Mặc định [Hướng dẫn] để đạt mức cảnh giới 1000 màn trong Sinh tử môn [

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi thanhlongsitec, 29/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. thanhlongsitec

thanhlongsitec Cư Dân

Có khi nào những thông tin về các game thủ đạt đến mức cảnh giới 1000 màn ở Hồ tử thần trong Sinh tử môn làm bạn "Shock"? Có khi nào những sự cố gắng cùng thời gian quý giá của bạn để lập kỷ lục sinh tử môn không làm bạn hài lòng? Xin yên tâm, chỉ cần có một vài chiêu "cơ bản" sau đây, bạn có thể dễ dàng đạt đến mức cảnh giới này, thậm chí vượt xa, để rồi bạn sẽ thấy, điều này không hề khó khăn như bạn nghĩ.

Có lẽ bài viết này không hẳn dành cho các newbie, có lẽ bạn phải tự học cách chơi đến tối thiểu là màn 200 để có thể áp dụng các chiến thuật mà tôi sẽ đưa ra sau đây. Xin nhắc trước, chiến thuật này dùng để đánh lâu dài, và bạn nên thử chơi 1 mình chứ không nên chơi đối kháng, bạn hiểu chứ?

Bạn đừng gọi tôi là một cao thủ hay gì gì đó tương tự, vì tôi cũng chỉ mới chơi đc có 1-2 tuần thôi, có lẽ kinh nghiệm chơi game Tower Defense đã giúp tôi có nhiều kinh nghiệm quý báu. Tuy nhiên, tôi thấy hình như chưa có cao thủ nào viết những hướng dẫn nào thế này cả, nên tôi e rằng bây giờ các bạn chỉ có tôi

Bắt đầu là một vài tip nho nhỏ, vừa để bạn biết thêm vài điều quý giá, vừa để bạn đỡ thắc mắc về chiến thuật có phần lạ lùng đối với nhiều người:

+ Đến được màn 200 không phải là quá khó đối với nhiều người, nhưng quan trọng là bạn đến với mức này thế nào, vì nếu ở màn 200, một thế trận không vững bền sẽ không thể tồn tại lâu dài.

+ Đừng sử dụng chiến thuật "Đường dài tốn xăng" với quái(nghĩa là có 2 lối đi tới đích cho quái, quái sẽ bị dụ đi theo đường ngắn hơn, nhưng khi gần tới nơi thì bạn bịt đoạn cuối để chúng đi ngược lại…), chiến thuật này mình thấy rất nhiều người dùng. Ban đầu, nó tỏ ra rất hiệu quả, và nếu kết hợp với sự khéo léo và 1 chút may mắn, bạn có thể dễ dàng chiến thắng các đối thủ dưới cơ. Nhưng chắc chắn nó không phải là sự lựa chọn của các cao thủ để đánh lâu dài. Thứ nhất, diện tích cho 2 lối đi sẽ khá tốn, bạn dùng nó để xây tháp sẽ tốt hơn. Thứ 2, bạn sẽ tốn 1 lượng kha khá vàng để "xây đắp đường" ^^, sau này quái đông, nếu màn nào bạn cũng tốn thế này thì quả là không ổn. Thứ 3, một chiến thuật này không thể vững bền về lâu dài, điều này không cần lấy dẫn chứng, chắc các bạn cũng có thể cảm nhận được. Thứ 4, khi đánh dễ bị phân tâm, sơ hở (1 lần sơ hở là hỏng ^^). Thứ 5, đánh thế này không thể kết hợp với các công việc khác đc (chơi từ màn 300-800), mình thường quay ra xem ************, chốc chốc quay vào nâng cấp 1 tháp ^^).

+ Sai lầm tiếp theo mà rất nhiều người mắc phải khi đánh lâu dài, đó là xây tràn lan tháp ngay từ những màn đầu tiên. Theo tôi, các bạn nên xây tháp tập trung ở một khu vực nào đó, xây ít 1 chút, nhưng nâng cấp lên max hết các tháp này trước khi "đặt móng 1 tháp cấp 1 mới nào đó. Vì với cùng 1 giá tiền, tháp được nâng cấp sẽ tỏ ra chất lượng hơn, cả về tốc độ bắn lẫn sức mạnh so với 2 tháp bình thường (trừ tháp Năng lượng ra nhé, trường hợp tháp năng lượng tôi sẽ nói sau). Nếu bạn không tin thì có thể thử

+ Sai lầm thứ 3, cái mà ít người ngờ tới nhất, đó là ĐƯỜNG ĐI CÀNG DÀI CÀNG KHÔNG CÓ LỢI TRONG VIỆC TIÊU DIỆT QUÁI. Vì khi đó, số lượng tháp đặt được sẽ rất ít

+ Tháp tên là thứ bỏ đi. Không nên dùng

+ Tháp độc rất mạnh đối với quái nhiều máu (VD với quái 30 triệu máu, nó sẽ làm mất tới 99% máu của quái chỉ sau khoảng 10s ^^). Xin giải thích kỹ 1 chút, sau khi nâng lên cấp 5, nó sẽ mỗi nhát bắn của nó sẽ làm mất 30% lượng máu mà quái đang có - lượng mà nó đang có chứ ko phải lượng máu ban đầu… Suy nghĩ 1 chút, bạn sẽ hiểu mà. Khi quái gần hết máu, chủ lực bắn quái sẽ là tháp lửa, vì lúc này 30% máu với quái là không đáng kể. À quên mất, ở thời kỳ đầu không nên chú trọng vào tháp độc đâu nhé,nó quá đắt, và quái ban đầu thường ít máu mà.

+ Nên đặt tháp độc cạnh tháp băng.

+ Tháp lửa rất hiệu quả ở thời kỳ ban đầu, bạn nên sớm có 2-3 tháp lửa cấp độ cao (tốt nhất là max). Và nên xây đằng sau tháp độc. Lý do vì sao thì chắc bạn cũng hiểu

+ Tháp năng lượng rất mạnh, khi nâng cấp max, nó sẽ cung cấp cho mỗi tháp bên cạnh 69% sức mạnh (30% tốc độ bắn và 30% sức tấn công). Theo tính toán của mình, nếu thay thế khoảng 7-8 tháp trong 1 tiểu đội tháp bắn bằng TNL, nó sẽ tăng sức mạnh của tiểu đội đó gấp 3 lần so với ban đầu.

+ Nên đặt 1 vài bẫy hút ở cửa ra nếu bạn muốn vừa chơi vừa làm những việc khác.

+ Với 1 đội hình khoảng 7-8 tháp độc max, 1 vài tháp băng xen kẽ + 3 tháp lửa gần cuối, bạn có thể hạ gục bất kỳ quái bộ nào, cho dù máu của chúng tới cả chục triệu.

+ Điều lo lắng nhất đối với chiến thuật đánh lâu dài là sự xuất hiện của quái bay, nhất là boss dơi quỷ.

 Và vì thế, để xây dựng chiến thuật đánh lâu dài, điều chốt yếu là phải xây dựng một lực lượng chống quái bay cực mạnh. Kết hợp 1 cách khéo léo tháp sét với tháp năng lượng để tăng cường lực lượng.

+ Các phép bạn có thể sử dụng trong chiến thuật này :

Đây là bức ảnh chụp lần đầu tiên mà tôi đánh

Tới đây thì bị gọi đi ngủ, tiếc quá. Đánh tiếp chắc tới khoảng 1100-1200 gì đó.

Nó chưa thực sự hợp lý lắm, nhưng hi vọng là với nó, các bạn có thể tin tưởng tôi.

Nếu các bạn ủng hộ, ngày mai tôi sẽ viết tiếp part 2, chi tiết hơn về lối đánh của tôi, trong trận đánh gần đây nhất
    Tags: Travel to Vietnam|Classic Vietnam Tour|Tours in Vietnam|Halong bay tours|SITEC|Thiet ke website|Tin nhắn thương hiệu|SMS Brand Name|Google SEO|Google Adword
    Mekong Cruises | Vietnam Muslim tours|dDaily Departure Tours |Beach Holiday
    dong ho,
    đồng hồ ,
    dong ho deo tay

2. Cái gì zậy. mình muốn biết nhưng mà dài quá nhìn thấy sợ

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi