Góp ý Có nên bỏ thuê đồ Vip

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi kelangdu9z, 26/11/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Còn 1% giá trị tổng bạc thuê đồ nữa chứ bác?

2. Bạn muốn mua sét nào thì ra chợ trời đăng mua giá hợp lý là có người bán ngay. (trừ sét đồ quý hiếm)

Còn muốn mua rẻ, bán đắt thì khó kiếm lắm!!!!

3. mình thỳ nghĩ nên hạn chế số lượng đồ thuê cho 1 sđt thỳ tốt, chứ tràn lan thế này ae nghèo muốn mua đồ cũng khó

4. theo mình thì thế này
    Bạn muốn mua đồ gì bạn cảm thấy khó mua bạn có thể lập topic trên chợ trời mua ( hiếm kiểu gì cũng có) vấn đề là bạn mua nó với giá bao nhiêu
    thứ 2: nếu bạn cảm thấy cho thuê đồ ngon bạn đầu tư 100k 200k....1triệu k bạc gì đó mua hết đồ cho thuê ( chả ai cấm) kiếm bạc như người ta. ( vấn đề là bạn có thích bỏ 1 đống tiền ra để làm hay không)
    thứ 3: nếu đã lập topic thì hãy ghi rõ CC kia là gì

5. thế những người nghèo ngta muốn mặc đồ vip thì làm sao hả bạn :))

6. nói thật chứ ko có cho thuê đồ, với tính cách này của thớt, chắc gì thớt đã chịu bỏ tiền ra mua đồ full mà kêu với chả ca =)))
    ai bảo đồ full ko có. giá cao hơn 1 tí thôi chứ xin lỗi nó chưa đến mức giá trên trời

7. đồ ex sét luck +9 cũng giá lên tới 800~1k bạc rồi :)) méo cả mồm luôn

8. đúng đấy mình nghĩ lên bỏ cái đó vì có người có tiền mua đồ lại ko víp bằng cái thằng thuê đồ

9. cho thuê bọn sói mới hết viek làm

10. không bỏ được đâu , nhiều người không có tiền mua đồ thì họ phải thuê , thuê đồ cũng có cái hay

meomeo thích bài này.
  11. thím nên sang chơi bên MU lậu ấy. mua đồ ( full thần socket ) ở trong shop luôn cho rẻ nha

bxtrieux5 thích bài này.
  12. nên bỏ đi chứ cứ tình trạng này thì dân buôn sẽ càng làm giá

13. Bạn muốn mua bộ gì sang box chợ trời posst xem có hàng không? Giá hợp lý là có hết (trừ hàng bị tiệt chủng từ lâu)

14. hay chỉ Fan mới dc cho thuê đồ và dc tùy chọn dòng SK :">

15. tớ ko phải là dân chơi đầu tư hàng vip. nhưng bết bát cũng sắm đủ cho char của mình full đồ hạng trung bạn à

16. bạn phát biểu chả có tính chất xây dựng chut nào =))

17. mình ko buôn, nhưng có tiền có bạc sẽ găm hét giá, hét max nhu cầu thị trường vẫn tiêu thụ là đc. bán gấp 2 mà vẫn có người mua thì tiếp tục ôm.

18. Mình cũng ủng hộ việc thuê đồ, như 1 bác nói là để trải nghiệm khi mà ko đủ tiền mua, chứ có ai muốn thuê mãi đâu. Khi nào mình có tiền thì cũng sẽ mua và mình chưa từng lo tới việc không mua được cả.

bxtrieux5 thích bài này.
  19. saivado1

saivado1 SuperMan

@kelangdu9z : Vấn đề trước đây BQT mở chợ thuê đồ VIP phục vụ cho nhiều đối tượng có mục đích khác nhau đã đem lại lợi ích cho cả người thuê và người cho thuê. Việc dân buôn thu hồi đồ để chuyển sang hình thức cho thuê thì đó là việc xét ở góc độ nào đó có lẽ chỉ có ảnh hưởng đôi chút tới nhu cầu người tiêu dùng muốn sở hữu vĩnh viễn đồ nào đó, nhưng họ không bán mà chỉ cho thuê thì đó chưa phải là xấu được. Họ chơi theo cách của họ, họ là người chủ đồ họ muốn làm gì là quyền của họ chứ bạn. Nếu dừng mở chợ thuê đồ VIP chưa chắc đã tốt.
    Bạn nên chơi theo cách của mình, đồ đắt quá mình không thuê nữa. Khi đó nhiều người như bạn thì họ phải giảm giá; mặt khác bạn có chắc bỏ thuê đồ VIP là bạn sẽ mua được đồ mình muốn, trong khi dân buôn treo giá cao... Còn nữa, với đồ có giá trị ai cũng muốn sở hữu như bạn khi rao bán vĩnh viễn liệu họ có muốn bán? Hay cơ hội bạn có thể mua được là bao nhiêu? Trong khi dân buôn là người nắm quyền quyết định đến giá.
    Họ không muốn bán chỉ cho thuê thôi, vậy sao có thể can thiệp quá sâu tới mục đích của họ chứ? Trong trường hợp này chưa hẳn là điều tốt.
    Thời gian qua chợ thuê đồ VIP tôi thấy mặt lợi nhiều hơn, nó không chỉ là giao dịch thuê và cho thuê đơn thuần nữa, nó còn có tác dụng trao đổi cho mượn đồ miễn phí mà không lo bị mất đồ, đúng hẹn trả là phải trả hay một cách khác như một số anh em đã làm để tránh hỏng đồ... => có tác dụng vậy sao phải bỏ chứ.
    Nếu ở góc độ muốn kiếm đồ mình muốn chỉ vì không có để mua tôi ở vị trí bạn có lẽ đúng là hơi bức xúc nên tôi hiểu cảm giác này, nhưng nhìn lại và rộng ra chút với quyền chủ đồ và lợi ích chợ thuê đồ VIP mang lại thì bức xúc đó không là gì cả. Mình phải theo lợi ích lớn, cái chung và phần đa hơn thay vì chỉ nhìn góc độ cá nhân bạn nhé.

@DaiPhapSu : để thỏa mãn nhu cầu của tất cả thành viên chắc chắn là điều không thể, bởi member đến với game ta có nhiều mục đích khác nhau, đối tượng khác nhau.
    Nhưng mục đích chính mà game chúng ta tồn tại đến bây giờ đều xuất phát từ niềm đam mê, hay đơn thuần là kỷ niệm bước tới thế giới game online đầu tiên tại Việt Nam.
    Sự tồn tại đến nay đã gần 13 năm rồi. Như vậy, trước kia member gần như (nếu không muốn nói là toàn bộ) đều là thanh thiếu niên, còn mang đậm tính hồn nhiên, vui vẻ, thoải mái, năng động... cũng vì đó mà game khi đó có nhiều cái thấy vui vẻ, hồn nhiên..., theo năm tháng trưởng thành hơn, nhiều mối quan hệ hơn, nhiều vướng mắc về gia đình, cuộc sống mưu sinh... sự tính toán kỹ hơn mà không thể phủ nhận được rằng sự vui vẻ hồn nhiên ngày nào giảm sút là điều dễ hiểu và cũng xét là đúng thôi, bởi cuộc sống mới là nền tảng cho sự tồn tại và giải trí chỉ là phụ họa.
    Trong khi trên thị trường hiện tại xuất hiện khá nhiều game online nên bị phân chia member là tất nhiên, có những em nhỏ, cháu nhỏ không biết đến MUHN không có gì là lạ cả.
    Do vậy, không thể nói thế hệ sau "đệch thèm chơi" do dân buôn hay thánh rác được, nó không liên quan tới nhau.
    Hoặc không thể dồn hết lỗi cho BQT, trong khi BQT luôn muốn và thực hiện việc an toàn nhất, tốt nhất, công bằng nhất cho member không riêng cho một nhóm đối tượng riêng nào.
    Gần đây tôi thấy bạn tỏ ra bóng gió thế này thế kia BQT, không biết bạn đến với game MUHN nhằm mục đích gì vậy? Nếu muốn góp ý điều gì bạn vui lòng viết rõ vấn đề đó ra để BQT có thể xem xét ý kiến đúng/sai/hợp lý, không phải viết vài từ theo phong trào không rõ ràng. Đáng quý hơn là vạch ra hướng giải quyết việc đó, chứ không phải viết vài từ vô nghĩa hay bóng gió, bế tắc không đưa được ra hướng giải quyết.

ConBuomthandaodh đã thích.
  20. cái ji cũng kêu Cha này chắc quê ở Khánh Hoà khóc kinh

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi