8 về game Hỏi - Đáp các thắc mắc về game, diễn đàn.

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi gamemuvp, 16/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. saivado1

saivado1 SuperMan

@mrdoan189: Bạn bán được đồ ex vào shop tức bạn đã đổi được sang ruud.
    Dùng ruud để mua ngọc trong Shop ruud.
    Hoặc rút ngọc từ bank trên QLACC về nhân vật để nhận ngọc hoặc ruud hoặc ruby.

Chú ý: bạn có thể tham gia event đào ngọc để kiếm ruby và cũng có thể dùng ruby để mua ngọc trong shop ruby.

mrdoan189 thích bài này.
  2. Tình hình e mới quay lại game chơi nhưng từ cái thời SS4 ý h em muốn quay lại game chơi nhưng vào game sao h e thấy lạ lẫm vậy và cho em hỏi 1 số vấn đề được không ạ
    1_ VC rs cách bao nhiêu lần thì không nhận đc poi vc
    2_ e mới lập nick h mới LV 60 liẹu mua rs đc không hay phải rs 1 lần mới mua đc.
    em xin hết tks các a

3. 1_ . Quản lý ACC > Nhân Vật > Kết hôn

Quy định về point Vợ Chồng (click để xem)
    1. Quyền lợi: Mỗi lần đối phương reset, bạn sẽ được nhận 20 point. Bạn nhận được tối đa 20.000 point VC
    2. Điều kiện tham gia chương trình : Số lần rs của vợ và chồng chênh lệch không quá 500. Tuân thủ chế độ 1 vợ 1 chồng
    3. Point này sẽ mất đi khi xảy ra 1 trong các trường hợp sau:
    - 2 vợ chồng ly dị
    - 1 trong 2 người đổi chủng tộc
    - Chuyển sang account khác hoặc rao bán trên chợ ảo
    4. Nếu sau khi kết hôn, 1 trong 2 người không reset và số lần chênh lệch vượt số lần quy định, sẽ không nhận được điểm point kết hôn nhận được sau mỗi lần reset
    5. Point vợ chồng bắt đầu tính từ những lần reset sau khi kết hôn, không phải tính theo lần reset đã có của vợ/chồng. Bạn chỉ nhận point từ việc reset nhân vật, KHÔNG được nhận point do các thao tác tăng lần reset khác như dồn reset, thưởng reset ...

6. Chồng trên 50rs mới được kết hôn > không có trong quy định nhưng hôm trước mình thử cho con RF 20 lần lấy vợ elf 20 lần thì báo lỗi thế.

2_. Mua luôn lên 500 lần đi bạn cho nhanh

4. Nhưng E="mymanhapt, post: 8370920, member: 114934"]1_ . Quản lý ACC > Nhân Vật > Kết hôn

Quy định về point Vợ Chồng (click để xem)
    1. Quyền lợi: Mỗi lần đối phương reset, bạn sẽ được nhận 20 point. Bạn nhận được tối đa 20.000 point VC
    2. Điều kiện tham gia chương trình : Số lần rs của vợ và chồng chênh lệch không quá 500. Tuân thủ chế độ 1 vợ 1 chồng
    3. Point này sẽ mất đi khi xảy ra 1 trong các trường hợp sau:
    - 2 vợ chồng ly dị
    - 1 trong 2 người đổi chủng tộc
    - Chuyển sang account khác hoặc rao bán trên chợ ảo
    4. Nếu sau khi kết hôn, 1 trong 2 người không reset và số lần chênh lệch vượt số lần quy định, sẽ không nhận được điểm point kết hôn nhận được sau mỗi lần reset
    5. Point vợ chồng bắt đầu tính từ những lần reset sau khi kết hôn, không phải tính theo lần reset đã có của vợ/chồng. Bạn chỉ nhận point từ việc reset nhân vật, KHÔNG được nhận point do các thao tác tăng lần reset khác như dồn reset, thưởng reset ...

6. Chồng trên 50rs mới được kết hôn > không có trong quy định nhưng hôm trước mình thử cho con RF 20 lần lấy vợ elf 20 lần thì báo lỗi thế.

2_. Mua luôn lên 500 lần đi bạn cho nhanh[/QUOTE]
    Sao e có topic bán ck 1k8 vk 1k mà vẫn max vc là sao a

Và chỉ mua đc 300 lần thôi a ơi nick ms admin bắt phải rs 1 lần ms đc

5. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Trả lời:
    1_ VC rs cách trên 500 lần thì không nhận đc poi vc
    2_ Rs 1 lần mới mua được lần rs. Điều kiện mua rs là nhân vật phải là nhân vật chính trong acc và mua tối đa 300 lần rs

6. Thank bác @saivado1 nhiều

7. @saivado1 Cho em hoi chut: RF mac set thiet phien hay MG mac set Rong Do co duoc kich phong thu nhu cac set Nanh thep cua RF hay Hoa than cua MG ko?

8. saivado1

saivado1 SuperMan

@ledungxdlc: Không chỉ RF mà cả MG khi mặc một set chung giữa các chủng tộc bị thiếu mũ (với MG) và tay (với RF) sẽ không được kick hoạt thêm phòng thủ ẩn như khi đủ cả set: mũ, áo, quần, tay và chân.
    Cả MG và RF phải mặc đúng set riêng của chủng tộc đó mới được kick hoạt bạn nhé! Chẳng hạn: hỏa thần với MG và nanh thép với RF

Đây là thiết kế do nhà sản xuất Game MU Online Webzen viết :)

Đồng thời bạn cũng chú ý viết Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn nhé!

FreeTime thích bài này.
  9. Char soul của em ấn chuột mỏi tay mà không học được chưởng đóng băng. Em cần học chưởng này để học xuống chưởng mưa băng tuyết.
    Phiền bác kiểm tra giúp em. Acc LamGiang char TMinhTri
    Sdt acc 0963 81 xx99 nếu đang ol bác kick ra để kiểm tra giúp em. Chân thành cảm ơn

p/s: sau khi rs đã học được ạ. ^^ chân thành cảm ơn anh em

Last edited: 12/9/16
  10. saivado1

saivado1 SuperMan

@haihang: Với các chủng tộc tất cả các skill mua trong shop, bạn vui lòng kiểm tra nhân vật đã đủ điều kiện: điểm năng lượng, level, nhiệm vụ 2, 3, chiếc nhẫn vinh quang chưa nhé.

11. Em muốn hỏi nhặt mấy cái ring ngộ không nhẫn gấu ở đâu , thánks

12. saivado1

saivado1 SuperMan

@monody: Bạn tập hợp 50 hoa anh đào và mang tới NPC ở Noria để đổi ngẫu nhiên ra:
    - Thú mới tại SS11: nhẫn đại thánh (tôn ngộ không), gấu trúc nâu, nhẫn Robot, nhẫn Robot nhỏ, trứng thú vứt ra các pet mới (không phải trứng thú [Vip] xoay pet 1).
    - Thú cũ tại các phiên bản SS8 về trước: Sói tinh, thần mã, cốt rồng, tuần lộc, gấu trúc, đại quỷ, tiểu quỷ, thần hộ mệnh, quái điểu, kỳ lân...

monody thích bài này.
  13. Pro cho hỏi chút . Quên mất tên tài khoản thì bi giờ làm thế nào để lấy lại . Email vs sdt vẫn còn . Cám ơn

14. gamemuvp

Nếu nhớ tên 1 nhân vật, số lần rs thì có thể tìm lại được nhé

15. Anh Nhiên và @saivado1 cho em hỏi, sao em mua Huy hiệu Phong trong CS ở game 30 ngày lại bị báo lỗi Không dùng được vật phẩm hơn 50 ngày
    Em chưa hề dùng Huy hiệu Phong hay hoả trước đấy.

Acc 1991
    Char SongKiem

Em:
    Đã inbox @saivado1 hình ảnh
    Đã Telegram và sms 0904 từ tối qua + sáng nay.
    Và chưa thấy phản hồi.
    @gamemuvp

gamemuvp thích bài này.
  16. gamemuvp

@dcndsky thử dùng mã ưu tiên xóa cs rồi mua lại hoặc vào game mua loại cs trên 30 ngày xong sử dụng là ok

17. Anh có kiểm tra giúp em được không ?
    Em không biết phải xoá loại nào.
    Với cả em cũng chưa ăn Huy hiệu Phong trước đấy.

18. gamemuvp

Xóa cái id 99 xem. Với vào game mua cs trước đi đã. Tin chắc là dc và rẻ hơn web :D

19. Em mua rồi và không dùng đc.
    ID99 không rõ là Logo 35 mà anh :(

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi