Góp ý góp ý về một số acc chuyên cày rác

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi hunter985, 7/8/18.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. theo nghiên cứu sơ bộ thì nguyên do acc rác không phải sau 24h không rớt zen, sau 48h không rớt item và không nhặt được đồ ( lý luận 1 chiều không có căn cứ) :D
    hiện tại fan fix kiểu này phải nói là hơi sâu, gây khó khăn cho anh em đi làm, nên mạnh dạn đề xuất công bằng như sau
    1 - Trả lại cho anh em như cũ sau 24h không rớt zen nhưng vẫn rớt item và nhặt đồ bình thường
    2 - Sau 36h on (thay đổi do fan) cho ngắt kết nối máy chủ hoàn toàn bắt buộc phải đăng nhập lại , lý do: vì một số máy cắm thông quá nhiều ( trường hợp này không phải do đi công tác mà chủ yếu do cắm rác máy tốt, một mày on nhiều acc và nhiều ngày mới rs một lần, sẽ có tranh cãi người ta có tiền nọ tiền kia...)
    3. Cần thiết sẽ bỏ mua bán onlife biểu tượng cửa hàng, để cho các map như k5 k6 buộc phải về máp cơ bản như noria để bán hàng...( sẽ gây mất time nhiều cho các acc cày rác và một ít time cho người chơi)
    4. Thi thoảng thả boss dame phù hợp ở các máp yếu lý do cho một ít acc phụ về làng nghỉ ngơi cho khỏe.
    5. Hạn chế quyền lợi acc không chính chủ, tất cả item acc không chính chủ cũng không quang được, lý do vì nếu nhiều acc không chính chủ đăng ký chính chủ thì cũng rất mệt, vì đã trải nghiệm mỗi lần tắt mạng là 1 số acc phải lấy MUT để đăng ký lại
    ...... một số ý kiến còn lại cho anh em, vì đề bài fan đặt ra là hạn chế acc rác, nên dựa theo đầu bài hạn chế được acc rác nhưng những người chơi game vẫn đảm bảo quyền lợi
    trên đây tôi viết trên quan điểm cá nhân, nên ít nhiều sẽ động chạm đến quyền lợi cá nhân của anh em, nên nếu thấy chưa hợp lý hay gì đó ae góp ý, phản biện được tôi phản biện, không thì tôi lúc lắc. cái gì nếu không quá mong anh em bỏ qua, thân

2. ko biết sau 24h ko rs nhưng ko uot + ko thay đổi map có rớt ren + đồ ko ( khả năng vẫn rớt bt ) @fantasymc a xem lại cái này nhé.

3. Thấy mỗi ý này hay :
    4. Thi thoảng thả boss dame phù hợp ở các máp yếu lý do cho một ít acc phụ về làng nghỉ ngơi cho khỏe.
    Thả cho con nào khoẻ như con boss ở Uruk vào thì mát máy :))

ChanHunghunter985 đã thích.
  4. Thả thế acc khỏe tha hồ săn boss ;)) lợi nhỉ

5. 1 - có cũng được , không cũng được ! vì mâu thuẫn việc bạn đang muốn fix rác mà lại đi bỏ cái 24h ko tớt item
    2 -độc quyền quá , người chơi muốn cắm bao nhiêu là quyền tự do và ngắt kết nối thế đảm bảo loạn !
    3 - Ex 2-3 ngày nhặt full rương và cất lên cửa hàng vẫn dư bạn , khả năng cũng không phù hợp lắm !
    4 - thả boss , acc khỏe tha hồ săn khả năng cũng không ổn
    5 - cái này được
    Muốn hạn chế theo mình chả dại , vì như này đã ổn rồi , giờ mở thêm event thu hút người chơi mới , mới quan trọng , có cung cầu có đông có ks tranis thì mới ổn

kecodoccz, hunter985Em Về Đi đã thích.
  6. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Acc ko rs vẫn rơi item vẫn nhặt dc đồ 1 tháng 1 acc cắm chay nhặt ex dc >100-150 ngọc, 10 acc 1000-1500 ngọc.
    Cắm k6 bãi ngon 1 tháng ko rs nhặt ex vẫn thu 200 ngọc.
    Cắm 30 acc 1 tháng kiếm 30-35k ngọc hơn 2 củ vnd ko mất gì lộc lá quá.
    Auto click keyboard tự nhặt đồ tự phi shop ngày 1 acc kiếm 600-800m.
    Vậy xem ra bỏ hạn chế ko rs vẫn nhặt dc đồ thì acc không cần phải rs cứ thế kiếm nhẩy :))

7. theo mình đã chơi về lâu về dài thì phải mạnh mới ks được, lúc đó theo thời gian sẽ tự phải cày cuốc và trang bị vũ khí hạng nặng để ks không thì mất bãi

Em Về Đi thích bài này.
  8. cái cửa hang chủ yếu phục vụ bán đồ tại chỗ chứ ít khi mua tại chỗ, auto như bạn nói vì chưa biết nên chỉ hiểu được là tự mở cửa hàng tự bán đồ nhặt được, còn tự động auto về máp cơ bản bán đồ rồi tự move di chuyển thì mình chịu, chơi game thế thì đúng bó tay thật

9. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Ko hẳn đâu cậu, cắm rác k5 ko rs nhặt ex cực khủng.
    Hơn nữa auto mouse click and keyboard hiện tại vừa tự nhặt đồ vừa tự phi shop bán zen ngay trên map kiếm cực acc (gấp 2 lần cày zen theo hình thức reset).
    Cậu thử để ý xem, tuy hạn chế như thế mà zen vẫn tụt giá thảm hại thì k hạn chế thì không đầy 2 tháng nữa zen còn 150b/1 tỉ.

tungkutehunter985 đã thích.
  10. khó phản biện được bạn
    1, không phải là fix rác mà là fix acc rác ae nhé
    2.vì quyền game thủ thích cắm bao nhiêu tùy tôi (động chạm nhân quyền :D) , nhưng ae cũng nên cân nhắc lượng rác bỏ ra với cháy máy tính gây nguy hiểm. như sét đánh, chập cháy mà không có người ở nhà, mình có xem phòng cháy chữa cháy người ta chỉ cần đốt 1 mẩu giấy nếu gặp bàn ghế hay gì bay ngôi nhà trong vài phút..(cái này nghĩ hơi xa),
    4. ý mình nói boss khỏe nhưng rơi đồ trị giá vài chục ruud cũng chả có ai săn, ví dụ như atlan2 có con nhện biển đó ae

nghiahy thích bài này.
  11. thực sự mình ko biết, vì nghe đồn k5 nhiều ngọc ngà châu báu nên cũng lên vài ngày, nhưng cũng chả được là bao như thằng tù giam lỏng nên bỏ, chuyện rơi zen rác fan có thể fix giảm số lượng được mà ae, zen đợt này giảm theo mình nghĩ 1 phần ăn spin bán nhanh, một phần 1 số anh em ôm zen bán nhỏ giọt thanh lý, chắc chắn zen sẽ lên trong tương lại chứ ko giảm, về cơ bản ngoài đời chỉ có vàng là tiền thật, cũng như trong game chỉ có bạc là tiền thật, còn lại chỉ là hình thức trao đổi thỏa thuận, mà zen rẻ anh em cũng có lợi mà, đeo thần mã chạy lông nhông vào stadium p16 hay p8 mà ko bị sót ruột

Em Về Đi thích bài này.
  12. Căn bản a @fantasymc ko để ý đến acc rs 0 lần vẫn nhặt đc đồ , nên ở atlans , devias2 hình như toàn nhân vật rs 0 lần thì phải ... =.=

hunter985 thích bài này.
  13. còn đang nghi ngờ một số nvp hết giờ đào ngọc, không chịu out ra ngoài, để mai đào tiếp,bằng chứng là vì nhiều lúc đang đào bãi tím có ông xuất hiện ngay giữa bãi, trong khi mình rs mới vào được.

14. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Zen ko lên dc đâu bạn :D , ngày trước giá zen lên do đội cày PA lách luật ăn nên tốn zen khá nhiều. Hiện tại skill nhiều quá rồi nên đội đó ko dùng đến nữa.
    Nói chung về acc rác nói sâu nan giải lắm, fan cũng tham khảo ý kiến chán rồi mới ra quyết định, bên cạnh fan là 1 đội ngũ tư vấn khá hùng hậu và kỹ nên tôi nghĩ ko phải ko có lí do đâu.
    Nói thật là dân pro rác nó là Khác người nên dù hạn chế thế này đã kìm hãm bớt 1 phần chứ ko hạn chế thì sắp tới nổ máy chủ :D

15. mình cũng đã theo dõi tưởng rằng sẽ xanh ai ngờ đỏ.phòng vẫn đông thậm chí đông hơn. xuất hiện nhiều nvp rs thấp rất nhiều. mục đích chắc cậu cũng hiểu. vấn đề mình đưa ra là về lâu về dài. dù fan quyết định thế nào thì cũng là vấn đề khó mà anh em

Em Về Đi thích bài này.
  16. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Vừa nói xong die luôn kìa ;))

hunter985 thích bài này.
  17. riêng dòng elf dl thấy bị fix rất ác
    1 ngày không rs không rớt zen nhưng vẫn rớt đồ nhưng mà không nhặt đc luôn

Em Về Đi thích bài này.
  18. mình log lại acc thoải mái chỉ tội ae vài chục acc vất vả thôi

19. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Tinh ý vcc, chuẩn là elf DL bị fix ác liệt @@

20. cái này không khả quan. vì dạo này tôi chạy thể dục chết cả sói mà ko tìm thấy Rồng thần, rồng thiêng. Thi thoảng mới gặp được boss vàng,
    ý kiến như bác cũng tốt, nhưng những ý kiến tích cực như chủ top thì ít còn phá hoại thì nhiều :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi