải lên tận trang chủ của nó để down load về máy khác rồi dùng usb để copy qua.nên do driver card mạng là ko thể

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi