Góp ý ngũ hành tương sing tương khắc các chủng tộc và sách thuộc tính

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi ZzsuolzZ88xx, 26/4/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
    1. fantasymcQuản trị viên
      Staff Member

Nhắc lại topic này:http://diendan.gamethuvn.net/showthread.php?t=152707
      Tính năng này đã có từ lúc update SS6.3 từ cuối năm 2011 nhưng rất nhiều bạn không để ý. Tôi xin nhắc lại
      Theo nguyên tắc KHẮC : DK >> Soul >> MG >> SUM >> ELF >> RF >> DL
      _ DK được tăng dam (sức sát thương chí mạng) khi đánh Soul . Soul được giảm +60% dam khi đeo cánh thất tinh kháng DK
      _ Soul được tăng dam khi đánh MG. MG được giảm +60% dam khi đeo cánh thất tinh kháng Soul
      _ MG được tăng dam khi đánh SUM. SUM được giảm +60% dam khi đeo cánh thất tinh kháng MG
      _ SUM được tăng dam khi đánh ELF. ELF được giảm +60% dam khi đeo cánh thất tinh kháng SUM
      _ ELF được tăng dam khi đánh RF. RF được giảm +60% dam khi đeo cánh thất tinh kháng ELF
      _ RF được tăng dam khi đánh DL. DL được giảm +60% dam khi đeo cánh thất tinh kháng RF
      _ DL được tăng dam khi đánh DK. DK được giảm +60% dam khi đeo cánh thất tinh kháng DL
      Theo nguyên tắc SINH : SUM >> DK >> ELF >> DW >> RF >> MG >>> DL
      _ SUM bị giảm dam khi đánh DK. DK tăng 50% dam khi đeo cánh thất tinh và party với SUM
      _ DK bị giảm dam khi đánh ELF. ELF tăng 50% dam khi đeo cánh thất tinh và party với DK
      _ ELF bị giảm dam khi đánh Soul. Soul tăng 50% dam khi đeo cánh thất tinh và party với Elf
      _ Soul bị giảm dam khi đánh RF. RF tăng 50% dam khi đeo cánh thất tinh và party với Soul
      _ RF bị giảm dam khi đánh MG. MG tăng 50% dam khi đeo cánh thất tinh và party với RF
      _ MG bị giảm dam khi đánh DL. DL tăng 50% dam khi đeo cánh thất tinh và party với MG
      _ DL bị giảm dam khi đánh SUM. SUM tăng 50% dam khi đeo cánh thất tinh và party với DL
      bác fan xem có nên thêm vào tương sinh tương khắc của chủng tộc .thay cánh thất tinh thành sách thuộc tính ko bác .vì sách thuộc tính giờ có (bóng tối ,lửa, gió ,nước ,đất ,...)em nhớ có tốp có sự tương sinh tương khắc của sách thuộc tính nhưng ko có td thì phải . sách thuộc tính giờ gần như ko có td gì cả chỉ đeo để đẹp .đã có sinh phải có khắc đó là quy luật tự nhiên.nếu Dk tăng đam khi đánh suol + suol sẽ giảm 60% khi đeo sách tt gió kháng Dk .suol tăng đam khi đánh mg + mg giảm 60% đam khi đeo sách nước kháng suol .mg tăng đam khi đánh sum+sum giảm 60% đam khi đeo sách lửa kháng mg .sum tăng đam khi đánh ép +ép giảm 60% đam khi đeo sách đất kháng sum.ép tăng đame khi đánh rf +rf giảm 60% đam khi đeo sách tt (bác nên thêm 2 loại sách tt nữa ví dụ stt sét hoặc băng giống rinhpedan vì chúng ta có 7nv :D ý kiến nhỏ của em ) kháng ép .Rf được tăng đam khi đánh Dl +Dl giảm 60% đam khi đeo sách tt ...kháng RF .Dl tăng đam khi đánh DK + Dk giảm 60% đam khi đeo sách tt bóng tối góp ý của em để bác fan xem xét thế nào cho hợp lý..chứ giờ em thấy đánh nhau khắc hệ đấm cái chết ,chọc cái chết ,bắn cái chết ,chém cái chết .rất dễ nhanh chán có thể khắc nhưng cũng ko nên 1 đam chết toi ít nhất cũng phải có cái giảm 60% thiệt hại

1. Mỹ nhân ngư sẽ giải quyết vấn đề :v

ZzsuolzZ88xx thích bài này.
  2. nếu mà như này STT đắt= MNN >:)

3. Giờ sách
    tt nhiều lắm >:) MNN ai có tiền mới xài đc >:) ai muốn khủng hơn thì đeo pet khủng .rc sinh ra để khắc chế pedan soket mà :D Stt dành để khắc lại nv khắc tinh mình thôi còn đối với nv khác ko ảnh hưởng gì cả >:) ép bắn qb 1 đam qb đánh dl 1 đấm dk chọc gió suol 1 chọc đánh nhau vậy chán phèo :D

JohnChiangVn thích bài này.
  4. giờ sách và MNN RC là bá đạo . pedan chỉ là 1 thời thôi

5. Sách giờ chưa thấy có td gì cả ;))

6. Điên rồ thế? Sách thuộc tính khắc sách thuộc tính chứ. Sách thuộc tính lại có khả năng khắc chế các chủng tộc thì loạn mẹ nó luôn.

7. =)) cậu xem có gì loạn ở đây cậu đọc kĩ xem nó là thế nào rồi phán .ví dụ QB đấm dl tăng 100% đam thì đeo sách giảm 60% đam còn vẫn chịu 40% đam khắc chủng tộc .giờ Qb khắc dl đấm dl 1 hít thì có sách chịu đc 2 hít thì nằm .chứ đánh nhau cứ 1 hít thì ông nghĩ sao .ép khắc qb bắn qb 1 xiên giờ có sách 2 xiên thì ảnh hưởng gì đến loạn với ko loạn thánh.1 con QB 800 lần ko đồ cũng có thể đấm chết 1 con dl 1k mặc đo full đeo sw 1 con ep ghẻ 1k 2 Mac đồ w2,5 nỏ 13 full đồ thần bắn 1 ,2 xiên là đi qb tôp 60k dư đồ full k5 sw full ngon từ đầu đến đít .liệu vậy có ổn ko

Last edited: 27/4/15
    CanYouFeel thích bài này.
  8. Suy nghĩ 1 chiều. Còn non và xanh lắm ;))
    Sao ko suy nghĩ chiều ngược lại khi: QB dame DL khi mang thêm sách khắc DL, Efl bắn QB khi mang thêm sách khắc QB; DL dame DK khi mang thêm sách khắc DK,....
    Có phải càng loạn ko khi nhà nhà one hit one kill? Ôi ôi thanh niên còn non wa' ;))

9. ;)) cậu vẫn chưa hiểu ý mình ;)) sách thuộc tính có thể bác fan điều chỉnh mỗi nv dùng 1 loại giống cánh thất tinh giơ dùng tùm lum mất hết cái hay của stt. ;)) và có mấy loại thuộc tính giống rinh pedan và nó chỉ có td giảm thiệt hại khi bị tộc khắc mình đánh mình thôi với các chủng tộc khác ko td ;)) Ý mình là vậy chứ ko phải ra tùm lum :D chứ giờ sách chẳng có td gì ngoài treo để cho đủ bộ ;))

Last edited: 27/4/15
  10. Suy nghĩ 1 chiều. Còn non và xanh lắm ;))
    Sao ko suy nghĩ chiều ngược lại khi: QB dame DL khi mang thêm sách khắc DL, Efl bắn QB khi mang thêm sách khắc QB; DL dame DK khi mang thêm sách khắc DK,....
    Có phải càng loạn ko khi nhà nhà one hit one kill? Ôi ôi thanh niên còn non wa' ;))

11. STT có đất gió nước sao lại không có lửa sét băng hây :D

12. Hay có đất gió nước bóng tối lửa thêm lửa sét băng là đẹp
    STT có đất gió nước sao lại không có lửa sét băng hây :D[/QUOTE]

13. Như thế càng dở, game webzen lập trình như thế nào thì tốt nhất là giữ nguyên như thế. Can thiệp wa' sâu vào để chiều lòng ai đó thì xác định chơi game trên nỗi lo game đóng cửa là vừa. Lúc đó đừng mong tìm lại những khoản tiền đã đổ vào game :))

14. :)) thay đổi để đi lên :)) hoặc đứng im để đi xuống :)) cái khắc tinh chỉ dành cho lúc ít poi giờ poi quá nhiều rồi cũng phải có cái để làm giảm nó xuống chứ :)) cứ oăn hít mãi chán :))

15. Chă có khắc chủng tộc đâu các nv kia bem cái là chết dl khắc dk thế mà dk cho dl nằm như nhai kaka khắc cl ji kiểu đó thằng amin ngu vl

CanYouFeelToHoang đã thích.
  16. One hit là do người chơi ko chịu tăng phòng thủ, ko chịu tăng máu. Ai cũng dùng hết point để tăng vào dame. Khiến dame wa' lớn lại chả one hít. Tôi đố bạn one hít đc tôi đấy. Dù bạn có cầm char nào đi nữa. Muốn lấy công làm thủ thì lại chả oan hít. Bạn cần phải suy nghĩ sâu sắc thêm nhiều ;))

17. MUHANOI97

MUHANOI97 Hiệp Sĩ

sao a-d-m giờ ko online yahoo nhỉ

18. ngũ hành tương sinh tương khắc ko phù hợp vs MU đâu , nó chỉ phù hợp vs game kiếm hiệp thôi :)) nên chấp nhận đi

19. Hihi dài fet. Tôi chag thấy tương khắc cái gì cả

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi