8 về game Hỏi - Đáp các thắc mắc về game, diễn đàn.

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi gamemuvp, 16/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. anh cho em hỏi tăng mns của sâu tăng bn poi vào cột nào thì max búp mns của sâu vậy ? điểm sk em đã cộng max nhưng đang thắc mắc ko biết cộng poi vào cột nào và cần bn poi là max hấp thụ mns của sâu @saivado1 @gamemuvp

2. saivado1

saivado1 SuperMan

@141191: Với soul MNS phụ thuộc vào 2 yếu tố: Agi và Ene (trong đó Agi chiếm tỷ trọng cao hơn Ene).
    Cứ 50 point Agi >> tăng 1% MNS
    Và 200 point Ene >> tăng 1% MNS
    =>Tỷ lệ tăng %MNS sẽ là:
    Ene/Agi = 50/200 = 0.25 => Ene = 1/4 Agi

Nói cách khác:
    %MNS = (Agi/50 + Ene/200)%

=> Phải cộng cả 2 chỉ số point Agi và Ene => Muốn Max %MNS phải cộng một chỉ số Agi hoặc Ene rồi sang chỉ số còn lại theo tỷ lệ:
    Ene = 0.25 Agi hay Agi = 4 Ene bạn nhé!

Last edited: 24/9/16
    YeuVoNgo thích bài này.
  3. vậy 22k poi có đủ cộng max dc mns ko à anh

4. saivado1

saivado1 SuperMan

@141191: %MNS phụ thuộc vào Agi và Ene.
    %Hấp thụ sát thương = 10% (mặc định ở soul) + %MNS (cộng point) + %MNS (cộng Master Skill) + %Hấp thụ sát thương cánh + %Hấp thụ sát thương của Pet).
    Ở trên tôi đã chia sẻ khá kỹ phần %MNS (cộng point).
    %MNS = (Agi/50 + Ene/200)%
    Và tỷ lệ tăng %MNS cộng point tối ưu:
    Agi = 1/4 Ene => Ene = 4 Agi
    Như vậy, với 22k point bạn có thể cộng max %Hấp thụ sát thương lần 1 (100%) hoặc cũng có thể không tùy thuộc bạn cộng point, Master Skill, cánh và pet.

Tuy vậy, giả sử bạn không cộng Master Skill, đeo thú... Bạn có thể cộng point như sau:
    Str: 500
    Agi: 4000
    Vit: 1500
    Ene: 16000
    (Đây là cách cộng point để %MNS đạt tối ưu ứng với nhân vật 22k point mà sợ quái giết chết).

Last edited: 22/7/16
  5. Em cũng đang cộng như này nhưng hình như ko max đc . Sk em đã cộng max 20 điểm mns nhưng tes thây ko = acc nhiều poi @@ ko biết nếu như anh bảo đã tăng max sk cộng thêm đồ ngon tăng poi như trên có max đc mns ko ạ

6. saivado1

saivado1 SuperMan

@141191: Bạn hiểu max %MNS là bao nhiêu?

7. Em đang ko hiểu và muốn anh giúp đỡ về vấn đề này @@

8. saivado1

saivado1 SuperMan

@141191: Max %MNS ở các mức khác nhau: 100%, 200%, 300% và 400% bạn nhé!
    Và point của bạn mới 22k nên chỉ cân đối ở mức 1, không như các mức point khủng hơn nên không thể so sánh như các nhân vật đó được.

9. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Em cho cụ thể các mức và cách cộng poin đi

10. anh @gamemuvp em hỏi chút: e đã huỷ Point VC rồi (chưa huỷ là 50.060 point, huỷ rồi còn 47k point), nhưng khi vào x5 vẫn bị báo là quá Point và dis. Vậy có phải rs lại mới về point đúng ko anh?

11. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Phải rs

dunggiang thích bài này.
  12. saivado1

saivado1 SuperMan

@gamemuvp: Ở trên em đã rất chi tiết và rất cụ thể:
    Và cụ thể các %Hấp thụ sát thương cũng như %MNS theo một công thức:
    => Các mức hoàn toàn phụ thuộc vào người chơi phân bổ point, tuân theo công thức và tỷ lệ để tối ưu max, không phải theo một con số cụ thể anh nhé!
    Ví như vẫn là tỷ lệ %MNS và Agi = 1/4 Ene
    Khi anh tăng Ene = 32000 point => Agi phải tăng tối thiểu 1/4*8000 = 8000 point thì mới tối ưu max %MNS = (8000/50 + 32000/200)% = 320% => max %MNS ở mức 3 (300%)
    Và cũng là max %MNS khi Ene = 16000 và Agi = 4000 => %MNS = 160% cũng là max nhưng ở mức 1 (100%).

Tương tự mức max phụ thuộc ở chỉ số Agi và Ene thay đổi => sao cho đạt tỷ lệ tối ưu max Agi = 1/4 Ene

YeuVoNgodunggiang đã thích.
  13. Cho em hỏi là auto nhặt sách thuộc tính ở đâu và cách auto nhặt sách như thế nào vậy

14. Thank anh em đã hiểu rồi . Tiện anh cho em hỏi búp pc của sum cũng tương tự như vậy à

15. saivado1

saivado1 SuperMan

@141191:
    Về cơ bản cả 8 chủng tộc chỉ số Agi đều phản ánh chung: càng thấp đồng nghĩa khả năng phản đòn (PC) càng cao, không chỉ class sum.
    Do vậy, chỉ số Agi thấp >> PC cao ta không cần bàn nhiều ( bởi nó đã quá rõ).
    Khác với Soul hay các class khác.

Với riêng class Sum ngoài PC từ trang bị đồ và Master Skill còn có riêng tuyệt chiêu buff PC cho bản thân.
    Xét về cộng point (không bao gồm PC đồ, Master Skill). Tuyệt chiêu buff PC này của sum phụ thuộc hoàn toàn và duy nhất cho tỷ lệ % cao hay thấp vào Ene.

%PC = (30 + Ene/42)%

Tuy vậy tôi có một góp ý/nhắc bạn những câu hỏi có nội dung cần đi sâu vào chủng tộc, bạn cần lập topic tại Box chủng tộc để phù hợp theo sự phân bổ khoa học của diễn đàn theo từng chuyên mục.
    Tránh sai box - vi phạm quy định và mất sự cân đối giữa các Box mà BQT đã xây dựng lên.
    Tôi sẽ chia sẻ cũng như phân tích các vấn đề về game, Cụm Hà Nội nói riêng, diễn đàn nói chung cùng các bạn cho tất cả các chủng tộc bằng những kinh nghiệm, tìm hiểu và hiểu biết của tôi với các bạn, khi cần các bạn hãy lập topic đúng Box chủng tộc tôi sẽ qua đó chia sẻ cùng các bạn!

Xin cám ơn!

gamemuvp thích bài này.
  16. A cho e hỏi về cái auto buff của QB, s lại k thể buff cho đồng đội được vậy a? E bật auto lên thì nó chỉ buff có cái đánh xuyên SD mà thôi. Với a cho e hỏi thêm là mua logo 35% thì cả team được hưởng hay chỉ cá nhân đó thôi?

17. saivado1

saivado1 SuperMan

@CapDomos : Với QB buff loại bỏ SD chỉ buff cho bản thân nó.
    Bạn kiểm tra lại auto (phím Z) đã cài đặt chế độ auto buff chưa?
    Mua logo tăng 35% kinh nghiệm (Master và Level) cho bản thân nhưng yêu cầu phải pt mới được nhận bạn nhé!

18. Em có thắc mắc một chút về tỷ lệ %MNS: Theo như công thức của anh đưa ra: %MNS = (Agi/50 + Ene/200)%.
    Ví dụ số poin là 22k như trên: em cộng 20.000 Agi và 2000 Ene thì %MNS = (20.000/50 + 2000/200)% = 410%,
    Hay %MNS chỉ đạt tối ưu khi Ene = 4 Agi???

19. @chemhust01 bạn phân biệt rõ 2 khái niệm
    1. Chỉ số % MNS
    2. Chỉ số max MNS

Chỉ số %MNS bạn tính nó là 410%
    Nhưng chỉ số max MNS của bạn là 2.000 / 20.000 = 0.1 < 1, nghĩa là tối đa đc 100% (mức 1) thôi.

chemhust01 thích bài này.
  20. À ra là vậy. Cảm ơn bác nhiều!
    Hôm qua vừa bem em tới tấp trong game xong. Anh em ta có duyên ghê! :D
    P/s: Soul chemhut007 và Sum Vesper007 ở Guil NiemTin. ^_^

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi