8 về game Hỏi - Đáp các thắc mắc về game, diễn đàn.

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi gamemuvp, 16/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. cảm ơn câu trả lời hữu ích của anh nha! em mới chơi lại ko biết gì cả!!
    Anh và aem có thể chỉ giúp em cách kiếm zen để đủ reset, cộng điểm mỗi lần ko :3. em thấy khó khăn quá :(

2. CHo e hỏi đổi chủng tộc có mất Ruud ko- có mất CS đang có ko vì mới mua CS 1 tuần :D

3. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

ruud là theo acc chứ không phải theo nhân vật lên không mất.
    đổi chủng tộc không xóa nhân vật cũng không mất cs

DTBaoPhuc thích bài này.
  4. cho tớ hỏi point quả đổi GT có mất ko cậu

5. gamemuvp

cái này chưa test lên chưa biết

6. thanks cậu :).

7. Tôi la chu Acc duong8686 tôi muốn hỏi FAn và các pro la khi lên phiên bản S11 thì muốn đánh tiếng việt có dấu để chọn auto nhặt đồ thì dùng viêt key hay uni ntn mong đc chỉ dẫn vì trươc tôi dùng Unikey vietnammese local Cp 1258 thì đánh cái ggi cung đc ví dụ tôi muốn auto nhặt sach mộng ảo thì đánh đc luôn la Sách Mong Ảo nhưng bh thi ko thể đanh dcd như thế

8. Kính gui BQT MuHn tôi là chủ acc duong8686
    nv Tinhmaiyeu.Tôi muốn đc hương dân về vấn đề dùng Vietkey hay unikey trong phiên bản moi ss11 này có thay đôi ntn để đánh đc tiếng việt trong MuHn hiện tại tội ko thể đánh đc tiếng việt để auto nhặt đồ .Trươc tôi dung Unikey co Ae bao chọn Vietnammese local Cp 1258 nhưng bh sang phiên bản mới ko dùng đc vậy mong đc Fan hương dẫn hay pro nao chỉ dẫn

9. cái này cũng muiốn biết và hóng xem sao?

10. gõ văn bản thế nào thì ss11 thế.

11. gamemuvp

http://diendan.gamethuvn.net/threads/vit-ting-vit-trong-game.911064/

12. Ðể như thế này nhé.

ConBuom thích bài này.
  13. tôi thu dùng rôi mà ko đc ConBuom nhé văn bản minh dùng telex unicode đúng ko vào đánh trong auto vi dụ sách mong ảo ko đánh đc Sách Mộng Ảo

ConBuom thích bài này.
  14. Thế bạn copy chữ Sách Mộng Ảo của bạn vừa viết ở comment trên rồi Ctr+V vào chỗ auto xem nào

viprua2006 thích bài này.
  15. Gõ trong auto vẫn được nhưng không gõ được dài cậu nhé. Còn chat chit trong game để bảng như mình post ở trên.

ConBuom thích bài này.
  16. cam ơn cOnBuoom nhé bh thi đã ok

ConBuom thích bài này.
  17. saivado1

saivado1 SuperMan

@KuBoon: Các sách (vật phẩm) thuộc tính mới tại SS11:
    - Sách Phong ấn Kundun 1 và 2 (bạn có thể xem tại shop Lorencia để xem hình ảnh nhé.
    - Dao đấu sĩ.
    - Khiên chiến binh Lorencia.
    - Khuôn anh hùng.
    - Khiên ám thuật.
    - Dao huyết sĩ
    Và một số sách (vật phẩm) thuộc tính khác đang được cập nhật theo phiên bản.

@smallheartt : Điểm quả đi theo nhân vật là vĩnh viễn nhưng đổi chủng tộc sẽ mất và tính lại từ đầu.

@lovegirltb: không cần biết bạn mặc đồ gì, cứ tăng ô skill nào thì ô đó có tác dụng bạn nhé!
    => Vậy nên ô skill phòng thủ cột sức đỡ yêu cầu đủ sét mới có tác dụng
    => Bộ ma thuật có mũ mà MG không dùng mũ => thiếu điều kiện đủ set => MG sẽ không được hỗ trợ ô skill phòng thủ đó nếu mặc ma thuật bạn nhé!

@0978312390 & @gamemuvp :
    1. Server (phòng) X5 là theo cách gọi quen thuộc của server (phòng) được nhân 5 lần kinh nghiệm cày level dành cho những nhân vật reset thấp từ phiên bản SS4 trở về trước.
    Nhưng từ SS6.3 trở lại đây không có sự khác biệt kinh nghiệm cày level giữa các server (phòng) nữa (ngoại trừ server 10 là server sự kiện dành cho tân thủ hàng tháng từ phiên bản SS6.4 đến nửa đầu SS8).
    Nói cách khác không còn khái niệm x5 (nhân 5 lần kinh nghiệm cày level) đúng nghĩa nữa.
    Tuy nhiên do thói quen nên anh em thường gọi phòng tân thủ hiện tại là x5.

2. Server (phòng) dành cho tân thủ là server (phòng) 7:
    - Dành riêng cho reset thấp (tổng point sau reset <50k).
    - Sau 7 ngày phải reset tối thiểu 1 lần mới có thể PK người khác.
    - Về hỗ trợ kinh nghiệm cày level cho tân thủ không chỉ phòng 7 mà tất cả các phòng đều như nhau nếu thỏa mãn:
    + Point < 30k : tăng +35% kinh nghiệm khi party.
    + Point < 45k : tăng +15% kinh nghiệm khi party.

3. Về phân chia server (phòng) PK. Hiện tại SS11 không phân chia theo phòng PK mà phân chia theo map PK.
    Mỗi một phòng có một số map PK và Non-PK; không cố định map PK và Non-PK các server (phòng) là giống nhau mà có sự thay đổi.

Ví dụ: Server (phòng) 4 map tarkan 2 là map PK nhưng server (phòng) 8 lại là Non-PK

Các map PK sẽ hiện chữ (PVP) bên cạnh map khi bấm phím M để phân biệt và di chuyển (move) các bạn nhé.

4. Riêng server (phòng) 18 là server VIP được x2 kinh nghiệm cày Master Skill và các map chung (server phòng 20) đều là map PK.

@viprua2006 & @ConBuom: Các bạn click chuột trái vào soft Unikey/chọn run - chế độ administrator và Unicode dựng sẵn để gõ Tiếng Việt nhé.

Last edited: 11/5/16
  18. Câu trả lời quá đã!! Thank a nha! Đúng là em chơi ss4 xong nghỉ đến giờ choei lại. Hồi ấy x5 max là 180l cứ căn 17x là thôi đi cầy mt rồi pk. Sướng!! :D
    Có 1 số mapko hiện khi ấn chữ M. Hy vọng bản update sau các anh up vào cho ae nha!
    Em muốn hỏi thêm là cài đặt tự động chấp nhận lời mời pt ở chỗ nào vậy? Em chơi VQ thấy có mà bên này tìm mãi ko thấy :(

19. saivado1

saivado1 SuperMan

Hiện tất cả các Cụm máy chủ của MUHN đều đã chạy phiên bản SS11 nên các tính năng của phiên bản đều giống nhau, do đó Cụm Hà Nội và Vương Quyền auto cũng giống nhau nên Vương Quyền có thì Hà Nội cũng có.
    @0978312390 : Bạn vào trong Game.
    1. Từ bàn phím bạn bấm phím Z/chọn thẻ Khác (bên cạnh Train và Nhặt đồ) /Tick chọn chấp nhận pt với người cùng guild hoặc là bạn bè.
    => Khi đó các nhân vật cùng guild hoặc đã là bạn bè (kết bạn qua phím F) đang auto sẽ tự động pt nếu chủ pt có lời mời.

2. Hoặc từ bàn phím bạn bấm phím N/chọn Nhóm/tìm nhóm muốn vào pt => click tham gia để vào (tuy nhiên bạn sẽ cần mã nếu như chủ nhóm pt đó có đặt mã mới vào được).

Hoặc bạn có thể làm chủ pt và mời người khác pt bằng cách tạo nhóm và mời người khác vào theo cách thông thường hoặc đặt chế độ Tạo nhóm trong phím N/Nhóm/Điền thông tin theo hướng dẫn, người muốn pt sẽ tự tìm đến bạn và tự pt khi đó.

Last edited: 13/5/16
    FreeTime, hieujuv0978312390 đã thích.
  20. Ôi cảm ơn anh nhé!!! Hjhj chuc anh buổi sáng tốt lành!

saivado1 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi