Hỏng máy tính mà k biết lí do (quạt tản nhiệt)

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Banned, 18/10/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. chả là các hôm e vẫn chơi bình thường đến sáng hnay e dậy và mở máy lên thì giật giật (các hôm e vẫn afk 3 acc thoải mái k giật ạ mà hnay ms vào 1 acc e đã giật r e nghĩ có biến e rs lại cây fat thế là nó k lên )
    cái quạt tản nhiệt thì nó chạy khoảng 10s thì lại dừng lại khoảng 3s sau nó lại chạy tiếp tục các bác cho e gợi ý với cái này là do hỏng hóc cái gì ạ để e còn biết đường mà đi mua huuh :D
    hay là chập mạch lỗi liếc gì các bác giúp e với ạ e chân thành cảm ơn

2. Là do phần cứng...tạm thời đổ lỗi cho cái quạt của bạn "sắp chết" nếu bạn gần tiệm sửa thì mang đến để ng ta kiểm tra có phải quạt hư không? chứ quạt không mát, nóng máy chạy giật đùng đùng:D rất hại máy ~> khắc phục càng sớm càng tốt bạn ah, đừng cố thành "quá cố" đấy:D

Banned thích bài này.
  3. dạo trc (khoảng 1 2 tuần ) e cắm 3acc mu vẫn bthg k giật 1 tí gì lướt 2 web vẫn ổn nhưng h treo 3 acc + 1 web acc mu thi thoảng toàn đơ bác có thể cho e biết là có phải do quạt hay ram ạ lên mua thêm quạt tản nhiệt hay ram thì máy bền hơn bác nhỉ :( hay là cả 2 bác ơi :D hnay e vừa vệ sinh quản tản nhiệt hình như vẫn ổn bác ơi :P

4. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Quạt hỏng, nhiệt tăng cao làm CPU xử lý kém => tra dầu vào hoặc thay quạt. Chi phí cho quạt Stock cỡ 120k quay đầu.

BannedHighElf đã thích.
  5. Tốt nhất mang ra hiệu. Nó thay cho. Vì bác tự thay thì lại thêm tiền mua kem tản nhiệt. Loại tốt thì 1 típ có khi còn dắt hơn cái giá stock fan mới đấy.

6. trước mình bôi keo tản nhiệt giờ chơi 5 acc nhiệt độ thế này ổn k cả nhà lướt mấy tab web nhiệt độ vẫn vậy

Conan.ss8 thích bài này.
  7. chip I3 mà long 5 acc nhiệt độ lên tnay thi chắn chắn bạn xem lại Key máy tính rồi.

Conan.ss8 thích bài này.
  8. Trường hợp chơi cảm thấy đơ đơ do nhiều nguyên nhân lắm, mình hay gặp máy đơ đơ là do ổ cứng kém, còn đang bình thường mà giật giật thường là do nóng qúa như quạt tản nhiệt (quạt cpu), quạt nguồn... ko đủ mát, nhẹ thì giật giật, nặng thì thường tự ngắt nguồn (máy tự tắt).

9. mình hỏi xem có gì k thôi chứ máy mình cắm 24/24 có vấn đề gì đâu vẫn lướt web ầm ầm vs 5 acc mu

10. chưa đến lúc nó lăn ra chết.chứ máy bàn mà thế này thi không dc roi.bỏ ra làm vệ sinh vs lắp thêm quạt hút cho thoáng maý đi ban..nhà mình máy chạy 24/24 nhưng nhiệt độ hiên tại không quá 60*C.

11. vậy để mình mang ra tiệm xem thế nào chứ mình có biết ráp thêm quạt đâu mà

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi