Laptop của em hay bị mất mạng

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi GendBG, 7/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. cauhinhACER.jpg laptop của em cấu hình như này ổn chưa ạ.em chơi toàn bị mất mạng mi cả ko truy nhập Internet
    ko biết vấn đề,mong các thánh nào pro laptop chỉ em biết với

2. Bạn ktra lại đầu dây mạng hay modem xem.mất mạng k do máy đâu do thiết bị đường truyền thôi

3. mạng wifi cũng thế,nó toàn hiện ko truy nhập mạng.ko biết tại sao :(.mà trong khi đó mấy anh em quanh nhà vẫn vào đc bình thường :(

4. ra quán kiểm tra là nhanh nhất =))

GendBG thích bài này.
  5. đem ngâm nước bạn ạ
    cách sửa tối uu nhất đây =))

GendBG thích bài này.
  6. cài untiNETCUT về.............t cung hay chơi xỏ thằng hàng xóm kiểu này =))

7. Máy bạn hay bị mất mạng mà Đưa cái thông tin Về Cấu hình máy tính cho anh em xem à =)) . Bạn phải cho xem Cài đặt Network chứ , Cấu hình máy liên quan gì đến Việc hay mất Internet đâu o:-)

GendBG thích bài này.
  8. vào mạng tải lại driver cạc mạng .xoá driver cũ đi .máy tớ cấu hình như cậu .ko biết cấu hình vạy có ok ko nhỉ ;))

9. cậu cho mình xin link

10. Cấu hình này nhìn lướt qua là biết biết ngon rồi ;))
    Bạn kiểm tra lại đường truyền mạng xem, có dùng chung với ai không, hồi trước ở trọ mình hay dính mấy chị hàng xóm xem phim 3x toàn bị rớt mạng kiểu này thôi. Giờ một mình một mạng mà thỉnh thoảng mình vẫn phải reset lại model. còn thứ 2 nữa có thể do máy bạn bị gì đó.

11. reset moderm là như nào hả cậu???

12. Ở model có nút chìm xuống dưới nó ghi cạnh đấy là Reset. Mình vẫn lấy tăm reset lại suốt. Nếu không biết thì tắt nguồn model rồi bật lại, cũng chẳng khác gì nhau.

13. à rồi rồi.cảm ơn cậu :)

14. cậu nói thế thỳ còn nước non mẹ gì nưa...![-(

15. cậu vvào good đánh vào tải driver acer ... tên máy của cậu là nó hiện lên hết ấy mà

GendBG thích bài này.
  16. thanks cậu :D

17. Bệnh chung của Acer, lỗi card wifi. Có thể thay thế nhưng Acer nó làm cái board bé tí kiếm con vừa khít cũng khó ^^

18. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Mấy nhợn xui dại quá :( reset cứng modem = tăm xong ngồi mút tay ak =))

19. Rồi gọi tổng đài nó đến setup account lại chứ sao.

20. lúc được wifi lúc không cậu ạ :(

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi