Góp ý Góp ý về những thay đổi mói đến Fan và Ban quản trị MUHN

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi PhapSuVuiTinh, 12/11/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Cảm ơn bác @fantansymc đã lắng nghe nỗi lòng của các gamer =D>
    Một lần nữa mình xinh được mạo muội bác fix vấn đề sử dụng cashshop đồng hồ cát nhé. khi nào online thì tính, khi nào out dừng như vậy rất tiện và tiết kiệm cho a.e,. Phần lớn a,e đi học đi làm, ít người mà ngồi cả ngày treo máy được, máy tính nó cũng hông phải là hòn đá cũng phải có thời gian nghĩ ngơi bao dưỡng nữa. Mong bác xem xét đề nghị này :) tks

Long Nguyễn thích bài này.
  2. Đồng ý với ý kiến này

3. - Đọc tốp pic này mình cũng có 1 vài quan điểm đồng tình với chủ tốp. thật ra từ khi lên s8 đến nay về cơ bản mọi vấn đề đều tương đối tuy không thuận lợi như s6, nhưng về sơ bộ có thể chấp nhận được. chỉ có 1 vấn đề tôi cũng băn khoăn và thấy đáng suy ngẫm đó là chơi game cũng phải tuân theo nhưng quy luật chung đó là sự canh tranh và tuân theo nguyên lý phát triển. Không phải ngẫu nhiên mà các gamethu tạo ra được 1 ttd 3 max, để làm được điều đó các game thu phải đánh đổi rất nhiều thời gian, tiền bạc...đó là điều ai cũng hiểu, vì vậy họ phải được hưởng thành quả xứng với công sức mà họ bỏ ra ( điều này có nhiều gamethu đã được lợi trong hơn 1 năm qua kể từ khi có life) do vậy có thể xem là 1 sự trả công xứng đáng và có thể chấp nhận được. nhưng có 1 điều mình thấy hơi thất vọng vì BQT đưa ra thay đổi quá nhanh làm ae gamethu chưa kịp thích ứng đã tạo ra hiệu ứng như fan và các bạn đã biết, theo mình cái gì cũng phải thay đổi 1 cách từ từ phải vậy không các bạn?
    -còn việc fan bảo quy định như vậy để hỗ trợ cho ttd và để cho người mới chơi đỡ nhàm chán. nói thật với bac giờ chơi muhn chủ yếu là ae gắn bó lâu năm và ae có tiền chứ người mới chơi để theo kịp ae gắn bó lâu năm là điều không thể, chỉ có ae có tiền mua ac để chơi chứ cày kéo từ đầu thì không tồn tại được ở MUHN. Bởi đơn giản 1 điều hiện tại để chơi được muhn bạn phải có vài triệu mua ac, mua đồ, chứ giờ bảo cày rs và sk để có 1 ac 3 max cũng là vấn đề nan giải, vả lại giờ ác 3 max cũng it người choi rồi. Do vậy theo mình BQT cần có 1 sự điều chỉnh hợp lý có lợi cho cả mọi người. đó là điều ae mong muốn.

4. Chuẩn từng chữ luôn. Từ khi ss8 ra đời + những thay đổi mới mẻ khiến tôi càng yêu MUHN hơn. Tôi tin chắc trên thị trường hiện tại ko có sever MU online nào đáng tin cậy như MUHN. Tôi tin nhiều ae MUHN cũng có suy nghĩ giống như tôi.
    Chỉ mong rằng admin giảm nhẹ 1 số chi phí: Chuộc t/m, phí reset master skill,.... Bán thêm 1 số cash shop cần thiết. Xây dựng 1 môi trường giải trí thân thiện. Nhưng cũng ko thể bỏ qua 1 vài event có tính cạnh tranh khắc nghiệt để game thủ thỏa sức cạnh tranh.

5. không hiểu sao a e cứ kêo nhiều về vấn đề auto nhỉ,2 ưu điểm vượt trội của ss8 so với ss6 chính là bản auto và bảng mater skill mới,
    ko có au to hoặc au to mất phí dk và qb cày sao đây,với những máy khoẻ lock được nhiều acc thì không nói,nhưng bản ss8 này thật sự năng hơn ss6 nhiều mình lock 2 acc để chuyển đồ đã disconec,lúc trước thì a e kêu tỷ lệ rớt zen thấp,đã thấp sao giờ lại còn kêu bỏ auto,
    có au to chính là anh fan đã tạo điều kiện cho những a e di làm ko co time kiếm ít zen rs,mà au to co được nhiều nhặn gì đâu mình cắm skill cả tuần cũng chỉ đủ ngọc và zen rs dc 4,5 lần là cùng,giờ còn mất phí nữa ai dám dùng,nếu phải mất phí a fan phải trừ các chủng tộc ko thể tự cày 1 mình như dk,dl,qb ra

nhưng chủ topic nói cũng đúng bản thân e là 1 người trung lập (hiện tại không chơi 1 chủng tộc nào)
    game online muốn ổn định và phát triển lâu dài cái cần nhất là là tính ổn định,chứ nay thế này mai thế kia thì ai dám đầu tư tiền bạc vào,
    lúc đầu mới lên ss8 a e cũng kêu ca và thất vọng rất nhiều khi vì những thay đổi quá sốc hay sao,nhưng đần dần adm cũng điều chỉnh cho phù hợp dần,nói tóm lại sự thay đổi quá nhiều sẽ khiến người chơi hoang mang và ko còn tin tương nữa
    lấy 1 vd cho dễ hiểu : đột ngột 1 ngày bộ rồng xanh của dk thành đồ 380 thì a e game thủ sẽ phản ứng ra sao,hay lên ss9 mg bông nhiên thành chủng tộc manh nhất gồng máu được như dk liệu người chơi có thể chấp nhận được không
    kính mong anh fan xem xét

Last edited by a moderator: 13/11/14
  6. Bác @fantasymc cho em hỏi là là trk kia em thấy nhân vật đua guil cũng cộng thêm lần rs..............
    Bjo do bác điều chinh lại cách tính TTD,TTX mà mg của em nó đang TTX nếu rs thêm 1 lần nữa thì nó lại hết TT vậy bây giờ tham gia đua guil thì có lên 300 không...............

7. mới đổi poi dư thêm 2k6 mất 2 tỷ thì gặp quả fix ttd như sét đánh :))
    MUHN vẫn thế Người có quyền thay đổi mọi thứ và người chơi chỉ có 2 cách là thích nghi hoặc nghỉ =))

8. thực sự là nản a FAN lấy ttx ko em cho nè chán chẳng buồn chơi...

9. Chủ toppic thấy sock nên thế thôi. theo mình nghĩ auto là một cái có lợi cho tất cả, ai cũng có thể chơi được, nếu như bạn nói thì bỏ luôn end end đi thì bạn nghĩ sao? cứ như xưa muốn cắm được thì gài tăm vào, lúc đó chắc bạn còn kêu dữ nữa vì lúc đó mấy con ttd của bạn không phải vứt xó mà sử dụng làm gì khi cắm tăm thì chỉ được 1 acc thôi.
    Có auto sao bạn không sử dụng, bạn cũng có thể kiếm thêm 1 chút chi phí mà. Cái gì bạn cũng muốn có lợi cho mình, còn người khác phải thiệt thòi thì bạn mới chịu, và khi người khác thiệt thòi họ lại kêu la giống như bạn vậy thôi, vậy admin lại fix tiếp và tiếp tục 1 vòng luẩn quẩn.
    trong diễn đàn có rất nhiều toppic như Suol giờ dùng để làm cảnh, MG chỉ làm kiếp cave, Dk thì cày cực, QB thì tuyệt chủng, Elf thì bá đạo,... rút cục Fan fix hết, thế là đụng vào quyền lợi anh này thì anh này kêu, đụng quyên lợi anh kia anh kia kêu. => cái gì cũng than được (mà toàn than có lợi cho mình không nghĩ đến toàn thể MU)
    Theo em nghĩ các chính sách Fan đều hợp lý, Tân thủ rõ là tân thủ không thể chối cãi được, đúng là mình cũng có MG nhưng KS nhau với mấy tên TTd cũng mệt.
    Bạn thắc mắc nhiều nhưng chính sách Fan đưa ra đã giải thích rồi.

saivado1 thích bài này.
  10. mình thích và chờ đợi nhất ss8 này chính là bản auto mong bác fan đừng thay đổi làm gì cả
    nếu cắm auto chỉ để nhặt rác thì tiền điện, tiền quán net cũng quá mấy viên ngọc nhặt được rồi
    au to là để cho dk và qb có thể tự cày 1 mình được
    mong bác fan đừng bắt mất phí này nọ giờ zen ngọc đâu có rơi nhiều như hồi ss6
    cả tuan mình chỉ dám rs mấy lần

11. ko còn gì để thắc mắc.chỉ tiếc là mới mua 2 em mg ttd.giờ là phế vật

12. nhà mình theo bác FAN từ 2003 đến giờ bác FAN làm thích như thay đổi như thế nào thì nhà chienchoe cũng chiều hết sao phải soắn :))

13. Đồng quan điểm với bạn này

14. Không muốn chơi nữa thì chuyển cho mình nhé, cho Fan làm gì cho phí đi ty ;))

15. Đấy là gió chiều nào xoay chiều đấy, bác công nhận thích nghi tốt thật =D>

chienchoe thích bài này.
  16. bác fan @fantansymc đã chốt rồi mà các bác cứ moi lên làm gì cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ >:)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi