Góp ý Mong bác Fan update sửa lỗi MUHN

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Powerlifter, 9/11/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hiện tại thì sv HN đang bị 1 cái lỗi rất là khó chịu, đó là lỗi giật lùi.
    Ví dụ nhìn thấy bãi tiền, hay viên ngọc, ... lao lên nhặt, khi đến gần thì bị giật lùi lại 2-3 tọa độ, thậm chí lùi hẳn về tọa độ lúc nhìn thấy. Khi đến nơi thì người khác nhặt mất rồi.
    Trước đây, khi sắp mở VQ thì lỗi này thỉnh thoảng lắm mới xảy ra. Nhưng từ sau khi sv chập chờn các kiểu thì lỗi này thường xuyên hơn rất nhiều.
    Mà bên Fanpage cũng đã thông báo là sv VQ fix được lỗi này rồi, mong anh Fan quan tâm đến sv HN mà update nó vào.
    ---
    Còn dành riêng cho những bạn không quan tâm:
    Nếu cứ nói là : Ôi xời chẳng sao đâu, tao cày Master, tao auto End thì chả việc gì cả, ...
    Hay: Kệ nó đi anh Fan ơi, em không nhặt rác nên không cần phải fix
    Thì xin mời các bạn nhìn xuống bàn phím, có 3 kỹ năng:
    1. Bấm nút lùi (Back Space)
    2. Tổ hợp Ctrl W
    3. Alt F4
    Tùy các bạn lựa chọn.
    Vì đây là ý kiến đóng góp để xây dựng game hoàn thiện chứ không phải phục vụ riêng ai cả.
    ---
    Em xin hết ạ.

Video minh hoạ:

Last edited: 9/11/15
    hoangductc thích bài này.
  2. mình nghĩ do lag thôi

3. Không phải đâu bạn ơi. Mình đã test 3 con máy ở 3 mạng, 3 địa điểm khác nhau.
    Thậm chí Qb, DL, Elf là 3 chủng tộc mình đã test, đều bị dính ở các map khác nhau.
    Hơn nữa VQ đã đưa ra thông báo là fix lỗi này thì khẳng định chắc chắn đây là lỗi game chứ không phải do lag mạng.
    Với cả, mình cũng chẳng thấy có MU lậu nào bị lỗi tương tự như vầy cả.
    Chắc chắn không phải do lag mạng nhé - nhắc lại.

4. Đúng thật! Thỉnh thoảng mình cũng bị , mặc dù ở quán mạng cáp quang cực ngon

5. Của t cũng hay bị nhất là lúc vừa dịch chuyển map xong

6. cái này là do game chứ k phải do mạng bác ạ.

7. Yên tâm sau bảo trì sẽ hết lỗi nhé anh em............

ThienMinh thích bài này.
  8. cái này ko phải do lag. lúc mới đổi map mà bạn cứ đi 1 mạch ko dừng lại thì đi 1 đoạn sẽ bị giật quay lại. ngày nào mình chả bị
    Cách tốt nhất là mới đổi map chỉ di chuyển 1 tí thôi rồi đứng lại, rồi lại đi tiếp

9. đay thi thoảng cũng bị rất úc con bà chế

10. đợt này mình thấy rất hay bị.ko biết là do lỗi hay lag.

11. Chuẩn như chủ thớt nói. thi thoảng bị nhưng dính nhiều nhất là cổng loren chếch 3h đấy. săn rồng cứ đến đoạn đấy là bị giật

12. tiện lên fix cho cắm ít acc thôi là đẹp :D

13. mình cũng có chút ý kiến muốn fan xem sét
    tem mình có 3 người và 1 ef búp ,khi bị rcn và kết lối lại được với máy chủ thì ef búp không búp cho đồng đội nữa mà chỉ tự búp cho chính ef đó.và không chỉ ef mà các char soul qb..có búp cho đồng đội khi bị rcn cũng tương tự
    và mình chắc chắn không phải mỗi mình mà còn các bạn chơi khác cũng gặp lỗi như vậy
    thật sự rất mong được anh fan xem và fix lại lỗi này thanks
    @fantasymc

Nguyễn-Nghĩa thích bài này.
  14. mình tưởng chỉ có map lorenmarket mới hay bị chứ?

15. icarus, k3, devias2 đều bị.
    Và 1 số map như các bạn trên đã kể.

16. Chợ Loren-Market bị một lỗi cực kỳ khó chịu và bất tiện là di chuyển xong nó tự động mất file MU đang chạy kiểu như Alt+F4 ngày xưa ấy.
    Bác nào mà đang chuẩn bị liệt kê món hàng bán lên shop cá nhân hay đang giao dịch thì cứ gọi là thốn >:)

PXTHANG, xzaixzai92Bảo Vy đã thích.
  17. Mình còn bị như này cơ , lúc move chuyển máp như lên rakion chẳng hạn tự nhiên lag kiểu gì đến cuối map thế là bị quái to đập mất mấy chục máu con RC

18. Phiên bản này hình như vẫn chưa hoàn thiện hay sao ý, nhiều lúc tự nhiên còn mất cả đồ, out ra vào lại mói thấy lại được đồ

Đế Thích Thiên thích bài này.
  19. Đợi ss10 đi bạn sửa chữa lỗi gì để update hẳn bản mới chuẩn chứ h sửa lộm cộm lắm

20. Update 1 cục to lại chả lỗi loe choe choét, sửa được cái lọ thì phát sinh cái chai ấy chứ =.=

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi