mong pro máy tính chỉ giáo

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi tên gì nhỉ, 11/5/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. k biết lsao mà khoảng gần 1 tháng này máy mình tự dưng cắm rất hay bị lag máy mới mua đc 2 tháng .tự dưng % cpu nhảy vọt lên 100% luôn lúc đó mu rất lag và giật k thể di chuyển đc . trc log 5acc vẫn k bị j mà giờ log 3 acc thỉnh thoảng bị tình trạng như trên ram k nhảy lên mà cpu nhảy lên 100% luôn . và đây là vài hình ảnh mong pro chỉ giáo :
    Capture.PNG upload_2015-5-11_10-15-23.png
    @thisibuon73@mylove00 giúp đỡ mình xài phần mềm diệt vi rút kaspersky

đây là hình ảnh nhiệt độ máy Capture.PNG

Last edited by a moderator: 11/5/15
  2. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Kiểm tra quạt tản nhiệt cho CPU (tốc độ và độ tiếp xúc, sờ thử vào tản xem có nóng ko?)

3. động vào có giật k đấy bác em điện trở yếu nên máy hàn cũng bị giật kìa cho em hỏi nếu như cấu hình trên máy chạy ổn định thì mình có thể cắm 5 acc liên tục k nghỉ k vậy

và đây là hình lúc cắm 1 acc

Last edited by a moderator: 13/5/15
  4. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Theo mình thấy trên bảng đo nhiệt có 2 thứ nóng
    1. CPU 62oC là nóng vì bạn đang chạy có mỗi Chrome
    2. Ổ cứng nóng 51oC chứng tỏ luồng gió trong cáse của bạn nóng, không khí nóng => Có thể cầu Nam cũng sẽ nóng
    Sờ thử vào thoải mái, nếu sợ giật thì chân tay đừng chạm đất là ok

5. vậy mình phải khắc phục sao về điều này hả bạn

chơi 1 acc máy lên 100% này bác

mình đã sờ thử vào 2 quạt tản nhiệt sờ vào miếng nhôm đó hoàn toàn mát bạn ak mà sao máy báo nóng quá mình sợ nên k biết sao nữa hôm trc mình có update cái nvdia về k biết bị j nữa bạn có thể dùng teamview xem qua máy giùm mình đc k

Last edited by a moderator: 14/5/15
    mylove00 thích bài này.
  6. Vậy là có thể nhiệt từ cpu không truyền đc lên tản vì khô keo hoặc bị kênh do lắp ko khít. Cũng không ngoại trừ cảm biến nhiệt trên main báo láo ^^

7. bác @mylove00 xem giùm em con hàng này phát máy bộ asus mua 10tr800 chưa màn hình mà chạy k mượt ak :((. máy em ms lắp đc 2 tháng bác ơi đã khô keo nhanh vậy ak

8. bạn ở đâu nhỉ

9. tphcm bạn ợ

bác @mylove00 tư vấn giúp em đang xài NVDIA GT 630 máy bộ của asus muốn nâng cấp em nvdia này lên con nào thì khủng nhỉ

Last edited by a moderator: 15/5/15
  10. Còn xem bộ nguồn và mức độ đầu tư. dòng GT không đủ nhiệt thì lên GTX thôi

11. con máy cấu hình như bên trên đó bác . qtrong chạy mượt mu và lướt web là ok tiền k qtrong lám bác ợ :))

12. quan trọng là bộ nguồn bao nhiêu watt mới. model gì ?

13. ktra ntn vậy bác em có bít vê vi tính đâu máy bộ của asus

14. Mở nắp thùng ra nhìn thẳng vào cái nguồn xem tem nó ghi bao nhiêu w

15. 1 cái nó ghi 90w , 1 cái 192w 1 cai 3,6w, 1 cái 10w bác ak
    tên nguồn là ik 350 hay sao ấy

16. bạn có thể chụp ảnh nguồn của bạn lên đây dc k

17. Chỗ ghi power total ấy

18. Mình k biết nữa mình chụp hình lên cho bạn xem thử image.jpg

19. -kiếm cái case ( thùng máy thoáng 1 ti + lắp thêm quạt )
    -Chip + ổ cứng của bạn quá nóng .có thể bạn mua thêm tản nhiệt khí giá cũng không đắt lắm từ 350k trở lên
    -Cấu hình mình kém của bạn rất nhiều nhưng sao cắm nhìu acc vẫn không lo gì
    -mình không dám nói máy của bạn bị bệnh j.bạn có cài phần mềm diệt virus nào k - nếu có thì có thể gỡ bỏ nó xem sao.còn không thử tải phần mềm diệt virus của Lão @Thiên Thanh Hi xem sao : http://diendan.gamethuvn.net/thread...-tt-nhat-microsoft-security-essentials.98061/
    mình có thắc mắc muốn hỏi bạn : ở trên Chip là i3 4330 - nhưng dưới lại ghi là i3 4150

VGA của bạn không cần nâng làm gì.con này cũng đủ cho bạn dùng

20. tk bạn mình k biết nữa mình tải phần mềm về và chụp cho bạn chứ cùng 1 máy bạn ak/ cho mình hỏi tản nhiệt khí hãng nào thì an tâm

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi