Góp ý Fan nghiên cứu để giúp Mu nhẹ hơn

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi rongdat2003, 29/11/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mu hiện nay so với bản SS6 nặng hơn rất nhiều, lúc trước máy mình chạy được 3 acc giờ chỉ chạy được có 1 acc thôi.
    Hiện nay để load Mu lên Ram tới gần 400MB là do data của nó quá nặng, trong khi việc anh em chạy hết các map là không có, thập chí nhiều map không bao giờ lên.
    Vậy mình xin góp ý với Fan để giảm bớt dữ liệu load lên Ram là Fan tạo 1 bản nhẹ hơn với việc chỉ loàd một số map cơ bản như nhiều anh em chưa lên tới và nhiều map cũng không bao giờ lên (như Kalima 1-7, rakilon, arena, lorenDeep, ...).
    => nhiều map mà anh em ko sử dụng đến nhưng vẫn load lên Ram làm máy nặng hơn rất nhiều vậy kính mong Fan tạo 1 bản mà bỏ bớt các map để anh em thấp có thể chạy được thêm acc và giúp máy nhẹ hơn.

lamlaitudau1 thích bài này.
  2. tắt hiệu ứng đi h + f9 là ok

3. h và F9 chỉ giảm lag thôi chứ không giảm dung lượng lên Ram và Cpu

4. Thật sự quá khó ! Khuyên bạn nên làm con ram 8G x2 kênh đôi thêm VGA rời là ok con gà đen

5. Như vậy mới tránh tình trạng 1 ng cắm 4-5 acc để ks hết bãi ngon

6. mình chả biết tn. vẫn máy đó. ss6 cắm đc 4 acc là k giật, lên đầu ss8 thì 6 acc. sau lần bảo trì vừa rồi lại toàn disconec. mới vật tạm 2 acc để pt thử sau dis. đis liên tục luôn. giờ cứ online đc 3 phút đis

7. Bạn có dùng trình duyệt Googchorm ko? nếu dùng Chorm or IE thì gỡ bỏ sài Fifox nhé. An tâm lướt web xem phim ko lo bị dis MU.

8. mình dùng Cốc Cốc bạn nhé. đn vào game vẫn vào bằng Fifox thôi. từ ss6 đến giờ máy chưa cài lại lần nào. trc bảo trì máy chạy 5 acc là ok. sau bảo trì cứ đis hoài dù mới 1 acc. hay do mạng mình?? máy khác đn game k sao

9. saivado1

saivado1 SuperMan

@rongdat2003 : Bạn vào data xoá các map, file... Bạn cho là không cần thiết đi.

10. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

cốc cốc là cháu ruột của Chrome bạn nhé. Xóa nốt cốc cốc đi bạn xem tình hình ra sao

PhucCoi thích bài này.
  11. có 2 vấn đề để xoá là file dò để load chương trình và file để xoá => nếu mình biết file dò là file nào và cái nào là map nào mình cũng xoá bớt để cho nhẹ

12. 6 ac CPU có 60_65 % chỉ có Ram là ngốn thôi

13. lại không vào được Mu rồi bacFAN roi

14. côcoc bạn vẫn dis bt nhé. Khuyên bạn dùng fifox bạn lướt cả ngày vẫn mượt. ai cũng như bạn thôi./ chomme vs coccoc là dís MU

15. @@ cụ nào chỉ em chơi 2 acc với

16. tôi dùng chip celeron 2.60GHz ram 4g mà..tôi 1 acc ma CPU đã lên 55% rồi. 2acc 100% luôn. chẳng dám cắm 2 acc

17. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

Mình chơi MU = Lap cắm 3-4 acc vẫn dùng trình duyệt Chorome bt mà

18. Đệch lap chuyên game corei 5 card 750 =))

Sở Bá Vương thích bài này.
  19. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

Bố con tó cái gì cũng rõ :))

Sở Bá Vương thích bài này.
  20. mình chỉ cắm 2 acc từ khi updata đến giờ trước kia 3~4~5 acc bt :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi