Lí do gì để khóa topic nhiều như vậy?

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi bigbar0, 26/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Đã tốn nhiều thời gian của các bạn, những gì tôi nói đã đủ, nhưng xin có thêm vài lời tâm sự, nếu khiến ai cảm thấy không vui thì tôi xin lỗi.

Thứ nhất, đây là một công ty game, không phải diễn đàn giải trí. Các bạn giống như những khách hàng trong phòng tiếp tân, ứng xử như thế nào trong đời thực thì ở đây cũng hãy như vậy. Chúng tôi thiếu sót, nhưng định hướng của chúng tôi là phải phục vụ các bạn tốt nhất, và tôi tin nếu so với các công ty game khác- nơi tôi đã từng làm, ở đây giao lưu thoải mái hơn.

Khi các bạn lập nick, đã lựa chọn đồng ý những gì? Nếu quên, vui lòng vào đây xem lại (phải out nick mới xem được): http://diendan.gamethuvn.net/register.php

Thứ hai, khi đặt vấn đề, thì tranh luận, phản biện là quá trình tất yếu để phát triển. Không thể thấy người khác tranh luận hay phản biện ý kiến của mình mà đánh giá họ bình tĩnh hay không, đấy là tự mình bị tình cảm chi phối, nhưng lại cho người khác cũng thế.

Tôi không có ý gì, ở đây tôi kém hơn nhiều người. Nhưng khi đi làm ở một công ty năng động, các bạn sẽ được tranh luận hàng ngày, các bạn sẽ thấy khi ai đó phản biện mình thì không phải là xấu, hay người đó không thích mình, họ chỉ xấu khi hét vào mặt bạn, xúc phạm bạn, nói những thứ chẳng tuân theo logic gì.

Bật mí với các bạn là tôi và admin fantasy thường xuyên tranh luận, có lúc như cãi nhau.

Thứ ba, một người bỗng nhiên khiếu nại ai đó làm chưa tốt, nhất định phải vì người đó nhìn thấy hành vi chưa tốt. Vậy hành vi nào chưa tốt?

Post bài công khai một vấn đề cho hàng ngàn người đọc, thì cái gì không rõ ràng, những lỗi không cụ thể, BQT nhận sao được? Ví dụ ConLauMoiKhung đặt vấn đề, tôi giải thích và cả hai tìm được tiếng nói chung, giả sử khi đó mod sai, tôi sẽ lên tiếng xin lối.

Thừa nhận có những sai sót, thừa nhận có rất nhiều chủ đề đáng thảo luận, BQT cũng chưa từng ngăn cản hay phản biện, nhưng trường hợp này (có tính chất cụ thể, đề cập nhạy cảm trong ứng xử giữa các bên liên quan) thì tôi mới tham gia; xử lý rành mạch nếu có sai phạm, nhưng sẽ không nhận một cái sai mà chúng tôi chưa biết.

AnhVanYeuhuycovip đã thích.
  2. ThienThanhHi làm công ty gamesở đâu thế :x
    cho mình đến xin 1 chân nào ;))

3. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Big Hà thân:
    Học chưa hề nói Học đứng trên phương diện của 1 thành viên BQT để nói những điều đó, hay nói rằng Big Ha đang muốn nói đến là Học. Học nói vậy là Học đang đứng trên góc độ 1 thành viên lâu năm ( gần 4 năm gắn bó với sự phát triển forum của MUHN ). Tất cả những ai là thành viên BQT đã tham gia phát biêu ý kiến tại toppic này và cho rằng mình hay BQT là đúng Hà hãy đưa dẫn chứng cụ thể ra đây. Học sẽ có sử lý thích đang theo điều lệ BQT mà Admin DD đã đưa ra. Còn không thì đó dường như là một sự " vu khống " vô tình. Còn như Hà nói mong tất cả cùng lắng nghe và thông cảm cho nhau vì một diễn đàn... Thì Hà đang ko hiểu hay cố tình không hiểu??? Diễn đàn có bao nhiêu ID đang kí, 1 người sở hữu bao nhiêu Clone, trong đó có bao nhiêu Clone, bao nhiêu người phàn nàn về cách làm việc của BQT, ở bao nhiêu lĩnh vực? Hà có biết hết, thống kê hết và lắng nghe hết không? Hà có biết bao nhiêu clone phàn nàn, phản ánh, kiện cáo, chống đối BQT và trong số Clone đó thực sự là bao nhiêu người, với mục đích gì?
    Tiếp nữa là nếu bạn đưa ra dẫn chứng 1 câu nói nào của tôi, của bất kì thành viên BQT, thậm chí cả Admin, rằng tôi hay bất ki ai đó trong BQT nói rằng tôi, chúng tôi hoặc họ luôn đúng như bạn nói, tôi sẽ banned bất kì ai mà tôi có thể, Admin cũng sẽ bị tôi làm cho hết nhẽ. Tôi đợi bạn!
    Admin, các Smod, các mod chính thức và nhiều mod tập sự, Chưa ai nói là bạn sai, mà chỉ nói là bạn chưa thấu hết tình, đạt hết lí. Con người ta muốn minh và mẫn thì cần phải biết lắng và nghe mọi sự, mọi việc.

Còn chuyện giữa bạn và Hi. Xin lỗi tôi nói thẳng: Kể cả Hi tôi cũng đã tham gia ý kiến và có thể hiểu như nhắc nhở rằng, những chuyện riêng tư đó nó không nằm trong diễn đàn, nó không nằm trong nội dung vấn đề này. Nó càng không thể bắt member, bắt những người bình thường như tôi phải đọc. Vì vậy mong bạn phân định rõ ràng!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi