8 về game Hỏi - Đáp các thắc mắc về game, diễn đàn.

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi gamemuvp, 16/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. saivado1

saivado1 SuperMan

@chemhust01:
    Cách cộng theo (Agi/50 + Ene/200)% để ra con số %MNS tương ứng >> có nghĩa để kiểm tra xem MNS của nhân vật đã max MNS chưa và đã max ở mức nào.
    >> Cách cộng Agi và Ene bất kỳ đều cho ra %MNS cũng có thể là max. Nhưng tỷ lệ tối ưu (tức dễ đạt max hơn) khi theo tỷ lệ Ene = 4 Agi hoặc Agi = 1/4 Ene.

chemhust01 thích bài này.
  2. ai biết đường linh và hướng dẫn cài TeLegram chỉ cho mình với

3. A ơi, a cho e hỏi nếu kết hợp Dấu ấn + bùa MT thì tăng đc bn % exp? và nếu kết hợp 3 cái dấu ấn+ bùa MT + bùa MT cấp 2 thì tăng bn % exp? Cảm ơn a

chemhust01 thích bài này.
  4. chemhust01 thích bài này.
  5. saivado1

saivado1 SuperMan

@CapDomos:
    + Dấu ấn sức mạnh tăng: 50%
    + Huy hiệu master: 50% => kết hợp dấu ấn sức mạnh sẽ cộng dồn tăng thêm: 50% x (100%+50%) = 75%
    + Huy hiệu master cấp 2: 100% => kết hợp cả dấu ấn sức mạnh và huy hiệu master sẽ cộng dồn tăng: 100% x (100% + 50% + 75%) = 225%
    + Mở phong ấn: 1000% kết hợp cả dấu ấn sức mạnh, huy hiệu master và huy hiệu master cấp 2 sẽ cộng dồn tăng: 1000% x (100% + 50% + 75% + 225%) = 4500%
    => Như vậy:
    _ Dùng dấu ấn sức mạnh + huy hiệu master sẽ tăng: 50% + 75% = 125%.
    _ Dùng 3 cashop master skill: dấu ấn + huy hiệu master + huy hiệu master 2 tăng: 125% + 225% = 350%
    _ Dùng 4 cashop master skill: dấu ấn + huy hiệu master + huy hiệu master 2 + mở phong ấn tăng: 350% + 4500% = 4850%

thuylinh07CapDomos đã thích.
  6. Vâng cảm ơn a. Nhân tiện, a cho e hỏi s e k thấy huy hiệu master cấp k còn trong cash shop trong game nữa vậy a? Nếu có thể mong a fix lại để nó được xuất hiện trong game đc k a? Vì e chỉ cần dùng nó trong 1 giờ thôi. Cảm ơn a

7. saivado1

saivado1 SuperMan

@CapDomos : Hiện admin fantasymc không bán huy hiệu Master cấp 2 thay vào đó là huy hiệu siêu Master bạn nhé!

Nếu bạn xác định dùng trong 1 giờ có thể sử dụng 2 hỗ trợ CS Master skill trong game: Huy hiệu Master và Dấu ấn sức mạnh. Mức giá CS/giờ không chênh lệch nhiều so với 1 huy hiệu Master cấp 2.
    Mà mức kinh nghiệm Master Skill dùng 2 cs huy hiệu Master + Dấu ấn sức mạnh cao hơn sử dụng 1 huy hiệu Master cấp 2 bạn nhé!
    Hoặc nếu có ý định dùng cả 3 CS huy hiệu Master 1 + 2 + Dấu ấn sức mạnh trong 1 giờ thì sử dụng 1 huy hiệu siêu Master hiệu quả hơn rất nhiều.

Đừng vội nhìn vào giá mà hãy nhìn vào điểm kinh nghiệm sau đó hãy nhìn vào giá để so sánh sẽ thấy.

8. Các bác cho em hỏi về ngọc socket với ạ:
    Cái ngọc socket tăng tỷ lệ tấn công 30% thì là tấn công hoàn hảo hay tấn công chí mạng ạ? Dame xanh lục hay xanh lam ạ? e thấy tỷ lệ cao quá nên thắc mắc ạ

9. saivado1

saivado1 SuperMan

@mrlang: viên đó là viên đúng như tên gọi của nó. Tỷ lệ hay còn gọi là khả năng hoặc cơ hội.
    Tỷ lệ tấn công hay còn gọi là khả năng tấn công >> nó chính là khả năng ra đòn chính xác (đáng trúng). Đừng hiểu nhầm tăng sát thương với tăng khả năng tấn công bạn nhé!

10. Bác nhiên @gamemuvp cùng mod @saivado1 cho e hỏi là làm cách nào để có 20k tri ân nhanh nhất và hiệu quả nhất ah. Em định sắm e sói cho = anh = em :)

11. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

mua cs là nhanh nhất. 10k cs = 1k điểm tri ân
    sau đó sử dụng cs: 1k cs = 1k điểm tri ân.
    vậy cần mua 18k cs và sử dụng hết nó là sẽ có 20k điểm tri ân.
    p/s: mua ngoài web các bùa sau đó vào game mua thêm dự trữ chưa sử dụng nhưng vẫn được tính :D

Bảo Vy thích bài này.
  12. Tks bác. E cứ tưởng đổi cs tỷ lệ 1k cs = 1k trị ân.

13. Các anh cho em hỏi. hiện tại 1 máy chỉ chơi dc 3 acc thôi hả?

14. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

được 4 acc nhé

saivado1 thích bài này.
  15. sáng giờ ko biết bị lỗi hay gì. em vào acc thứ 4 nó cứ hiện cái bảng 3acc/PC. vẫn vào dc cái thứ 4 nhưng ngắt kết nối cái vào trước đó

bác này mẹo hay, kiếm 20k mua cs cam master dc con sói. thanks bác nhé

Last edited by a moderator: 31/7/16
    Bảo Vy thích bài này.
  16. saivado1

saivado1 SuperMan

@CrackBerry.com : Bạn làm theo cách anh Nhiên sẽ sớm đạt 20k điểm tri ân nhé.
    Tuy vậy, mua và tiêu dùng 18k CS mới 19800 điểm tri ân thui :P.
    Bạn và anh Nhiên có thể xác định theo tỷ lệ như sau:
    Với tỷ lệ đổi CS: 1 bạc = 1 CS
    Tỷ lệ đổi CS: 10CS = 1 điểm tri ân
    Và tỷ lệ mua vật phẩm: 1CS = 1 điểm tri ân => 10CS = 10 điểm tri ân
    => Đổi CS và mua vật phẩm hết số CS đổi đó sẽ là: 10CS = 10 + 1 = 11 điểm tri ân
    => 1CS = 1.1 điểm tri ân
    => 20k điểm tri ân sẽ cần đổi và mua hết số CS đó là: 20000/1.1 = 18182 CS = 18182 bạc.

Bảo Vy thích bài này.
  17. zenyhero

zenyhero Guest

Mình có bộ đồ +9 đã gia cường dòng vàng, giờ mình huỷ gia cường levern của đồ vẫn giữ nguyên +9 hay thế nào? Ae trả lời giúp với

18. vẫn giữ nguyên +9, chỉ mất dòng vàng

zenyhero thích bài này.
  19. huy thì mất dòng vàng thôi.

20. ví dụ mình muốn cộng dồn nhân vật 500rs 20k poin dư vào nhân vật 600rs 20k poin dư thì có được thêm 250sr với 10k poin dư không ae
    ae nào biết chỉ giáo mình với

YeuVoNgo thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi