Không biết do mạng hay do cài đặt ???

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Tìm Lại Kỷ Niệm, 17/1/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Không biết là do mạng hay do cài đặt gì mà mình vào trang Google tìm kiếm mà loading mãi không ra kết quả, Nhưng vào trực tiếp địa chỉ thì lướt vèo vèo...
    Thử các trình duyệt khác đều bị giống nhau, vào youtube thì cả 10 phút không hiện ra cái trang chủ.
    Mình dùng mạng Cáp Đồng VNPT 200k/tháng. Mạng thì không hề thấy lag ???
    Ai hiểu giúp mình với. :(

2. Do đứt cáp quangAAG thôi bạn. Đợt này nhà cung cấp mạng VNPT bị ảnh hưởng nhiều nhất, sau đó đến nhà cung cấp mạng "ông chú nhiều cháu nhất Việt Nam", nếu bạn dùng fpt thì hầu như không thấy chậm đi là mấy.
    Đứt cáp quang đi quốc tế nên chỉ những site quốc tế : facebook, google, youtube.. mới bị ảnh hưởng, các trang trong nước không bị ảnh hưởng.
    Và cũng nhờ vụ đứt cáp này thì mình mới rõ là máy chủ của gamethuvn.net đã được chuyển về Việt Nam ;)). Nghe đâu 2005 đã phải chuyển ra nước ngoài.

Tìm Lại Kỷ Niệm thích bài này.
  3. Bác này trả lời ko sao 1 câu nào! :D Đang bị đứt cáp quang biển.

4. Nhưnng nhà mình dùng cáp ĐỒNG, cho hỏi có liên quan gì đến cáp QUANG không ???

5. Thế vấn đề về cáp quang đâu liên quan đến cáp đồng!

6. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Nước trong vòi nước hết hay còn liên quan j` đến nước trong bể chứa phải ko bạn?

Loi Loimrnhimvip đã thích.
  7. câu trả lời của bạn rất hay

8. Vâng, rất chuẩn xác. Hiểu nôm na là khi bạn còn bé, bạn xin tiền mẹ. Khổ nỗi mẹ ờ nhà, hàng tháng lãnh lương từ bố. Không may tháng ấy bố lại đi với bồ hết tiền, cấp được cho mẹ ít, vậy bạn sẽ xin được mẹ nhiều hay ít nào.

Và, liệu số tiền của bạn có liên quan đến số tiền bố có( để nộp sưu hằng tháng ) không??

9. dự tính cáp quang AGG 24 nối lại thì nhà chú lại vô các trang kia bình thường như cân đường hộp sữa nhé Koko26

10. Chuyển ra nước ngoài chỉ là chém gió thôi, cùng lắm là chuyển "1 phần nhỏ" ra nước ngoài công khai với du luận còn lại vẫn dùng đường 10MBYTES/s của VDC.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi