Góp ý Mong anh Fan mở lại Đấu Giá Sốc

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Powerlifter, 28/6/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi

1. Mình củng hy vọng bỏ shop thuê đồ . Shop đó fan chỉ nên mở mấy món đồ lạ cho ae thưởng thức

2. - Thứ nhất là tôi phải nói với bạn, tôi nghĩ gì gõ đấy, nhưng được sắp xếp theo hệ thống trước sau để bạn dễ hiểu.
    Không có nghĩa là nói nhiều = không thoải mái hay gì cả. Tâm trạng của tôi đang rất bình thường.

- Thứ hai, tôi cũng chỉ đưa ra ý kiến của cá nhân tôi, không áp đặt cho ai cả.
    Việc bạn muốn sắm đồ rẻ xuất phát từ ý kiến cá nhân bạn.
    Tôi thấy ý kiến của bạn đúng, OK, nhưng không "đúng với nhiều người" bằng ý kiến của tôi => Theo số đông, tôi phản biện. Chả có gì là áp đặt ở đây cả.
    Các câu hỏi tôi đưa ra, bạn tự trả lời được hết.

Giờ, bạn cảm thấy 5k-15k bạn mua được 1 set full mặc, nhưng tôi chỉ có 500 - 1k bạc, tôi muốn thử set nọ set kia, tôi thích thuê hơn thì sao ?
    Giờ, tôi có 10 set TX, tôi thấy có 15 người như bạn muốn mua với giá 10k bạc, thì đương nhiên là tôi phải để giá cao hơn 10k bạc chứ ngu gì tôi để 10k ?

=> Giá cả là do nhu cầu quyết định, chứ không phải do cái Thuê đồ VIP bạn nhé.
    Bạn so sánh SS6 với SS8 hay SS11, bạn đã quy chiếu với nhu cầu và sự thay đổi chưa ?
    Cái set da ghẻ full thời MU97 hay 1.0 so với set da bây giờ thì nó ntn ?

Về mặt kinh doanh:
    Bạn cầm 10k bạc đi làm ăn, bạn có thể kiếm ra được 12k 15k chỉ trong vài hôm.
    Nhưng cũng 10k bạc đó, bạn mua set TX về liệu 1 ngày cho thuê 40 bạc thì bao lâu mới được 12k 15k ?

Về mặt tiện ích:
    Tôi có gậy gần full chỉ thiếu dòng Mana, tôi muốn test với gậy full xem liệu nó có được kích hoạt 5% ẩn hay không.
    Thay vì bỏ ra 200 bạc thuê 4 ngày về test, tôi lại phải bỏ ra 25k bạc mua gậy full, test ưng hay không ưng lại phải đem bán đi 1 cái - Loằng ngoằng chưa ?

- Thứ ba, tôi không phải dân buôn, 1 khi đã mua đồ cảm thấy không quan trọng giá cả => xác định sử dụng gắn bó.

Bạn cảm thấy nhu cầu của mình phù hợp với túi tiền để hưởng thụ dịch vụ nào thì sử dụng dịch vụ đó.
    5k 15k không mua được đồ thì đi ra XH kiếm việc gì đó mà làm thêm, đem tiền về mà hưởng thụ.
    Đừng đòi hỏi người khác phải ngừng 1 cái gì cả, nhất là lại động đến bát cơm của nhà người ta (không phải tôi).
    Đấy là 1 cái tôi rất ích kỷ.

- Cuối cùng, Fan vẫn đang cho thuê đồ vip => Người ức chế là bạn chứ không phải tôi.
    Tôi chỉ đang thấy 1 người nông cạn, đem lí trí cá nhân ra để áp đặt người khác - là bạn - thì đúng hơn.

//// Đáp trả lại cái đoán mò của bạn, tôi đoán bạn đang có mấy món "đồ lạ" muốn lừa gà để ăn quả đậm phải không ? :))

TinhDoiDoiGian thích bài này.
  3. Bỏ shop thuê VIP người ta sẽ đưa đồ ngon sang chợ ảo rao bán nhiều hơn. Điều này có thể đúng nhưng về giá cả chưa chắc đã dễ mua, vì hàng toàn là các con buôn họ găm và thổi giá.
    Ngoài ra những người đưa đồ lên shop vip để cho thuê thì không ít trong số đó là kiểu người chơi không phải con buôn mà chỉ là có món đồ ĐANG KHÔNG CẦN DÙNG ĐẾN nhưng lại KHÔNG MUỐN BÁN. Cho nên một khi bỏ thuê vip thì họ chưa chắc đã bán hàng ra đâu.

4. Góp ý Mong anh Fan mở lại Đấu Giá Sốc.
    Nghĩ tất cả những gì mình nói. đừng nói tất cả những gì mình nghĩ.

5. Văn hay chữ tốt , tri thức mênh mông . Tớ nông cạn nên bạn nói dài quá đọc chả hiểu mô tê gì về kinh doanh cả :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi