8 về game Hỏi - Đáp các thắc mắc về game, diễn đàn.

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi gamemuvp, 16/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. saivado1

saivado1 SuperMan

@Nguyentamhy2016: ô skill đó có tăng sát thương bạn nhé mỗi tội tốn khá khá Skill :)

FreeTimeNguyentamhy2016 đã thích.
  2. A cho e hỏi là :
    1) E có thể đổi tên nick dd đc k?
    2) dame qái one hit ở các map : island, karutan2, k3 là bao nhiêu?
    3) E thấy box hướng dẫn cộng point MG thì có các mốc điểm max tốc khác nhau. Các mốc này khác nhau ntn vậy?
    4) Sự kiện săn báu vật, nếu nhân vật phụ nộp báu vật thì có đc hưởng giải cơ bản k a? Giả sử thêm là nếu đc giải cá nhân xuất sắc nữa thì số rs + nv chính hay là k có lun? Và báu vật có chuyển vào hòm đồ hay giao dịch đc k a?
    E cảm ơn

Last edited: 28/6/16
  3. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

@CapDomos
    1. đổi được bằng cách lập ID mới.
    2. damge quái bạn lên tự test và trải nghiệm. thường các map trên damge từ 150k-500k tuỳ từng loại
    3. mốc điểm đấy là theo từng khoảng poin để train hiệu quả nhất. còn tốc độ max 760 tầm hơn 10k agi là max

CapDomos thích bài này.
  4. A cho e hỏi thêm là
    4) Sự kiện săn báu vật, nếu nhân vật phụ nộp báu vật thì có đc hưởng giải cơ bản k a? Giả sử thêm là nếu đc giải cá nhân xuất sắc nữa thì số rs + nv chính hay là k có lun? Và báu vật có chuyển vào hòm đồ hay giao dịch đc k a?
    E cảm ơn

5. gamemuvp

@CapDomos săn bảo vật nhân vật nào cũng được vì tính theo acc chứ không theo nhân vật, gửi được vào hòm đồ.
    tuy nhiên nếu được top 10 thì chỉ được cộng cho NVC

CapDomos thích bài này.
  6. saivado1

saivado1 SuperMan

@CapDomos:
    1. Thành viên BQT cấp cao mới có thể đổi tên ID diễn đàn được bạn nhé!
    2. Damage one hit bao nhiêu ở map nào không phụ thuộc vào chủng tộc nào mà mỗi nhân vật cộng damage khác nhau sẽ cho damage one hit khác nhau.
    3. Không chỉ MG max tốc độ chỉ có một mốc là 760, riêng DL là 699. Tăng thêm chỉ tăng thêm thủ còn tốc độ không tăng thêm.
    4. Sự kiện săn bảo vật nhân vật nào trong cùng một acc cũng có thể nộp để ghi điểm chung, nhưng số lần reset cho top 10 giải cá nhân sẽ xét cộng vào nhân vật chính trong acc đó (chưa relife và sau thưởng reset thì tổng reset >= 1k); báu vật có thể di chuyển vào hòm đồ nhưng hiện tại không giao dịch được.

Last edited: 29/6/16
    FreeTimeCapDomos đã thích.
  7. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

@gamemuvp e lâu ko vào mục vay bạc nên giờ ko biết mong anh chỉ gúp.cảm ơn.

8. gamemuvp

Bạn cần chỉ giúp như thế nào

9. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

lâu rồi em cũng ko vào phần vay bạc.
    1. nv của e 2k 28k dư .vay được bao nhiu bạc. cảm ơn.

10. gamemuvp

tỷ lệ vay bạc vẫn như ngay xưa em muốn biết chính xác vay đuọc bao nhiêu thì kích vào phần vay bạc và thử vay với con số 100k bac nó sẽ hiên chính xác acc em vay đuọc bao nhiêu

hunghdz thích bài này.
  11. Bác @saivado1 cho e hỏi ngoài lề chút, vì e đã đăng trong box chủng tộc rồi nhưng mà đến nay dù rất lâu rồi mà chưa có câu trả lời. Bác cho e hỏi ở bảng C của nhân vật có ghi: "Khả năng ATK S" ; dòng dưới ghi là "Khả năng ATK" vậy ý nghĩa của những từ viết tắt đó là như thế nào? Cảm ơn b nhé!

12. Mod xin cho hoi trước đây khi trian bi PK còn có thể kéo thanh thư thoậi để kiểm tra xem ai pk mình bh lâu ko vào la ko biêt ai PK minh vậy hướng dân hay làm ntn để xem ai giêt minh đc ko

13. saivado1

saivado1 SuperMan

@Pr0k0m : ATK là một từ viết tắt của Attack (tấn công), S là viết tắt của Successfully (thành công, hoàn hảo)
    "Khả năng ATK" tức khả năng tấn công với người chơi khác
    "Khả năng ATK S" cũng là khả năng tấn công nhưng có tác dụng riêng với quái.
    Bạn có thể để ý 2 dòng này ở phiên bản SS8 về trước được ghi là: Khả năng tấn công (hoàn hảo) thì cái "Khả năng tấn công" chính là Khả năng ATK và cái trong ngoặc "hoàn hảo" chính là Khả năng ATK S
    @viprua2006: Bạn có thể gõ Enter >> click vào Tab Hệ thống >> trở về cách chát ngày xưa SS8 trở về trước: chat, kinh nghiệm... về cùng một góc >> cuộn lên xuống như để xem bạn nhé!

FreeTimeHải Minh đã thích.
  14. em làm phiền bác @saivado1.em thấy ss11 nhiều sách thuộc tính mới vậy cho em hỏi là có tổng bn sách thuộc tính mới,và so sánh với sách cũ thì ra sao ạ

15. saivado1

saivado1 SuperMan

@duonghiennhi:
    + Các sách (vật phẩm) thuộc tính tại SS11: Sách sơ cấp Muren, cao cấp Etramu, phong ấn Kundun 1; 2, dao đấu sĩ, khiên chiến binh Lorencia, khuôn anh hùng, khiên ám thuật, dao huyết sĩ.
    => Hiện tại có: 9 loại * 5 thuộc tính/loại = 45 loại
    Và sách (vật phẩm) thuộc tính khác đang được cập nhật theo phiên bản.
    + Tất nhiên sách thuộc tính nào có nhiều dòng, đã khảm, level, hạng, cấp, chỉ số sách lớn hơn thì mạnh hơn.
    Tuy vậy các sách mới ở SS11 mạnh hơn ở SS8 (so sánh các thông tin trên coi như tương ứng là giống nhau); nếu cùng loại, thông tin giống nhau thì cả 5 thuộc tính là như nhau.

FreeTime thích bài này.
  16. Mod @saivado1 cho hỏi , Nếu relife bắt buộc phải bỏ vc hả anh , hay relife vẫn còn điểm vc vậy . e đọc quy định chỉ thấy ghi đổi chủng tộc bỏ vc mới relife đc

17. gamemuvp

Relife vẫn giữ nguyên chủng tộc thì không mất poin vc. Bạn đổi sang chủng tộc mới thì mới bị li dị.

yeuanh86saivado1 đã thích.
  18. saivado1

saivado1 SuperMan

@yeuanh86: Nếu bạn relife đồng thời có lựa chọn thêm đổi chủng tộc => Bạn mới bị mất point VC nhé.

FreeTimeyeuanh86 đã thích.
  19. 2 anh ơi!lúc trước e có mua 1 acc chồng khoảng 134k pois k kèm vợ,k biết ai cầm vợ mấy hôm trước đã ly hôn với acc của e.sao của e vẫn giữ nguyên 134k pois vậy
    Anh @gamemuvp và a @saivado1 vào trả lời giúp e với.hic mất pois vc chả còn tâm lý muốn cày kéo nữa a ạ

20. gamemuvp

Giờ rs là mất còn chưa rs thì vẫn còn.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi